เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนะเรื่องศูนย์ซ่อม  (อ่าน 1774 ครั้ง)

ออฟไลน์ 1,000,000Kms

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7402
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Nonthaburi
  • ชื่อเล่น: 1
    • รางวัลและกิจกรรม
ขอคำแนะนะเรื่องศูนย์ซ่อม
« เมื่อ: 06 พ.ย. 2015, 15:59:11 »
 Share 
03/11/58 ผมขับรถไปชนท้าย Altis มาครับ สภาพรถผมภายนอกดูเหมือนไม่น่าจะเป็นไรมาก แต่พอเข้าศูนย์ฯแถวพระรามสาม ช่างเช็คความเสียหายให้ปรากฎว่าต้องเปลี่ยนอะหลั่ย และซ่อมหลายอย่าง แต่ประเด็นคือกำหนดซ่อมเสร็จช่างกำหนดเบื้องต้นคือ 29/2/59 ซึ่งผมว่าระยะเวลา 4 เดือนมันนานเกินไปครับ ผมก็ไม่มีรถสำรองใช้ด้วย ผมควรหาศูนย์ฯใหม่ หรือเพื่อนๆมีคำแนะนำอื่นมั้ยครับ รบกวนด้วยครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Octo

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12608
  • พลังน้ำใจ : 24
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: nick
  • ~
Re: ขอคำแนะนะเรื่องศูนย์ซ่อม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 พ.ย. 2015, 18:26:20 »
03/11/58 ผมขับรถไปชนท้าย Altis มาครับ สภาพรถผมภายนอกดูเหมือนไม่น่าจะเป็นไรมาก แต่พอเข้าศูนย์ฯแถวพระรามสาม ช่างเช็คความเสียหายให้ปรากฎว่าต้องเปลี่ยนอะหลั่ย และซ่อมหลายอย่าง แต่ประเด็นคือกำหนดซ่อมเสร็จช่างกำหนดเบื้องต้นคือ 29/2/59 ซึ่งผมว่าระยะเวลา 4 เดือนมันนานเกินไปครับ ผมก็ไม่มีรถสำรองใช้ด้วย ผมควรหาศูนย์ฯใหม่ หรือเพื่อนๆมีคำแนะนำอื่นมั้ยครับ รบกวนด้วยครับ

ลองแจกแจงเพิ่มอีกสักหน่อยครับว่าที่ต้องซ่อมนั้นซ่อมอะไรบ้าง มีเรื่องตัวถังไหม อะไหล่อะไรบ้างที่ต้องเปลี่ยน เผื่อว่าเพื่อนสมาชิกที่พอมีความรู้จะช่วยแนะนำ หรือประเมินให้ได้ว่า 4 เดือนนั้นนานเกินไปไหมครับ

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5513
  • พลังน้ำใจ : 62
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: KAI
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 พ.ย. 2015, 22:55:12 »
โหสี่เดือนเลยเหรอ นานจัง เป็นกำลังใจให้ครับ  :emo_105:

ออฟไลน์ mrcna00

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 10200
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ชวน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 พ.ย. 2015, 09:43:36 »
ต้องดูรายการซ่อม ถ้าเป็นชิ้นใหญ่และจะต้องซ่อม (ไม่ใช่ถอดเปลี่ยนใหม่) อันนี้น่าจะใช้เวลา (แต่ผมก็คิดว่า 4 เดือนมันนานไปนะครับ)

ผมเคยซ่อม Civic โดนชนท้ายลึกถึงตัวถัง จะต้องตัดท้ายรถคันใหม่มาใส่ ใช้เวลาประมาณ 2 เดือน แต่ต้องหมั่นโทรติดตามนะครับ

ปล. เท่าที่เจอมา ความล่าช้า เกิดจาก 1.รอคนจ่ายเงินนาน (ประกันภัย) ถ้าอนุมัติจ่ายเร็ว ศูนย์/อุ่ ก็ดำเนินการได้เร็วครับ 2. รออะไหล่นาน กรณีรถเก่า หรือเป็น part ใหญ่ๆ

ออฟไลน์ Armmy

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5512
  • พลังน้ำใจ : 51
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Arm
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 พ.ย. 2015, 21:34:04 »
 :-[   :-[

Tags: