เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: พุกยึดพลาสติกใต้ฝากระโปรงหน้าหลุดออกเอง  (อ่าน 3140 ครั้ง)

ออฟไลน์ @noom@

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 11549
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: หนุ่ม
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
   ไม่ทราบว่า สมช.ท่านใดมีปัญหาแบบนี้บ้าง กลัวว่ามันจะหลุดหาย แล้วตัวชิ้นงานที่พุกยึดไว้มันจะหลุดตาม และเสียหายได้นะครับ :blank:
   รูปแรก จะมีจุดยึดแบบนี้ซ้าย ขวา และตรงกลางรวม 5 ตัว
   รูปที่สอง คือ สภาพปกติ (ของผมแค่ตัวตรงกลาง   ตัวเดียวที่ติดแนบสนิท)
   รูปที่สาม คือ ตัวที่มีปัญหา ผมลองกดลงดูแล้วสักพักมันก็ดีดออกเองอีก โชคดีเจอหล่นอยู่ที่โรงรถที่บ้านตัวเอง  :-X
   ลองเข้าศูนย์ ถามพนักงาน ได้คำแนะนำให้หาน๊อตสีมาใส่แทน ผมนี้ยืนหัวเราะ  :'( แล้วรีบเอารถกลับบ้านเลยครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ phinyo

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9471
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: อ่างทอง
  • ชื่อเล่น: โย
เคยให้ใครถอดบ้างหรือเปล่าครับ.ในรูปเหมือนมีรอยถอดออก เพราะมันเป็นพลาสติกถ้าถอดมันจะหลวม ของผมเคยถอดสองครั้งเพื่อปิดช่องแอร์ หลวมแบบนี้แหละครับ แก้ง่ายๆโดยไปซื้อใหม่ที่ร้านอะไหล่รถยนต์ตัวละ5-10บาท ถ้าไม่มีก็ศูนย์(แพงหน่อย) แล้วเอามาใส่ ใหม่โดยใส่ให้ลงล็อคแล้วกดแรงๆ แค่นี้ก็เหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ @noom@

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 11549
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: หนุ่ม
ไม่เคยถอด ไม่เคยรื้อเลยครับ
งั้นเดี๋ยวลองหาของใหม่มาเปลี่ยนดูว่าหายมั้ย
แต่ผมกลัวเป็นปัญหาการประกอบหรือชิ้นงาน ทำให้ระยะล็อกจองพุกไม่ล็อกอะครับ :blank:

ออฟไลน์ fukuno

• No.695
  • สมาชิก ID: 4493
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ponx
  • No.695
ของผมก็หายไป 1 จุด มุมด้านขวาเลยครับ ไม่รู้เกี่ยวกับที่โดนรถเบียดด้านขวาหรือเปล่าครับ  สงสัยต้องไปซ์้อมาใส่เพิ่ม

ออฟไลน์ Yomost

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3317
  • พลังน้ำใจ : 15
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Yo
ตามความเข้าใจผมนะ พุกพวกนี้ถ้ามันอยู่นิ่งๆ เฉยๆ ก็ไม่มีอะไรหรอกครับ

ยกเว้นว่า พลาสติดชิ้นที่มันยึดไว้ให้ตัวได้เยอะ บิดไป บิดมา ก็ทำให้พุกหลุดได้ครับ

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5513
  • พลังน้ำใจ : 62
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: KAI
 :D   ;)

ออฟไลน์ meth

• สมาชิก ID: 9032
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: meth
ของผมก็มีปัญหาหลวมด้านซ้ายสองตัวไม่รู้ใช้ยึดกับอะไรเพราะหลวมมากหรือวา่เค้าปิดรูไว้เฉยๆ :emo_113: :emo_113:

Tags: