เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแแถมอะไรบ้างที่ควร ปฎิเสธเเละไม่ควรปฎิเสธ  (อ่าน 20763 ครั้ง)

ออฟไลน์ namhorm

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3488
  • พลังน้ำใจ : 18
  • จังหวัด: ปัตตานี
  • ชื่อเล่น: น้ำหอม
    • รางวัลและกิจกรรม

ของแถมที่ผมปฏิเสธ ก็จะมีพ่นกันสนิมกับเคลือบสีครับ
สองอย่างนี่ช่างทำรถเราเสียหายได้ เคลือบสีทำเองดีกว่า
พ่นกันสนิมก็ไม่จำเป็นครับ ช่างบางคนทำเสียหายก็เยอะ
ถ้าทำเองไม่ได้ เอาไปร้านมืออาชีพเค้าทำดีกว่าครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ freedominy

• No.223
  • สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 824
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: แชมป์
ขอแชร์ นิดคะ พอดีได้ไปจองมาวันนี้ ข้อเสนอถูกใจนะคะ เผื่อเป็นทางเลือกคะ
ส่วนตัวจอง ตัว E ขาว ของแถมดังนี้คะเผื่อใครสนใจคะ

รับฟรีกระเป๋าเดินทาง 1 ใบ
คูปองน้ำม้น 1000 บาท
ส่วนลดค่า  อะไหล่  5  %  4 ปี
ฟรีประกันภัยชั้น 1
ฟรี  พรบ
ฟิล์ม ลามิน่า เต็มคัน  บานหน้าเต็ม
กรอบป้ายทะเบียน
แพคเกจเคลือบสี  5 ปี  20  ครั้ง
พรมปูพื้น
คิ้วบันไดสแตนเลส
คิวกันสาด
เซนเซอร์ถอย 2 จุด
ผ้าคลุมรถ
ถุงเซฟตี
แป้นวางเท้าแบบสปอร์
ถาดท้าย
 พอดีได้คำแนะนำจากทางคลับนี้ละคะพอโทรไปถาม sale ก็ได้ส่งไลน์มาให้ ก็ประทับใจในของแถม นะ แต่ไม่รู้ว่า  จะคุ้มกับดอกเบี้ยไหม 3.09  ไม่เคยใช้รถของฮอนด้าคะ    ขอคำปรึกษาจากน้องเค้าได้คะ  090 9911850  ราชบุรีคะ เผื่อเป็นทางเลือกอีกทางหนึ่งคะ

ถ้าจองรุ่น E สัญญาณถอยหลังผมว่าไม่จำเป็นนะครับ เพราะมันมีกล้องมองหลังมาให้อยู่แล้ว

ออฟไลน์ bounce_vezel

• No.097
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3850
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: บอล
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
ขอแชร์ นิดคะ พอดีได้ไปจองมาวันนี้ ข้อเสนอถูกใจนะคะ เผื่อเป็นทางเลือกคะ
ส่วนตัวจอง ตัว E ขาว ของแถมดังนี้คะเผื่อใครสนใจคะ

ฟรี  พรบ
ฟิล์ม ลามิน่า เต็มคัน  บานหน้าเต็ม
แพคเกจเคลือบสี  5 ปี  20  ครั้ง
พรมปูพื้น
คิวกันสาด
ผ้าคลุมรถ
ถุงเซฟตี
ถาดท้าย
 พอดีได้คำแนะนำจากทางคลับนี้ละคะพอโทรไปถาม sale ก็ได้ส่งไลน์มาให้ ก็ประทับใจในของแถม นะ แต่ไม่รู้ว่า  จะคุ้มกับดอกเบี้ยไหม 3.09  ไม่เคยใช้รถของฮอนด้าคะ    ขอคำปรึกษาจากน้องเค้าได้คะ  090 9911850  ราชบุรีคะ เผื่อเป็นทางเลือกอีกทางหนึ่งคะ

ถ้าจองรุ่น E สัญญาณถอยหลังผมว่าไม่จำเป็นนะครับ เพราะมันมีกล้องมองหลังมาให้อยู่แล้ว
ของแถมเยอะมาก แบบไม่น่าเป็นไปได้สำหรับรถใหม่ ไม่รู้ 3.09 นี่เป็นดอกเบี้ยของกี่ปีครับ

ออฟไลน์ Mackie

• No.343
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4694
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Mac
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
ไม่เคยปฏิเสธของแถมอะครับ มีแต่พยายามขอเพิ่ม
คงต้องไปขอเปลี่ยนฟิล์มกับพ่นเคลือบสีกับกันสนิมเป็นอย่างอื่นละ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำดีๆครับ

ออฟไลน์ Jackfrost

• No.251
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5092
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: สุพรรณบุรี
  • ชื่อเล่น: Jack

ฟรี  พรบ
พรมปูพื้น
คิวกันสาด
ผ้าคลุมรถ
ถุงเซฟตี
ถาดท้าย

ของแถมเยอะมาก แบบไม่น่าเป็นไปได้สำหรับรถใหม่ ไม่รู้ 3.09 นี่เป็นดอกเบี้ยของกี่ปีครับ

เยอะ มาก จนเหมือนรถ กำลัง จะ Model change เลย.......

ออฟไลน์ virayut77

• *
  • สมาชิก ID: 5276
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: อุดรธานี
  • ชื่อเล่น: ยูทากะ
 :-[ผมได้แถมนิดเดียวเองถ้าเทียบกับจขกท. (จองที่อุดรฯ)

ออฟไลน์ Sabaijaijung

• *
  • สมาชิก ID: 6860
  • จังหวัด: BANGKOK
  • ชื่อเล่น: Sabaijaijung
สนใจจะซื้อค่ะ แต่ยังไม่เจอข้อเสนอจากเซลที่ถูกใจเลย  :emo_052:

ออฟไลน์ smart4card

• *
  • สมาชิก ID: 11428
  • ชื่อเล่น: การ์ด
ผมจองศูนย์บ้านใหม่ ได้ดอก 1.64% ของแถมพอควร กะลดเงินสด 15,000 บาท

ออฟไลน์ 109kananak

• No.403
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9615
  • พลังน้ำใจ : 7
  • ชื่อเล่น: 109hrv
สิ่งที่ควรขอถ้าเซลล์ให้
  1. ประกัน + พรบ.
  2. ค่าจดทะเบียน
  3. กรอบป้าย
  4. ส่วนลดค่าแรง กี่ระยะก็ว่าๆไป
  5. กันสาด สคับเพลท รุ่นใหม่ๆยังไงของแต่งยังไม่มีแน่นอน หรือพวก ของแต่งแท้ ถ้าอยากได้ก็ต่อรองดู หรือสั่งเพิ่มเงินไปเลยทีเดียว วันออกรถจะได้ครบๆเลยทีเดียว

สิ่งที่ไม่ควรเอาและควรขอเป็นส่วนลดเงินสดแทน ไปหาข้างนอกเลือกตามงบประมาณได้เลย
  1. ฟิล์ม
  2. เคลือบสี
  3. พ่นสนิม
  4. ผ้ายางปูพื้น กลิ่นมาจากผ้ายางนี้แหละ

ใช่ครับเห็นด้วยครับ
แต่ขอเสริมเรื่อง
1.ฟิล์ม ครับถ้าให้ชัวร์เรื่องการมีปัญหาจากการติดตั้ง ควรติดจากนี่แต่ออกรถเลยก็ดีนะครับ ชอบความหนา เท่าไร รุ่นไหน คุยกับเซลล์ ถ้าเกินงบเพิ่มเงินเอาครับ
- เพราะรถรุ่นใหม่ๆหากติดไม่ดีช่างไม่ชำนาญพอ ที่เจอมาตัวเองคือน้ำเข้ากล่อง ฟิวส์ มีปัญหาการทำงาน (กระจกโค้งเยอะเห็นช่างว่าติดยากกว่าปกติ )
- ช่าง 0 วินิจฉัยว่าเกิดจากการที่น้ำเข้ากล่องฟิวส์ มีความชื้น (แกะออกมาให้เห็นมีคราบน้ำ ) 0 เคลมกล่องให้ใหม่และเคลียกับทางฟิล์ม ต่างหาก ( มีประกันจากการติดตั้ง ) ดำเนินการให้ทีเดียวจบเพราะติดตั้งที่ 0
- เคสเพื่อนติดข้างนอก (สงสัยช่างไม่ชำนาญ ) น้ำเข้าเช่นกัน ต้องติดต่อ 0 ทำเรื่องให้ ฟิล์ม ยืนยันการเคลมชำระความเสียหายจากการติดตั้ง ฟิล์ม  กับ 0 กว่าจะทำเรื่องได้กล่องใหม่ปาไป 2-3เดือนเลยครับ
- เจอกับคนรู้จักมา 3 เคส เลยครับ

ฝากไว้เป็นข้อมูลครับ

ออฟไลน์ Arin-HRV550

• No.550
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5179
  • พลังน้ำใจ : 41
  • จังหวัด: อยู่ในตัวเมืองเก่าเชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: คุณเอก(LineID:arinchawat)
ถ้ามีโรงจอดดีๆ ใช้รถทุกวัน
ไม่ต้องเอา ของแถม เป็นผ้าคลุมรถ
มักจะไม่ค่อยได้ใช้กัน
 O:-) O:-) O:-)

Tags: