เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับภาษีปี 2559 และอื่นๆ ครับ (Elimited Roose Black)  (อ่าน 11601 ครั้ง)

ออฟไลน์ discoghost

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 12072
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: โกสท์
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
สวัสดีพี่ๆ HRVCLUB ทุกคนครับ ผมกำลังสนใจ HRV E Limited สีเทา Roose Black ช่วงนี้ก็เลยศึกษาข้อมูลต่างๆอย่างละเอียด รบกวนขอคำปรึกษากับพี่ๆด้วยครับ  ::)

1.ควรจะจองภายในเดือนนี้ ในงานมอเตอร์โชว์ หรือปีหน้าดีครับ คิดว่าโปรมันจะเปลี่ยนแปลงไปหรือเปล่า เช่นดอกเบี้ยลด ของแถมต่างๆ

2.จากข้อ 1 เซลล์หลายๆที่บอกว่าภาษีในปี 2559 จะขึ้นที่ประมาณ 7,0000 - 95,000 บาท มันจะขึ้นราคานี้เลยหรอครับ

ลังเล มากกกกกกกกกกกกก ครับตอนนี้  :'( เพราะว่าถ้ารอปีหน้าได้ ผมสามารถเพิ่มเงินดาวน์ได้อีกเยอะ แต่ก็ลังเลและกังวลเรื่องภาษีนี่แหละครับ

ถ้าอ้างอิงจากเอกสาร ประกาศจากกรม มันจะขึ้นจาก 22 เป็น 25 เปอร์เซ็น คิดแล้วมัน 3 เปอร์เซ็นเอง หรือผมคิดอะไรตกไปหรือเปล่า 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ต.ค. 2015, 16:04:50 โดย discoghost »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ discoghost

• *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 12072
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: โกสท์
เกี่ยวกับภาษีของรถที่ใช้ E85 ครับ

ออฟไลน์ woravit

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3544
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Uttaradit
  • ชื่อเล่น: wit
อยากรู้เหมือนกันครับ..เรื่องถ้าจองปีนี้แต่ได้รถปีหน้าจะโดนภาษีใหม่เรอเปล่ายังไม่มีผู้รู้มาตอบครับ ;) ;)

ออฟไลน์ m9527

• No.767
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 11622
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ต้น
เท่าที่ได้ข่าวมา ต้องรับภายในปีนี้เท่านั้นครับ ภาษีใหม่มีผล 1 ม.ค.59

ออฟไลน์ Liver Fc

• สมาชิก ID: 7970
  • จังหวัด: ยโสธร
  • ชื่อเล่น: ต้นตาล
ครับ 3% แต่ไม่รอดู hrv Hybrid ก่อนรึครับ น่าจะมาปีหน้าเหมือนกัน ภาษี10% ไม่ต้องกังวลครับ ทางhondaเขาคงไม่ปล่อยให้ยอดรถรุ่นนี้หายไปหรอกครับ เดวยังมีcx3จะเข้ามาอีกรุ่นนี้น่าจะทำกำไรได้อีกเยอะ ปีหน้าคงมีโปรดีๆมาแน่ครับ เผลอๆ ปลายปี2016เด่วมีข่าวMinorchange อีก >:D

ออฟไลน์ mekaisara

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 11168
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ข้าวปั้น
เห็นในอีกกระทู้อ้างอิงจาก sticker eco...
รถ HrV ปล่อยก๊าซ CO2 = 160 g/km.
ดังนั้น ต้องเพิ่มที่ 5% ไม่ใช่ 3% นะครับ  :emo_052:

ออฟไลน์ talingping

• สมาชิก ID: 6317
  • พลังน้ำใจ : 3
  • ชื่อเล่น: Ping
เห็นในอีกกระทู้อ้างอิงจาก sticker eco...
รถ HrV ปล่อยก๊าซ CO2 = 160 g/km.
ดังนั้น ต้องเพิ่มที่ 5% ไม่ใช่ 3% นะครับ  :emo_052:
ถ้าดูจากตารางนี้ของเดิมคือ22%ของใหม่30% น่าจะเพิ่ม8%ไม่ใช่หรอครับ

ออฟไลน์ ATTS55

• No.626
  • สมาชิก ID: 11913
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Mix

ก็ถ้าจะรับรถปีหน้าก็เตรียมใจเพิ่มเงินอีก 110,947.06 บาท ได้เลยครับ :emo_090:

ผมเลยรีบออกปีนี้   ส่วนเรื่องการขาย ผมเดาว่าราคาเพิ่มขึ้น แต่คงมีโปรโมชั่นที่ดีๆมาล่อคับ

สำหรับผม คิดว่าออกปีนี้คุ้มสุดแล้วคับ :emo_090:

ส่วนตัวก็ไม่ได้รีบใช้รถนะครับแต่ถ้าต้องจ่ายเพิ่มอีกเป็นแสนก็เสียดายครับไงจะรอดูCX3.ก่อนสิ้นปีคิดว่าธันวาตัดสินใจเอาแน่ครับ :emo_107: :)

ออฟไลน์ สำลี

• *
  • สมาชิก ID: 12236
  • จังหวัด: อ่างทอง
  • ชื่อเล่น: สำลี
คิดหนักเหมือนกัน เท่าที่อ่านดู รถมีปัญหาค่อนข้างเยอะ รอminor changeน่าจะดี
แต่ก็ห่วงเรื่องภาษีนี่แหละครับ คิดไม่ตก :emo_052:

ออฟไลน์ mekaisara

• สมาชิก ID: 11168
  • ชื่อเล่น: ข้าวปั้น
ถ้าดูจากตารางนี้ของเดิมคือ22%ของใหม่30% น่าจะเพิ่ม8%ไม่ใช่หรอครับ

คุณ talingping พูดถูกครับ ผมดูตารางไม่ละเอียดเอง ภาษีใหม่ต้องเพิ่มเป็น 30% ครับ

ออฟไลน์ Liver Fc

• สมาชิก ID: 7970
  • จังหวัด: ยโสธร
  • ชื่อเล่น: ต้นตาล

ก็ถ้าจะรับรถปีหน้าก็เตรียมใจเพิ่มเงินอีก 110,947.06 บาท ได้เลยครับ :emo_090:

ผมเลยรีบออกปีนี้   ส่วนเรื่องการขาย ผมเดาว่าราคาเพิ่มขึ้น แต่คงมีโปรโมชั่นที่ดีๆมาล่อคับ

สำหรับผม คิดว่าออกปีนี้คุ้มสุดแล้วคับ :emo_090:
รูปภาษีอันนี้ผมว่าค่อนข้างมั่วมากครับ สังเกตุจากตัววีออส ถ้าขึ้น10% เกือบ85,000-แสดงว่ารถราคา800,000-กว่าเลยรึครับ ลองเข้าไปดูในเวปพันทิพ เห็นว่าเซลล์แต่ละค่ายพากันปั่นราคาน่าดู แล้วอีกอย่างรถที่ออกจากโรงงานมาแล้วภายในปีนี้เห็นว่าราคาเดิม ยกเว้นแต่รถที่ออกจากโรงงานผลิตหลังวันที่ 1มกราคม 2559 ถึงจะได้ใช้ภาษีใหม่ อันนี้ก็ยังไม่ชี้แจ้งให้ชัดเจนครับ คงต้องติดตามกันต่อไป

http://www.motorexpo.co.th/news/401
ไขข้อข้องใจเกี่ยวกัยการคิดภาษีรถใหม่ได้แล้วครับ

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5513
  • พลังน้ำใจ : 62
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: KAI
ข้อมูลดีๆครับ  :emo_051:

ออฟไลน์ tsunaohrv

• No.778
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 10647
  • พลังน้ำใจ : 2