มุมข้อมูลทั่วไป - General Zone > ข่าวสารและข้อมูล Honda HR-V

มีใครใช้บริการเคลือบแก้ว ของศูนย์ HONDA บ้างไหมครับ อยากทราบว่าดีไหมครับ

(1/4) > >>

Mcfatty:
ตอนนี้ผมใช้ตัว E limited สีเทา อยู่ครับ พึ่งออกมาได้ 2 อาทิตย์ กำลังเห่อเลยยย  ::)
พอดีทางเซลเสนอผม ในส่วนการเคลือบแก้ว ค่าเสียหาย 20k คอส 3 ปี เคลือบกับศูนย์ HONDA เลย
ตัวผมเองไม่มีความรุ้ด้านนี้เลย เลยสงสัยว่า
1. เคลือบแล้วดีอย่างไร
2. ดูแลรักษาง่ายไหม
3. เวลาถ้าเกิดการเฉี่ยวชนขึ้นมาเครมสีสีจะไม่เท่ากันหรือเปล่า และประกันครอบคลุมไหม

:-[

ยังไงก็ฝากผู้รู้ด้วยนะครั้บบบบ  :emo_090:

กิตติกร บัวชุม:
ผมว่าดีนะคับ ผมเครือบแก้วมาแล้ว 5 ปี ขัด 36 ครั้ง เครม 3 ชิ้นใหญ่. ราคา 28,000 ฿

! KAI !:
 :emo_051:   :emo_051:

kengjeerapong:
กรณีไม่อยุ่ในข้อเสนอของเซล ถ้าเราไปเคลือบแก้วเองกับศูนย์Honda จะคิดครั้งละเท่าไรครับ

taoturbo:
แต่ละศูนย์ก็ดีลกับ ศูนย์เคลือบแก้วทั้งนั้นครับ ขึ้นกับแพคเกจ และ คอร์สดูแลรักษา ผมเลือกแพคเกจ เคลือบแก้ว พร้อมชุดดูแลรักษา 2 ปี (ล้าง ดูดฝุ่น ขัดเคลือบ และชุดดูแล รักษาเต็มระบบ) 12 ครั้ง เอามีแบรนนิดนึง มีสาขาให้บริการ ครอบคลุม สะดวกที่ไหนก็เข้าได้หลายที่ ผมว่าลองศึกษารายละเอียดก่อนจะดีครับ ใจเย็นๆ ส่วนดีมั้ยนั่นหรือ ขอตอบว่า พอใจกับ เงินที่จ่ายไปครับ ส่วนที่ถามว่า ขัดเคลือบที่ศูนย์ แต่ละครั้ง ค่าเสียหายที่เคยจ่าย อยู่ที่ 400 บาท กับระยะเวลาที่รออีก อย่างน้อย 3 ชม (ศูนย honda นะครับ)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version