เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: คนนั่งหลังจะร้อนไหมอะครับ ตรงกลางมีแอร์แค่ช่องเดียวเองอะ  (อ่าน 15075 ครั้ง)

ออฟไลน์ manhattan

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2430
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: แทน
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

คนข้างหลังจะร้อนไหมอะครับ  แล้วจะมีทำไมตั้ง 3 ช่องแหนะ ตรงที่นั่งข้างคนขับอะครับเพราะตรงนั้นมันเป็นระยะที่ใกล้อยู่แล้ว ช่องเดียวก็เย็นละ แต่ข้างหลังอยู่ไกลกว่า ดันมีแค่ 1 ช่อง ไอคนข้างหน้าก็บัง 3 ช่องนั้น กลัวไอคนข้างหลังจะร้อน

ปล.แต่ความจริงแอร์มันก็ปรับอากาศทั่วคันแหละใช่ไหมครับ ??

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Edge

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1928
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: KK
  • ชื่อเล่น: Edge
นั่นสิครับ ช่องแอร์ด้านข้างคนขับสามช่องจริง แต่แคบๆเล็กๆ ถ้าดึงเอาจากคนขับ 1 ช่อง ข้างคนขับ 1 ช่อง มันจะพอเหรอ 
ช่วงแรกกว่าแอร์จะเย็นทั่วถึงก็ขอปะทะลมให้ชื่นใจบ้างดิ (แล้วห้องก็กว้างกว่า civic เพราะรวมด้านหลังที่เก็บของด้วย)
ใครไปลองวันเปิดช่วย test ให้ด้วยนะครับ
หรือจะเหมาะกับนั่งสอง เพราะเป็น sport cross over

ออฟไลน์ tada

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 1091
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: ภพ
คงต้องปรับแอร์จากส่วนคนนั่งเพิ่มล่ะคับ แต่คนนั่งจะหัวกระจายเล็กน้อย
ออกมาแบบสวยแต่ลืมคิดถึงการใช้งานจริงไปนิสนึง ถ้ามีแอร์หลังล่ะแจ่มมาก

ออฟไลน์ thaksapod

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2747
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: อุดรธานี
  • ชื่อเล่น: พจน์
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
วันนี้ผมเข้าไปถามเซลล์ที่อุดรมา น้องเขาบอกว่าไปอบรมมาและเห็นตัวจริงแล้ว HRV ตัว Top เขายืนยันนะครับว่ามีช่องแอร์หลัง ผมถามไปหลายรอบ น้องเขาก็ยังยืนยันอยู่ไม่แน่ใจว่าชัวร์หรือไม่นะครับ

ออฟไลน์ siam@dts

• No.268
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1591
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: หยาม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
วันนี้ผมเข้าไปถามเซลล์ที่อุดรมา น้องเขาบอกว่าไปอบรมมาและเห็นตัวจริงแล้ว HRV ตัว Top เขายืนยันนะครับว่ามีช่องแอร์หลัง ผมถามไปหลายรอบ น้องเขาก็ยังยืนยันอยู่ไม่แน่ใจว่าชัวร์หรือไม่นะครับ

ถ้ามีจริงก็ดีครับสำหรับตัว TOP แต่ถ้าจัดตัวรองtopมาก็ค่อยซื้อชุดแอร์ด้านหลังมาต่อเสริมก็ได้ครับยังไงมันก็มีขายอยู่แล้วครับเพราะเท่าที่เคยเห็นมันก็จะเป็นท่อดักแอร์แยกมาจากส่วนหน้าต่อมาออกด้านหลัง  มันไม่ยากสำหรับพี่ไทย :)  :emo_090:

ออฟไลน์ Edge

• สมาชิก ID: 1928
  • จังหวัด: KK
  • ชื่อเล่น: Edge
เท่าที่เคยดูมา แม้แต่รุ่น hybrid ยังไม่มีช่องแอร์หลังเลย พยายามดูรูปใน google ก็หาไม่เจอ
แต่ถ้าให้มาจริงล่ะก็.. ตัว top เลยละกัน  :P

ออฟไลน์ SoNice

• สมาชิก ID: 2064
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Nus
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
น่าจะทำแอร์หลังเหมือน Mobilio เนอะ   :emo_111:

ออฟไลน์ thaksapod

• สมาชิก ID: 2747
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: อุดรธานี
  • ชื่อเล่น: พจน์
ช่วยดูทีครับ ในวงกลมสีแดงใช่ช่องแอร์หลังป่าวครับ

(พิจารณาจากวงกลมสีแดงนะครับ น้องข้างๆเป็นภาพประกอบ)

555:) 555:)

ออฟไลน์ Follow

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 2942
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Follow
 :emo_114: :emo_114:
ช่วยดูทีครับ ในวงกลมสีแดงใช่ช่องแอร์หลังป่าวครับ

(พิจารณาจากวงกลมสีแดงนะครับ น้องข้างๆเป็นภาพประกอบ)

ออฟไลน์ Freedom

• สมาชิก ID: 2209
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: songkhla
  • ชื่อเล่น: freedom

ไม่ใช่ช่องแอร์ครับ เป็นเข็มขัดนิรภัย

ออฟไลน์ tada

• **
  • สมาชิก ID: 1091
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: ภพ

เห็นแต่น้องนั่งปิดช่อง...

ออฟไลน์ Ariel Lin

• **
  • สมาชิก ID: 856
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Tik
ไม่น่าจะใช่ช่องแอร์ค่ะ น่าจะเป็นที่ยึดคาร์ซีทเด็กหรือป่าวค่ะ เพราะ jazz gk ก็มีแบบนี้ค่ะ

Tags: