เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: .  (อ่าน 44677 ครั้ง)

ออฟไลน์ somkiat

• สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6165
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: ubon
  • ชื่อเล่น: kala
    • รางวัลและกิจกรรม

ขอบคุณท่านที่ให้กำลังใจครับ แรกๆก็ไม่คิดว่าจะได้มาวัดหรอกครับเรื่องเกิดจากตอนซื้อรถมาไหม่ๆมีญาติเขามาดูรถแล้วพูดว่า รถราคาเป็นล้านคันนิดเดียว แคบก็แคบ มีเงินอย่างเดียวไม่พอนะต้อง....ด้วย สู้พวกเก๋งC secmentกับกะบะ4ประตูไม่ได้นั่งสบายกว่า กว้างกว่า.
5555ผมก็เลยสงสัยว่านี่เรา....จริงอย่างที่เขาพูดหรือนี่ ไม่ได้แล้วต้องลองวัดดูแล้ว หลังจากนั้นผมก็เก็บข้อมูลมาเรื่อยเลย นี่ละครับที่มาที่ไป ผมก็ไม่ใช่คนร่ำรวยหรอกครับ กว่าจะเก็บเงินซื้อรถคันนี้ได้ก็เก็บมาหลายปีหาข้อมูลมาเยอะมากกว่าจะมาลงตัวที่คันนี้ แต่ดีใจครับที่เลือกรถไม่ผิด ขนาดออกมาจะครบปีแล้วขับไปใหนมาไหนคนชมตลอดรถพี่สวยจริง เติมน้ำมันที่ปั๊ม เด็กปั๊มบอกรุ่นนี้สวยครับ เขาคงเห็นรถมาเยอะครับ. คงอีก10กว่าปีถึงจะได้ออกคันไหม่ครับ (แต่ที่ดีใจคงจะเป็นเรื่องพ่อกับแม่ที่บ้านแต่ก่อนจะไปไหนมาไหนแกนั่งแต่กะบะ4ประตู หลังๆแกขึ้นแต่hrvแกบอกนั่งสบายกว่าที่สำคัญขึ้นลงสะดวกไม่เตี้ยไม่สูง)

แต่ก็ต้องขอโทษรถยี่ฮ้ออื่นๆรุ่นอื่นๆด้วยที่ข้อมูลผมอาจทำให้ท่่านไม่พอใจครับ แต่ผมก็ไม่เคยเอาข้อมูลที่ผมทำไปโพส นอกเวปเลยครับ :emo_051:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ม.ค. 2016, 15:57:22 โดย kiatchai »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ ลูกนายพล

• No.291
  • สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 4951
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Nakorn Pathom
  • ชื่อเล่น: 111

ออฟไลน์ wanwan

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9329
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: wan
รู้สึกไม่ค่อยดีนะคะ เวลาคนอื่นมานั่งรถเราแล้วบอกว่านั่งไม่สบาย เราเป็นคนขับ ก็นั่งแต่ที่คนขับอย่างเดียวเลยไม่รู้ว่าด้านหลังมันนั่งไม่สบายจริงหรอ เพื่อนนั่งเบาะหลังบอก นั่งแล้วปวดหลัง เรานี่พูดไม่ออกเลยค่ะ

ออฟไลน์ oat_marine

• สมาชิก ID: 7118
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: OAT
ให้กำลังใจเจ้าของกระทู้อีก 1 เสียงครับ ข้อมูลมีอยู่แล้วอยู่ที่ใครจะมองแล้วนำเสนอซึ่งผมเห็นว่ามีประโยชน์
ประสบการณ์ตรงจากคนรอบข้างหลายคนเหมือนกันติโน่น นั่น นี่ จากแค่ความรู้สึกแต่พอได้ลองเอง มีข้อมูลจริงที่พิสูจน์ได้ก็ไม่กล้ากลืนน้ำลายตัวเองยอมรับ ซึ่งก็ไม่เกิดประโยชน์มากนักที่เราจะไปเถียงด้วย ท้ายสุดก็แล้วแต่มุมมองของแต่ละคนครับ

กระทู้นี้คงไม่ถูกใจทุกคน แต่เจตนาเจ้าของกระทู้ก็ไม่ได้ตำหนิใครให้เสียหาย ใครมองมีประโยชน์ก็ติดตาม ใครมองไม่เห็นประโยชน์ก็ข้ามไปเถอะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ แล้วก็การอัพเดทครับ  :emo_090: :emo_090: :emo_090:

คหสต 1 : ถึงแม้ HR-V จะไม่มีช่วงล่างดีที่สุด,ไม่ประหยัดสุด, ไม่กว้างสุด แต่ก็เป็นรถที่ลงตัว ขับสนุก ประหยัดและคุ้มค่าตัวครับ

คหสต 2 : แค่ sun roof ก็ต่างคนต่างความคิดละครับ แต่ผมชอบ มันชิวมากกกกก

honda mobilio. ระยะประตูคนนั่งถึงคนขับ 140เซนติเมตร
MG. 3. ระยะประตูคนนั่งถึงคนขับ 144เซนติเมตร
MG. 5. ระยะประตูคนนั่งถึงคนขับ 148เซนติเมตร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ม.ค. 2016, 21:52:20 โดย kiatchai »

honda brv.
ระยะประตูคนนั่งถึงคนขับ 143เซนติเมตร
ระยะคอนโซลแอร์ถึงเบาะหลัง150เซนติเมตร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ม.ค. 2016, 06:16:54 โดย kiatchai »

ออฟไลน์ Octo

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12608
  • พลังน้ำใจ : 24
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: nick
  • ~
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Mart_kub

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 10814
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: มาร์ช
Cx-3มีเงิบครับ555นี่ขนาดhrvเปิดตัวมาปีกว่าแล้วนะคับ :emo_040:

ออฟไลน์ maximilion

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 11229
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: Max
ตัดสินใจซื้อมาแล้วนี่ครับ อย่าไปคิดมากเลย มีเท่าที่เรามีแหละ ดีที่สุด ถ้าถึงเวลา ค่อยคิดขยับขยาย คันใหม่กันอีกที 

ผมก็โดดหนีจาก Fiesta มาหา HRV ล่ะ

ออฟไลน์ meth

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9032
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: meth
ผมว่าจริงๆความกว้างยาวของห้องโดยสารมันคงไม่มีผลอะไรกับเราหรอกมั้งกะแค่ 3ซม.5ซม.มันก็แค่ความรู้สึก รถของเรา เราชอบเราถึงซื้อแล้วเราจะอวยรถเราก็ไม่เห็นแปลก ::) ::) ::)

ออฟไลน์ เสก

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 14701
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: เสก
ผมว่าที่นั่งเบาะหลังมันต่ำมากครับ
ผมสูงแค่ 168  หัวแทบติดหลังคา เหลือแค่ประมาณ 3 ซม.

Tags: