เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพหลังหลังคาซันรูฟไฟฟ้าแบบพาโนรามิค Honda HR-V Panoramic Sunroof จากคันจริงๆ  (อ่าน 46700 ครั้ง)

ออฟไลน์ -=MasteR=-

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3424
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: Samutprakan Bangna k.m.12
  • ชื่อเล่น: Tom
  • @~อยู่ทะเลขับเรือทำงาน อยู่บก@~FB~HR-V~@เที่ยวครับผม^_^
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

:-[ :-* :emo_069: ทนไม่ไหวจริงๆครับ วันนี้เลยไปจองมาแล้วครับ  ;D 8) ::)

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ siam@dts

• No.268
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1591
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: หยาม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
ผ้าประมาณนี้แหละครับ

ออฟไลน์ Edge

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1928
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: KK
  • ชื่อเล่น: Edge
ขอบคุณครับ
ถ่ายจากโชว์รูมหรือกลางแจ้งอ่ะ แต่ดูแล้วก็ทึบอยู่ คงไม่ต้องติดฟิล์มเพิ่ม เพราะคงไม่คิดจะเปิดดูดวงอาทิตย์ตอนกลางวันอยู่ละ

ออฟไลน์ siam@dts

• No.268
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1591
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: หยาม
ขอบคุณครับ
ถ่ายจากโชว์รูมหรือกลางแจ้งอ่ะ แต่ดูแล้วก็ทึบอยู่ คงไม่ต้องติดฟิล์มเพิ่ม เพราะคงไม่คิดจะเปิดดูดวงอาทิตย์ตอนกลางวันอยู่ละ

ถ่ายตอนรถโชว์อยู่ที่ห้างแหลมทองระยองครับ ผมว่ามันก็ทึบเลยนะเพียงแต่มันไม่ใช่กระดานแข็ง
......คิดว่าออกแดดก็คงไม่มีแสงเล็ดลอดมาได้หรอกครับ  :)

ออฟไลน์ Samanchon

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 3016
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: ต้อม
มะกลัวว่าจะร้อนคับ กลัวการดูแลรักษาหลังคาแก้ว แดดบ้านเราอาจทำให้ขอบยางเสื่อมง่าย สะเก็ดหินเล่นเป็นรอยจ้ำ ถ้าไม่ยืนทะลุหลังคาออกมารับลม,ฝุ่น,ควัน ก็ไม่รู้ว่าจะเอามาโชว์ใคร โชว์ 10 ล้อ,รถเมล์ตอนจอดติดไฟแดงท่าจะดี 5555  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขอบอกว่า สวยและแพงคับ ชอบเหมือนทุกคนในคลับคับ แต่ดีก็ว่าดี แพงก็ว่าแพง...เครเคร้  :)

ออฟไลน์ gOne18

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3042
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: คุณกร
อย่างนี้ห้ามจอดตากแดดเลย กลัวยางเสื่อมไว :emo_046:

ออฟไลน์ TRD-HRV

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1627
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ธีร์
ขอสวย ขอเท่ห์ไว้ก่อน
อย่างอื่นรับได้หมด  555:) 555:) 555:) 555:)

ออฟไลน์ pimzy

• No.680
  • สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 2311
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Pim
แล้วมันต้องติดฟิล์มเพิ่มที่หลังคาซันรูฟมั๊ยคะ??

ออฟไลน์ tonsak

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3978
  • พลังน้ำใจ : 22
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: นัท
ถ้าติดฟิล์มดีๆก็จะช่วยกันร้อนได้มากครับ

ออฟไลน์ Mbest

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 2598
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: Maxx
ตัดสินใจจองเพราะหลังคาเลยครับ

ออฟไลน์ ekthanaphong5642

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4234
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ModX
ผมไปทดลองขับมาแล้วเมื่อวานนี้เองครับ อยากบอกว่า ก่อนหน้านี้ผมก็คิดว่า จะไม่เอา รุ่น EL แน่นอนเพราะกลัวร้อนกลัวขอบยางเสียแล้วน้ำรั่วเข้ารถ แต่พอได้ลองขับตัวจริง ความกลัวที่ว่านั้นหายไปหมดเลย ช่วงที่ทดลองขับแดดแรงมากกกกครับ เพราะเป็นเวลา บ่ายโมงตรงเลยครับ ผมขับเปิดแอร์ 25 เปิดม่านซันรูฟ แต่ไม่ได้เปิดกระจก และกระจกรถทุกบานยังไม่ได้ติดฟิมล์ครับ ขอบอกว่า ไม่มีความร้อนเข้ามาเลยสักนิด แอร์เย็นมากกกกก ครับ และที่สำคัญมันช่วยทำให้รถดูกว้างและสว่างดีมาก ๆ ครับ นี้ขนาดยังไม่ได้ติดฟิมล์นะครับ ถ้าติดแล้วคงเปิดม่านขับแบบสบายใจไม่ต้องกลัวร้อนเลยครับ ผมอยากแนะนำท่านที่ยังไม่ได้ขับ ไปลองซะ รับรองจะติดใจ ตัวผมและแฟนชอบมาก ๆ ครับ ตอนนี้ผมขับ ซีวิค เอฟบี ขับได้ปีกว่า ๆ เอง ตอนี้กำลังบอกขายอยู่ครับ ผมเอา EL แน่นอนครับ อยากให้ไปทดลองขับ ขอร้องให้ไปทดลองขับครับ แล้วจะชอบ มันแน่นและนุ่มกว่า ซีวิคมาก ๆ ครับ ตำแน่งการนั่ง และขึ้นลงรถ ก็สบายครับ เบาะที่โอบกระชับแน่นดีครับชอบ

ออฟไลน์ Nozzlen

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 4247
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Natty

ออฟไลน์ JayKay

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4199
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Jay
พวก sunroof นี่จำเป็นต้องติดฟิล์มหรือป่าวครับ ถ้าพวกของแถมฟิล์มรอบคัน เราขอเซลส์ให้รวมติดฟิล์มที่roofด้วย เค้าจะให้หรือป่าวอะครับ  ;)

ออฟไลน์ puchit

• สมาชิก ID: 3004
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง
ความคิดเห็นส่วนตัว คิดว่าไม่ต้องติดฟิล์มเพิ่ม ลองขับรถและลองจอดกลางแดดไม่ค่อยร้อนเท่าไรครับ  :emo_090:

ออฟไลน์ chalermpol99

• สมาชิก ID: 4040
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: เอ็ม
ผมว่าซันรูฟ ไม่ต้องกังวลเรยครับ กลัวนุ่นี่นั่น กลัวให้เสียเซ๊วววว คิดอยากได้ คิดชอบ ก้อจัดเรยครับ แร้วค่อยหาวิธีดูแรรักษาทีหลัง แต่ครั้นจะให้จอดที่ร่มกลัวยางเสื่อมบ้างไรบ้าง ขอโทษนะครับสำหรับผมคิดว่าไม่จำเป็นไร้สาระ ถ้ายางมันจะเสื่อมยังไงมันก้อเสื่อมครับไม่มีทางแก้ได้ เสื่อมสี่ปี ห้าปี ไม่ต่างกันต้องซ่อมอยู่ดี ผมว่าใช้ไปเรยครับใช้เตมที่ไปเรย เราซื้อรถมาใช้งานนะครับ ถ้ากลัวนุ่นี่นั่นเกินไปเพื่อนๆจะใช้รถอย่างไม่มีความสุข ซื้อรถมาอำนวยความสะดวก อย่าให้เราต้องวิตกกังวลมากเกินไปเรย
ชอบ อยากได้ สวย ต้องการมัน จัดปายยยยยย EL