เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเป็น แบบผมบ้าง มีเสียงอยู่แถวๆ คอนโซลหน้า  (อ่าน 7985 ครั้ง)

ออฟไลน์ p_wudthi

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14150
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: p_wudthi
    • รางวัลและกิจกรรม

สอบถามหน่อยครับ เพิ่งออกรถมาวันนี้ครับ เพิ่งใช้ยี่ห้อ ฮอนด้า ครั้งแรกครับ. 
คือ เวลาขับ จะมีเสียงเหมือนหอนๆมาจากเครื่องยนต์ครับ จะเริ่มมีเสียงตั้งแต่ความเร็ว 30 กิโลเมตรต่อชั่วโมงขึ้นไปครับ. ตอนแรกคิดว่าเปนเสียงยาง แต่ช่วยกันฟังแล้ว ไม่ใช่ครับ.    ลักษณะเสียงจะเป็นคล้ายๆกับการที่เราขับรถ แล้วอยู่ใกล้ๆรถบรรทุกอะครับ เสียงจะหอนๆ ประมานนั้นครับ. หากใครมีอะไรแนะนำ จะขอบคุณมากเลยน่ะครับ ขอบคุณพื้นที่ครับ

น่าจะเป็นเสียงคล้าย ๆ กัน เพิ่งรับรถเมื่อวาน ถ้าต่ำกว่า 40 จะเงียบแต่พอเลย 40 ก็จะมีเสียงคลอ ๆ มากับเสียงยาง สงสัยจะต้องเอาเข้าศูนย์และ เซ็งเป็ด

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ WaTT

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 13511
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: วัฒน์
  • 2015 HONDA HR-V EL
สอบถามหน่อยครับ เพิ่งออกรถมาวันนี้ครับ เพิ่งใช้ยี่ห้อ ฮอนด้า ครั้งแรกครับ. 
คือ เวลาขับ จะมีเสียงเหมือนหอนๆมาจากเครื่องยนต์ครับ จะเริ่มมีเสียงตั้งแต่ความเร็ว 30 กิโลเมตรต่อชั่วโมงขึ้นไปครับ. ตอนแรกคิดว่าเปนเสียงยาง แต่ช่วยกันฟังแล้ว ไม่ใช่ครับ.    ลักษณะเสียงจะเป็นคล้ายๆกับการที่เราขับรถ แล้วอยู่ใกล้ๆรถบรรทุกอะครับ เสียงจะหอนๆ ประมานนั้นครับ. หากใครมีอะไรแนะนำ จะขอบคุณมากเลยน่ะครับ ขอบคุณพื้นที่ครับ

น่าจะเป็นเสียงคล้าย ๆ กัน เพิ่งรับรถเมื่อวาน ถ้าต่ำกว่า 40 จะเงียบแต่พอเลย 40 ก็จะมีเสียงคลอ ๆ มากับเสียงยาง สงสัยจะต้องเอาเข้าศูนย์และ เซ็งเป็ด

เซ็งเป็ด...รถปี 2016 ก็ยังมีปัญหาเดิมอยู่เหรอเนี่ย ฮอนด้ามันไม่คิดแก้ไขเลยเหรอไง

ออฟไลน์ p_wudthi

• สมาชิก ID: 14150
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: p_wudthi

เซ็งเป็ด...รถปี 2016 ก็ยังมีปัญหาเดิมอยู่เหรอเนี่ย ฮอนด้ามันไม่คิดแก้ไขเลยเหรอไง

อัพเดท หลังจากเอาเข้าไปเช็คแล้ว ช่างจากส่วนกลางมาฟังเสียงให้แล้ว สรุปว่าเป็นเสียงของเกียร์ CVT ที่มันทำงานเป็นปกติ พอไปลองคันทดสอบเป็นตัว EL2015 ก็มีเสียงคลอ ๆ บ้าง แต่ไม่ดังเหมือนของผมแฮะ ก็เลยตามนั้นครับ

เป็นเสียงเกียร์ CVT   :-[

#จบข่าว

ออฟไลน์ jumbadevil

• No.867
  • สมาชิก ID: 13569
  • พลังน้ำใจ : 3
  • ชื่อเล่น: ต๋อ
กำลังหาเสียงอยุ่เกมือนกันของผมดังตอนเจอทางขรุขระ เสียงมาจากคอนโซลนี่หล่ะ ลองกดๆ ดุหลายๆส่วน วัสดุประกอบ ก๊องแก๋ง ดีนะ   :emo_023:

ออฟไลน์ bomcf2001

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 21084
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: bom
เพิ่งออกมา 2อาทิตย์มีเสียงดัง กุ๊กๆด้านหน้าฝั่งคนนั่ง เป็นกันไหมครับ ดังรำคาญมาก

ออฟไลน์ peepeeHRV

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 20729
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: พี
เสียงดังเหมือนกันครับ ช่วงวิ่งต่ำๆทางไม่เรียบ เอาเข้าศูนย์ไปเชค ช่างให้ทิ้งรถไว้สองวันบอกหาสาเหตุไม่เจอ พอไปรับรถเจอสาเหตุแล้ว ปรับยึดขาตั้งกล่องฟิวใต้คอลโทรล โดนเอารถไปวิ่งเชคซะ 60 โล เบาๆ เสียงหาย แต่เจอเสียงก๊อกแก๊กใหม่เล็กน้อยแทน :emo_109:

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
เรื่องช่วงล่างเรื่องปกติของ hrv คับ ถ้าเช็คแล้วไม่มีอะไรหลุด หลวม เสื่อม แตกหัก ขับขี่ได้ปลอดภัย ก็เยี่ยมแล้วคับ เพาะถ้าเราขับแบบกังวนจนมากเกินไป เดี่ยวจะจิตตกกันป่าวๆคับ เดี่ยวเครียดเรื่องอื่นๆแล้วยังมาเครียดเรื่องรถป้ายแดง อีกคับ เสียงมันมีคับทุกคันคับ ถ้าไม่ใช่เสียงดังแบบแปลกๆนะคับ มันปกติคับ ต่อให้ไปเปลี่ยนใส่ สตัท หวังว่าจะให้เสียงพวกนี้หาย มันก็มีเสียงคับ หรือเสริมตัวช่วยแบบที่ผมเสริมมาก็มีคับ แต่ช่วงล่างจะควบคุมดีขึ้น
ส่วนตัวรับได้คับ ลุยได้ จะตึงตังก็ชั่งมันคับ เช็ดเบื้องต้นไม่มีรั่ว ไม่ซึม ไม่แตก ไม่หัก วิ่ง 2 ปี 93xxx โล ออก ตจว เยอะคับ อยุ่ชานเมืองคับ ลุยอย่างเดียว (ที่ สมถรรนะ มันลุยได้นะคับ) ยกสุงเดิมๆ เสริมนิดหน่อย มุดได้ ไม่อายสายย่อ มุด 120-150 ได้ กด 210+ ทางตรงสบายๆคับ
*ที่แชร์เพื่อไม่อยากให้ทุกท่านจะได้ไม่กังวนกันคับ แต่ทำใจ ทำความเข้าใจ hrv มันนิดนึงคับ เพาะต้องอย่าลืมว่า มันช่วงล่าง B-segment ไม่ใช่ C-segment แต่ราคารถแพงเพาะ ดีไซน์ และ การใช้งานของมันคับ ต้องทำใจกันหน่อยคับ เพาะทุกคนคาดหวังอยุ่แล้วคับ รถคันละล้าน ต้องดีกว่านี้ แต่ในเมื่อมันเป็นแบบที่เราคาดหวังไม่ได้ ก็ต้องทำได้แค่ทำใจ และ เข้าใจมันคับ แต่ขออย่างเดียวคับ ได้รถที่สมบูรณ์ที่สุด ออกมาคับ เพาะไม่เช่นนั้น มันจะคล้าย รถมือสองเลยคับ
*ขอให้ทุกท่านได้รถที่ดี สมบูรณ์ที่สุดทุกท่านคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ต.ค. 2017, 12:41:22 โดย Rit Hrv By Hondatec tuning »

ออฟไลน์ baoson21768

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 21768
  • ชื่อเล่น: บ่าวสน
เป็นเหมือนกันครับ เสียงเหมือนพลาสติก หรือตีกระทบกัน
รถออกได้มาแค่สองเดือน

ออฟไลน์ Az

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14373
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Az
ที่เค้าเรียกแผงจิ่งหรีด นั่นตัวดีเลยลองดูครับ
ผมถอดมารองแผ่น Sponge หายกริ๊บ

ออฟไลน์ Fi@t

• สมาชิก ID: 17853
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Fi@t
เรื่องเสียงดังตรงคอนโซน..ผมเคยแก้ไขเองแล้วหายแล้วครับ..เกิดจากพลาสติกที่ครอบพวงมาลัยที่ประกบกันสองชิ้นสั่นสะเทือนชนกันทำให้เกิดเสียงก๊อกๆๆ..วิธีแก้ของผมคือใช้จาระบีทาบางๆตรงเขี้ยวล็อคกับตรงขอบที่จะสะเทือนชนกัน..หลังจากที่แก้ไขไปไม่มีเสียงเกิดขึ้นอีกเลย..โทรมาสอบถามได้ครับที่เบอร์ 0849325000 ถ้าถอดไม่เป็นผมพักอยู่แถววัชรพล..ช่วยถอดแก้ไขให้ได้ครับ..ไม่ยาก..ช่วยๆกันจะได้ไม่มีเสียงให้รำคาญ

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
 :emo_051:
นานๆโฉบเข้ามาทีนะคับ คุนเฟียส hondatec team  >:D >:D >:D

ออฟไลน์ Ajpreecha

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 24043
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: ลุงพีท
ปัญหาโลกแตก ฮอนด้าประกอยรถ แย่กว่า เข้าตลาดจริง

ออฟไลน์ coffee

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 24222
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: coffee
HRV ทำไมเสียงลมดังมากเลย ขับเร็วฟังเพลงไม่รู้เรื่องเลยครับ ใครเป็นบ้าง แก้ไขยังไง

ถ้าเทียบกับ CHR อันไหนดังกว่ากันครับ เคยไปนั่ง CHR ของเพื่อนตอนสตาร์เงียบมากๆจนไม่ได้ยิน เลยทำให้อยากเปลี่ยนไปใช้ CHR เลย เทคโนโลยีก็เยอะกว่า

Tags: