เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: จอดติดไฟแดงโดนกระบะชนท้าย  (อ่าน 12233 ครั้ง)

ออฟไลน์ ponuod

• No.663
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 8866
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ปอน
    • รางวัลและกิจกรรม
จอดติดไฟแดงโดนกระบะชนท้าย
« เมื่อ: 27 ต.ค. 2015, 23:33:45 »
 Share 
25/01/2559
ขออภัยท่านที่ต้องการข้อมูลด้วยครับ  ที่ไม่ได้เข้ามาอัพเดทเลย ก่อนจะซ่อมเซลล์ไลน์มาว่ามีอะไหล่จะให้เข้ามาตรวจ ผมอยู่ต่างจังหวัดทางคนที่รับเรื่องซ่อมเลยส่งรูปอะไหล่มาให้ครับ รถซ่อมเสร็จตามเวลาครับ มีปัญหาตอนปิดประดูท้ายนิดนึง เหมือนมันตั้งต่ำไปช่างปรับประตูก็หาย ตั้งแต่ได้รถเหมือนชีพจรลงเท้า ณ ปัจจุบันใกล้ครบ 2 หมื่นโลแล้วครับ

อัพเดท 29/10/2015

เอารถเข้าศูนย์แล้วครับ นัดศูนย์เช้า แต่ต้องไปเอารถแถวบางนา กลับมาถึงเที่ยงพอดี
ทางศูนย์คงเห็นผมกังวลเลยบอกว่า ได้เปลี่ยนแน่นอน แล้วถ้าอะไหล่มาจะให้เซลล์ถ่ายรูปส่งให้  :emo_051:

สติ๊กเกอร์คลับมาพอดี รถจอดอยู่ศูนย์ รอกลับมาหล่อ แล้วค่อยติดแล้วกัน

----------------------------------------------------------------------------------

อัพเดท 28/10/2015

ไปเข้าศูนย์คลองหลวง ฮอนด้า ออโตโมบิล จำชื่อได้ดีเพราะตอนออกรถทำแคชเชียร์เช็คเสียไปใบนึง

เข้าไปที่ศูนย์ประมาณ 9:00 น.

มีพนักงานมาถามว่าติดต่อเรื่องอะไรค่ะ ผมก็บอกว่ามาเคลมครับ แล้วก็มีคนมารับเรื่องต่อ

ผมถามเข้าประเด็นเลยครับ ซ่อมหรือ เปลี่ยนครับ
ศูนย์บอกถ้าขนาดนี้เปลี่ยนให้ค่ะ
ผมถามต่อเปลี่ยนชิ้นไหนบ้างครับ
ก็ช่วยกันดู มีเปลี่ยน 1.ฝาท้าย 2.ไฟท้ายที่ติดกับฝาท้าย 3.กันชนชิ้นล่าง 4.ทับทิมฝั่งซ้าย ชิ้นที่ 5 ยังไม่ชัวร์ว่าเปลี่ยนไหม คือ ตัวกันชนที่อู่ระหว่างไฟท้ายกับซุ้มล้อ เพราะมันอ้าออกแต่ผมดันกลับเข้าไป ผมเห็นว่าเขี้ยวมันหักเลยจะขอเปลี่ยน

ศูนย์ถามจอดรถเลยไหม ผมเลยให้เค้าเช็คว่าได้วันไหน สรุปได้รถไม่เกินวันที่ 14 ถ้าเอาเข้าไม่เกินพรุ่งนี้เช้า เลยจะไปขอทำเรื่องขอรถใช้ระหว่างซ่อมกับประกันคู่กรณีก่อน แล้วก็กลับออกมาด้วยความโล่งใจไปเปลาะหนึ่ง

กลับมาออฟฟิตมีแสงแล้วถ่ายรูปซักหน่อย

รถคู่กรณี

ป.ล.ลืมเสียบปลั๊กโน๊ตบุ๊คพิมพ์ๆไปหายหมดนั่งพิมพ์ใหม่ :blank:
----------------------------------------------------------------------------------

รถใครๆก็รัก ถอยมา 18/09/2558 พึ่งอายุได้ 1 เดือนกับอีก 9 วัน แล้วก็พึ่งจะไปล้าง+ขัดเคลือบสีมาเมื่อวาน  :emo_008:

เหตุเกิด ณ ย่านดอนเมือง ถนนสรงประภา จอดติดไฟแดง ก่อนถึงหน้าวัดสีกัน เวลาประมาณ 18:00 น. ฝนตกปรอยๆพอถนนลื่น แต่รถติดมากกก

ในรถ มีคุณพ่อ คุณแม่ และผม กำลังเดินทางไปเยี่ยมคุณย่าแถวปากเกร็ด จอดติดไฟแดง ณ จุดเกิดเหตุได้ยินเสียงเอี๊ยดดดด ยาวมาแต่ไกล ยังไม่ทันมองกระจกหลัง มีเสียงตามต่อมา โครมมมมม พร้อมแรงกระชากไปข้างหน้า ดีนะที่เว้นระยะคันหน้าไว้ประมาณ 5 เมตร (ในใจผมเอาแล้วได้เจิมแล้ว)

ลงมาดูแทบช๊อค ตามภาพเลย รถกระเด็นห่างจากคู่กรณี 2-3 เมตร ถนนลื่นเลยไถลไกลหน่อย แต่ดีตรงที่คู่กรณีหักหลบมาชนฝั่งซ้ายด้านเดียว (ในใจ..รถโผมมมม :emo_008:) หันดูคู่กรณีกระบะเชพโรลเล็ท คุณแม่ถามคนขับว่าขับยังไงเนี่ย ทางคู่กรณีบอกขอโทษครับพร้อมยกมือไหว้ (ได้ยินและเห็นแบบนั้นก็โกรธไม่ลงล่ะ แต่มันออกแนวเซ็งๆ อึมๆครึมๆ จะไปโกรธหรือทำอะไรเค้าก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา) ถามมีประกันไหม ก็โอเคชั้น 1 เหมือนกัน ของผมวิริยะ คู่กรณี ไทยพาณิชย์สามัคคี

กำลังโทรตามประกันอยู่ พี่ตำรวจมาบอกขอให้ช่วยเลื่อนรถไปเคลียกันที่ปั๊ม ตอนกำลังจะแยกย้ายไปปั๊ม คุณแม่เดินสวนกับผู้หญิงที่มากับคู่กรณี เธอคนนั้นพูดลอยๆขึ้นมาว่า "ไม่เห็นเป็นอะไรเลย" โอ้ววว กำลังเดินไปขึ้นรถ คุณแม่ปรี๊ดดแตก บอกไม่เป็นอะไรดูนั้นสิ แล้วก็เถียงกันยกสองยก มีประโยคหนึ่งบอกว่า "มันจะอะไรนักหนาประกันก็มี" (โอ้โห ขึ้นสิครับ รถซื้อกันบาทสองบาทหรือไง แล้วนี้รถคันแรกของผมเช็ดเช้าเช็ดเย็น พูดมาได้) กำลังจะเข้าไปปะฉะดะด้วย คุณพ่อและตำรวจก็เข้ามาห้าม พากันขึ้นรถไปปั๊ม

ถึงปั๊มคู่กรณีผู้ชาย มาบอกว่า ผญ ไม่ได้พูดถึงรถคุณเลย เค้าพูดถึงรถตัวเอง ผมขี้เกียจจะเถียงล่ะเลย เออออห่อหมกไป หลังจากนั้นก็ไม่พูดอะไรกันแล้ว ผมกลัวอารมณ์ขึ้นเอา เลยเดินเลี่ยงมา (แอบได้ยินว่าแข่งมากับเก๋ง รถติดขนาดนี้มันยังจะแข่ง)

ประกันวิริยะมาถึงก่อน ผมเลยบอกเลยผมไม่ซ่อมนะครับ เปลี่ยนอย่างเดียว แล้วระหว่างรถเข้าศูนย์วิริยะมีรถให้ใช้ไหม

นี่คือคำตอบประกันวิริยะ : เรื่องเปลี่ยนหรือซ่อมต้องคุยกับศูนย์หรืออู่เอาเอง ส่วนรถระหว่างซ่อมไม่มีครับ แนะนำให้ถามเบอร์ประกันคู่กรณีแล้วไปเรียกร้องเอาเอง (ดีเว้ย ทำเองหมดเลย :blank:)
แต่ก็ยังดีที่เค้าไปถามข้อมูลจากประกันคู่กรณีมาให้ มีเบอร์ติดต่อ สถานที่ และหมายเลขเคส

รอประมาณ 15 นาที ประกันสามัคคีก็มาถึง ผมเดินไปถามเรื่องเดิมกับประกันคู่กรณี ไม่ตอบอะไรเลย ผมก็เดินงง กลับมาหาประกันวิริยะที่ให้เซ็นใบเคลมแล้วก็แยกย้าย

กลับมาบ้านมาดูความเสียหาย
1.ฝาท้ายยับ ไม่ขาด ไม่ทะลุ แต่มันเบี้ยวหลายมุมมาก คาดว่าถ้าเคาะ ปัญหาตามมาตรึม
2.ไฟท้ายที่ติดกับฝาแตก แต่ที่อยู่กับกันชนไม่เป็นอะไร..มั้ง ตอนนี้มันมืด
3.กันชนชิ้นล่างตรงทับทิมบุบเข้าไป เปิดฝาหลังเห็นเบ้ายางรองฝาหลังที่ติดกับกันชนล่างเบี้ยวด้วย
4.กันชนชิ้นที่ติดกับซุ่มล้อ เผยอ มาแล้วดูเขี้ยวล๊อกมันเบี้ยวอย่างแรง
5.ตัวถังเลยครับ กลับมาบ้านนึกเอะใจเปิดช่องใส่ยางอะไหล่ดู เฮ้ยข้างที่โดนชนมันปูดกว่าอีกข้าง ชัดเลยมันถึงตัวถังครับ นั่งหน้าซีดอยู่หน้าบ้าน (เคยขายรถเต้นเปิดดูตรงนี้แล้วอ้างว่ารถชนหนักมาโดนกดไป5หมื่น)

อื่นๆที่คาดว่า...
1.แคสซี เบี้ยวไหม ไม่รู้เช็คอย่างไร
2.กล้องมองหลังเช็คเบื้องต้นปกติ
3.โดนชนรถกระเด็นไฟฉุกเฉินไม่เห็นจะติด ตั้งแต่ใช้มาเบรคหัวทิ่มหัวตำแค่ไหนก็ไม่เคยติด จะเป็นเหมือนเซ็นเซอร์ปัดน้ำฝนไหมนะ เริ่มนอยด์
4.อย่างอื่นค่อยดูพรุ่งนี้ตอนกลางวัน ตอนนี้มืดมากกก ฝนตก ยุงชุม

ที่บ้านไม่เคยใช้ฮอนด้ามาก่อนคันนี้คันแรก และเดือนหน้ามีแพลนจะออกซิตี้มาใช้ทำงานที่บ้านอีกคันด้วยควรจะใช้ฮอนด้าต่อหรือไม่ พรุ่งนี้จะเข้าไปคุยกับศูนย์ที่ออกรถมาว่าจะยังไง แล้วจะมาอัพเดทไว้เป็นแนวทางสำหรับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในคลับ จะได้รู้กันว่าทางศูนย์จะสามารถซัพพอร์ทลูกค้าตาดำๆอย่างเราได้แค่ไหน และมีวิธีไหนบ้าง และเราจะได้รับการชดเชยความเสียหายจากประกันแค่ไหน

ป.ล.ประสบการณ์ซ่อมที่เจอแย่ๆผ่านมา
เคส1 นิสสันมาร์ช ขับไปชนท้ายคนอื่น ประกันไม่ยอมเปลี่ยนกันชน สุดท้ายมันก็อ้าออก2ด้าน เพราะเขี้ยวมันหักด้านหนึ่ง อีกด้านหนึ่งเบี้ยว พอแจ้งเคลมใหม่ เสียเพิ่มอีก 1000 ซ่อมอีก ขับได้เดือน 2 เดือน อ้าอีก บอกเลยศูนย์ตัวถังนิสสันวิภาวดี สุดท้ายปล่อยมันอ้าอย่างนั้นจนกระทั้งขาย  :'(

เคส 2 กระบะมาสด้า บีที 50 โปร โดนรถเลี้ยวออกมาจากซอย ชนเข้าที่ประตูหลัง ประตูไม่ฉีกไม่เปลี่ยนให้ ตัวถังฉีกเปลี่ยนให้ไม่ได้ ซ่อมมาประตูปิดไม่สนิท และเสียงประตูก๊องแก๊งไม่เหมือนเดิม อันนี้ศูนย์มาสด้า ข้างๆโรงพยาบาลเซ็นคาลอสแถวๆรังสิตปทุม ตั้งแต่ป้ายแดงยันปัจจุบัน 2 ปีแล้วยังแก้ไขไม่ได้ รถต้องใช้งานไม่ได้เข้าไปซ่อมอีกเลย

เคส 3 นิสสันเทียน่า j32 เก็บสีฝากระโปรง ทำมาสีไม่เหมือนกัน ไม่รุเพราะรถเก่าหรือเปล่า แต่ขัดตามาก ศูนย์เดิม

อื่นๆอีกมากมาย ที่ผ่านมาเป็นรถของที่บ้าน รถใช้งานใช้หลายมือ และต้องใช้งานตลอดเลยไม่ได้ซีเรียสอะไร ที่สำคัญไม่ได้ซื้อเองเลยไม่รู้สึกอะไรมากมาย

แต่คันนี้รถส่วนตัวซื้อเองเริ่ม เครียด กังวล ใครเคยมีเคสคล้ายๆนี้แล้วขอเปลี่ยนพาร์ทได้ ขอคำแนะนำด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ม.ค. 2016, 16:52:46 โดย ponuod »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ puimarshi

• No.740
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 11822
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: สุพรรณบุรี
  • ชื่อเล่น: ปุย Marshi
Re: จอดติดไฟแดงโดนกระบะชนท้าย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ต.ค. 2015, 23:43:39 »
สู้ ๆ ครับ เอาใจช่วย สงสารรถ ประกันก้อห่วยแตกเหลือเกิน นี่ชั้น 1 ปลอมไหมเนี่ย

ออฟไลน์ A

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6866
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เอ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ต.ค. 2015, 00:07:48 »
เอาใจช่วยครับ ขอให้กลับมาหล่อไวไว :'( / สอบถามคุณปอนเพิ่มหน่อยครับ ตอนโดนชนรถเข้าเกียร์ไหนอยู่ครับ มีผลอะไรหรือไม่

ออฟไลน์ Mackie

• No.343
  • สมาชิก ID: 4694
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Mac
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ต.ค. 2015, 01:08:20 »
แอบเศร้าแทนเหมือนกันเจอประกันกับคู่กรณีแบบนี้ (ผมเคยโพสต์แล้วว่าไม่ใช่ว่าบริษัทนี้จะดีเด่กว่าที่อื่น เพราะเห็นมาหลายเคสแล้ว)
ส่วนเรื่องศูนย์ซ่อมนี้ ถ้าไม่ลำบากมาก ลองหาดูที่พี่ๆหลายคนแนะนำไว้ อาจจะบนบอร์ดอื่นนะครับ ว่าศูนย์บริการฮอนด้าไหนดี และสะดวกพอสมควร เพราะศูนย์แต่ละแห่งการบริการก็ต่างกันจริงๆ

เอาใจช่วยครับ 

ออฟไลน์ Oohh

• **
  • สมาชิก ID: 9915
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: KK
  • ชื่อเล่น: Ooh
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ต.ค. 2015, 03:31:32 »
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ค่ะ...ดิฉันเคยโดนชนท้ายเบาๆ แล้วเมื่อประกันเรามาเจรจากับคู่กรณี เขาก็จัดการให้เราหมดนะคะ ได้เปลี่ยนพาร์ทนั้นใหม่ของศูนย์ค่ะ ประกันเราจะเป็นฝ่ายจัดการตามเรื่องให้ เราเพียงแต่ถือใบเคลมที่ประกันให้ไปติดต่อศูนย์ที่เราเข้าซ่อมค่ะ ไม่ได้ติดต่ออะไรเองหรือตามเรื่องเองเลยนะคะ

ออฟไลน์ thanawat01

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5947
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Wat
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ต.ค. 2015, 06:56:25 »
เอาใจช่วยครับ...ถือว่าคนขับและผู้โดยสารไม่เป็นอะไร..ก็ดีมากแล้วครับ...ถือว่าฟาดเคราะห์ไป.. :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ sumoa

• No.507
  • สมาชิก ID: 10646
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: aor
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ต.ค. 2015, 07:08:35 »

อาการแบบนี้ ของบางอย่าง จะต้องยกชิ้นเปลี่ยนครับ เป็นผมคงไม่ยอม รบกวนกลับมา update ด้วยนะครับ อยากรู้ว่า ประกัน กับอู่ เอายังไง  :-\

ออฟไลน์ thanakit

• No.523
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 10798
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: OFF
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ต.ค. 2015, 09:43:08 »
เป็นกำลังใจให้ครับ  :emo_102:

ออฟไลน์ Yomost

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3317
  • พลังน้ำใจ : 15
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Yo
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ต.ค. 2015, 10:08:39 »
รถใหม่ป้ายแดง ส่วนใหญ่เปลี่ยนอะไหล่อย่างเดียวไม่มีซ่อมครับ

ถ้าเป็นสีขาวมุก ต้องทำใจเผื่อไว้ โอกาสสีเพี้ยนสูงมากครับ

ออฟไลน์ ponuod

• No.663
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 8866
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ปอน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 ต.ค. 2015, 10:47:17 »
สู้ ๆ ครับ เอาใจช่วย สงสารรถ ประกันก้อห่วยแตกเหลือเกิน นี่ชั้น 1 ปลอมไหมเนี่ย

ขอบคุณครับ พี่ที่ทำงานบอกว่าสามัคคีนี่ติดแบล็กลิสแล้ว

เอาใจช่วยครับ ขอให้กลับมาหล่อไวไว :'( / สอบถามคุณปอนเพิ่มหน่อยครับ ตอนโดนชนรถเข้าเกียร์ไหนอยู่ครับ มีผลอะไรหรือไม่

ขอบคุณครับ เกียร์ D เหยียบเบรคครับ กำลังไหลๆ ดีที่เว้นที่เยอะ เลยไม่โดนคันหน้าครับ ตอนนี้ยังไม่พบอาการผิดปกติอื่นใดครับ

แอบเศร้าแทนเหมือนกันเจอประกันกับคู่กรณีแบบนี้ (ผมเคยโพสต์แล้วว่าไม่ใช่ว่าบริษัทนี้จะดีเด่กว่าที่อื่น เพราะเห็นมาหลายเคสแล้ว)
ส่วนเรื่องศูนย์ซ่อมนี้ ถ้าไม่ลำบากมาก ลองหาดูที่พี่ๆหลายคนแนะนำไว้ อาจจะบนบอร์ดอื่นนะครับ ว่าศูนย์บริการฮอนด้าไหนดี และสะดวกพอสมควร เพราะศูนย์แต่ละแห่งการบริการก็ต่างกันจริงๆ

ขอบคุณมากเลยครับที่แนะนำ ขอผมลองศูนย์ใกล้บ้านก่อนแล้วกันครับ เพราะที่ผ่านมาก็บริการดีอยู่ครับ

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ค่ะ...ดิฉันเคยโดนชนท้ายเบาๆ แล้วเมื่อประกันเรามาเจรจากับคู่กรณี เขาก็จัดการให้เราหมดนะคะ ได้เปลี่ยนพาร์ทนั้นใหม่ของศูนย์ค่ะ ประกันเราจะเป็นฝ่ายจัดการตามเรื่องให้ เราเพียงแต่ถือใบเคลมที่ประกันให้ไปติดต่อศูนย์ที่เราเข้าซ่อมค่ะ ไม่ได้ติดต่ออะไรเองหรือตามเรื่องเองเลยนะคะ

ขอบคุณนะครับ ตอนนี้สบายใจไปเปลาะนึงแล้วครับ เรื่องที่ประกันให้ติดต่อเอง คือ เรื่องชดเชยที่ไม่มีรถใช้ระหว่างซ่อมน่ะครับ ทางวิริยะให้ไปตามเอากับสามัคคีเองครับ ช่วงนี้งานเยอะรถไม่อยู่เลยซักคัน เลยไม่มีรถใช้

เอาใจช่วยครับ...ถือว่าคนขับและผู้โดยสารไม่เป็นอะไร..ก็ดีมากแล้วครับ...ถือว่าฟาดเคราะห์ไป.. :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ขอบคุณครับ พ่อบอกว่า ลาภก้อนใหญ่กำลังจะมา เลยโดนก่อน

อาการแบบนี้ ของบางอย่าง จะต้องยกชิ้นเปลี่ยนครับ เป็นผมคงไม่ยอม รบกวนกลับมา update ด้วยนะครับ อยากรู้ว่า ประกัน กับอู่ เอายังไง  :-\

ขอบคุณครับ
ตอนนี้เบื้องต้นคุยกับศูนย์ บอกว่าเปลี่ยน 1ฝาท้าย 2ไฟที่ติดกับฝาท้าย 3กันชนตัวล่าง ครับ

ผมไม่ยอมเหมือนกันครับ ย้ำกับศูนย์เลยว่า ถ้ามีเหตุให้ไม่ได้เปลี่ยนแจ้งทางผมทันทีจะได้เดินเรื่องต่างๆได้ทัน

ผมจะขอเปลี่ยนตัวที่ติดกับล้อด้วยเพราะมันอ้าออกแล้วผมเห็นว่าเขี้ยวมันหักแต่ดันมันกลับเข้าไปแล้ว ส่วนตัวถังที่บุบนิดหน่อยเคาะเอาครับ

ได้ความอย่างไรเพิ่มเติมจะเข้ามาอัพเดทครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ  :emo_102:

ขอบคุณคร๊าบบ

รถใหม่ป้ายแดง ส่วนใหญ่เปลี่ยนอะไหล่อย่างเดียวไม่มีซ่อมครับ

ถ้าเป็นสีขาวมุก ต้องทำใจเผื่อไว้ โอกาสสีเพี้ยนสูงมากครับ

ขอบคุณครับ สีเพี้ยนเราไม่รับได้ไหมครับ แต่แอบทำใจตั้งแต่เจอตัวถังบุบเข้ามาแล้วล่ะครับ ว่ามันคงไม่เหมือนเดิม

ออฟไลน์ น้องมะลิ

• No.310
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7795
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: อ้อ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 ต.ค. 2015, 13:06:18 »
ของเราสีขาวมุกค่ะ  เฉี่ยวชนมาค่ะ ศูนย์ทำสีกันชนให้ใหม่
สีไม่เพี้ยนค่ะ
ศูนย์บอกว่ารถใหม่อยู่สีจะยังไม่เพี้ยน ใช้สีเบอร์เดียวกับโรงงาน
แต่ถ้ารถเก่าเริ่มเหลือง สีจะเพี้ยนค่ะ

ออฟไลน์ Expertusedcar

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 12540
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: อ๊อฟ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 ต.ค. 2015, 14:08:02 »
สู้ๆ คับ

ออฟไลน์ NA

• No.365
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7758
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: win
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 ต.ค. 2015, 19:01:53 »
ไม่มีใครเป็นรัยก็โอแล้วครับ  เดี๋ยวก็กลับมาหล่อเหมือนเดิมครับ   :emo_090:
อย่าไปซีเรียสครับ เปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยนอยู่ที่ศูนย์หรืออู่ที่เข้าครับแต่รถใหม่ส่วนใหญ่จะเปลี่ยน  มีประกันทั้งคู่เขาเคลมที่ประกันของตัวเอง คือเราซ่อมกับประกันของเราเช่นประกันไว้กับวิริยะก็เคลมกับศูนย์หรืออู่ของวิริยะ ส่วนเรื่องผิดถูกเดี๋ยวประกันเขาเคลียร์กันเองครับ :)

ออฟไลน์ tonsak

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3978
  • พลังน้ำใจ : 22
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: นัท
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 ต.ค. 2015, 08:58:58 »
เรื่องประกันนี่สำคัญ ช่วยเราได้มากเลยทีเดียวยามฉุกเฉิน  ผมเองเลือกแค่1ใน3เจ้านี้เท่านั้น วิริยะ,กรุงเทพ,ทิพยะ  นอกนั้นไม่กล้า  เวลามีเหตุขึ้นมา ประกันเราจะจัดการให้ทุกอย่าง

ของ จขกท ใช้วิริยะ ไม่ต้องเป็นห่วงอะไร  ให้ประกันเราจัดการเลย  เดี๋ยวเค้าไปเคลมกันต่อเอง

ออฟไลน์ Sarawut sriprasit

• **
  • สมาชิก ID: 11256
  • จังหวัด: ภูเก็ต
  • ชื่อเล่น: Ple
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 ต.ค. 2015, 12:15:22 »
ขอบคุณครับที่แชร์ รับรถเร็วๆนะครับ

Tags: