เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: คลับจะเปิด Line group 3 ไหมครับ? หรือว่า..?  (อ่าน 1960 ครั้ง)

ออฟไลน์ Octo

• สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 12608
  • พลังน้ำใจ : 24
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: nick
  • ~
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
คลับมี Line group อยู่ 2 กลุ่มแล้วใช่ไหมครับ ผมพบว่ากลุ่ม 2 เต็ม 200 ส่วนกลุ่ม 1 มีสมาชิก 196 คน แต่ก็ยัง join ไม่ได้ด้วยเหตุผลว่าเต็ม

สงสัยว่ามี invite ค้างหรือเปล่าครับ?
ไม่อย่างนั้นก็ไม่น่าเต็ม เหลือ 4 ที่
ถ้า user ไหนยังไม่ accept invite เสนอให้ cancel ได้ไหมครับ

ทั้ง 2 กลุ่มนี้ มีกรรมการคลับเป็น admin ดูแลหรือเปล่าครับ หรือว่าสมาชิกจัดการกันเอง?

มีคำถามอีกด้วยครับว่า
1.จะตั้ง group 3 ไหมครับ?
2.ในกลุ่ม1 และ2 คุยอะไรกันเป็นส่วนใหญ่ครับ ปรึกษาปัญหา หรือซื้อขาย หรือส่งสติกเกอร์สวัสดีทักทายประจำวัน?

ขอบคุณครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ HELLVEN

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 12183
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: -โอ-
Re: คลับจะเปิด Line group 3 ไหมครับ? หรือว่า..?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 พ.ย. 2015, 19:24:07 »
 :P

ออฟไลน์ Octo

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 12608
  • พลังน้ำใจ : 24
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: nick
  • ~
Re: คลับจะเปิด Line group 3 ไหมครับ? หรือว่า..?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 พ.ย. 2015, 07:43:31 »
B.U.M.P.  :emo_108:

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5513
  • พลังน้ำใจ : 62
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: KAI
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พ.ย. 2015, 16:30:51 »
 :emo_109:

ออฟไลน์ spy

• สมาชิก ID: 11363
  • พลังน้ำใจ : 23
  • จังหวัด: pattanee
  • ชื่อเล่น: spy
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 พ.ย. 2015, 18:13:24 »
เปิดเองเลยจิ เข้าด้วยคน

ออฟไลน์ Armmy

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5512
  • พลังน้ำใจ : 51
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Arm
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 พ.ย. 2015, 21:32:30 »
 :)

ออฟไลน์ styleup

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3731
  • พลังน้ำใจ : 30
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: style
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 พ.ย. 2015, 11:04:31 »
คลับมี Line group อยู่ 2 กลุ่มแล้วใช่ไหมครับ ผมพบว่ากลุ่ม 2 เต็ม 200 ส่วนกลุ่ม 1 มีสมาชิก 196 คน แต่ก็ยัง join ไม่ได้ด้วยเหตุผลว่าเต็ม

สงสัยว่ามี invite ค้างหรือเปล่าครับ?
ไม่อย่างนั้นก็ไม่น่าเต็ม เหลือ 4 ที่
ถ้า user ไหนยังไม่ accept invite เสนอให้ cancel ได้ไหมครับ

ทั้ง 2 กลุ่มนี้ มีกรรมการคลับเป็น admin ดูแลหรือเปล่าครับ หรือว่าสมาชิกจัดการกันเอง?

2.ในกลุ่ม1 และ2 คุยอะไรกันเป็นส่วนใหญ่ครับ ปรึกษาปัญหา หรือซื้อขาย หรือส่งสติกเกอร์สวัสดีทักทายประจำวัน?

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ พี่แมว glock club ใช่ไหมครับ :emo_051:

ขออนุญาติเข้ามาตอบครับพี่

ตอบ
- มี2group ใหญ่ครับ (ไม่รวมกล่มเล็ก) กลุ่มแรกclubเปิดครับ กลุ่ม2 สมาชิกเปิดครับ groupใหม่ที่พี่ถาม คุยกันทุกเรื่องครับ เรื่องรถ เรื่องการรับรถ ปัญหาการใช้งานของhrv มีสาระมากครับ ส่วนตอนนี้ห้องเต็มครับ 200

...............................................

ตอบกลุ่ม3ยังไม่มีใครตั้งครับ (พี่ตั้งใหม่ได้เลยครับ) เรื่องการคุยของกลุ่ม1ก็คุยกันทั่วไปเกี่ยวกับรถครับ มีแอดมิน สตาฟดูแลครับ ผมอยู่และออกมาแล้ว /ส่วนกลุ่ม2 ผมอยู่ครับ คุยกันเรื่องรถ และอื่นๆอีกมากมาย (สมาชิกช่วยกันตอบดีมากครับ) ไม่มีข้อบังคับใดๆ แชร์กันๆได้เต็มที่ครับ ส่วนใหญเป็นสมาชิกที่รอรถ เข้ามาปรึกษา ก่อนรับรถต้องเช็คอะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ย. 2015, 11:09:46 โดย styleup »
STUFFITยางช่วยลดเสียงรบกวนเข้าห้องโดยสาร ผลงานมากกว่า1,000คัน /ฟิล์มกันรอยจากอเมริกา ✔เบ้ามือจับ ✔ชายบันได ✔ขอบฝาท้าย แบบตรงรุ่นHonda HRV / พรมปูพื้น3Dกันน้ำ /
ลิงค์ร้าน http://www.hondahrvclub.com/index.php/topic,536.0.html

Tags: Line Group chat