เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแแถมอะไรบ้างที่ควร ปฎิเสธเเละไม่ควรปฎิเสธ  (อ่าน 20762 ครั้ง)

ออฟไลน์ sodiumTH

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1777
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: หมาน้อย
    • สมุนไพรบ้านอาจารย์ Fenucaps เพิ่มน้ำนมเเม่
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
 Share 
สวัสดีครับพี่ๆ

ออกตัวก่อน ว่าผม ไก่อ่อน มือใหม่ เพิ่งหาข้อมูลครับ

อยากขอความเห็นว่า มีรายการขอเเถมอะไรบ้างที่ควรปฎิเสธ และไม่ควรปฎิเสธ
เวลาSale มายืนข้อเสนอให้อะครับ เพราะของเเถมบางรายการ มันฟังดูกิ๊กก๊อกแปลกๆเเบบว่าหาซื้อตามตลาดนัดได้ เป็นต้น

เเต่ก็มีของเเถมบางรายการที่ ไม่ควรปฎิเสธ เช่น sale เสนอมา ราคามันคุ้มกว่าไปหาเอง หรือไม่สามารถหาได้ง่ายในท้องตลาดเป็นต้นครับ

ปล. รู้ว่าเเต่ละคนมีความเห็นไม่เหมือนกัน เเต่ขอเเชร์ความรู้ ประสบการณ์มาบ้างนะครับ

ขอคำเเนะนำดีๆหน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ย. 2014, 16:23:32 โดย sodiumTH »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Freedom

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2209
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: songkhla
  • ชื่อเล่น: freedom
 สิ่งที่ควรขอถ้าเซลล์ให้
  1. ประกัน + พรบ.
  2. ค่าจดทะเบียน
  3. กรอบป้าย
  4. ส่วนลดค่าแรง กี่ระยะก็ว่าๆไป
  5. กันสาด สคับเพลท รุ่นใหม่ๆยังไงของแต่งยังไม่มีแน่นอน หรือพวก ของแต่งแท้ ถ้าอยากได้ก็ต่อรองดู หรือสั่งเพิ่มเงินไปเลยทีเดียว วันออกรถจะได้ครบๆเลยทีเดียว

สิ่งที่ไม่ควรเอาและควรขอเป็นส่วนลดเงินสดแทน ไปหาข้างนอกเลือกตามงบประมาณได้เลย
  1. ฟิล์ม
  2. เคลือบสี
  3. พ่นสนิม
  4. ผ้ายางปูพื้น กลิ่นมาจากผ้ายางนี้แหละ

ออฟไลน์ chan

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 2455
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเมพมหานคร
  • ชื่อเล่น: แชน
ฮอนด้า คงไม่ให้เยอะหรอกครับ โดยเฉพาะรถรุ่นใหม่คงไม่แถมอะไรเลย :D

ออฟไลน์ Freedom

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2209
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: songkhla
  • ชื่อเล่น: freedom
ฮอนด้า คงไม่ให้เยอะหรอกครับ โดยเฉพาะรถรุ่นใหม่คงไม่แถมอะไรเลย :D

เป็นทุกยี่ห้อแหละครับ เปิดตัวใหม่ๆ ประกันนี่ไม่ได้แน่นอน เผลอๆค่าจดต้องออกเองด้วย

ออฟไลน์ athitto

• **
  • สมาชิก ID: 574
  • จังหวัด: chonburi
  • ชื่อเล่น: aea
เปิดตัวครั้งแรก ทุกยี่ห้อครับที่จะไม่ค่อยแถมแฃะดอกเบี้ยแพง
และที่สำคัญคืออาจจะต้องเสี่ยงกับแจ็คพ็อต กับปัญหาที่จะตามมาครับ

ออฟไลน์ dendro

• สมาชิก ID: 736
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: นัทธ์
สิ่งที่ควรขอถ้าเซลล์ให้
  1. ประกัน + พรบ.
  2. ค่าจดทะเบียน
  3. กรอบป้าย
  4. ส่วนลดค่าแรง กี่ระยะก็ว่าๆไป
  5. กันสาด สคับเพลท รุ่นใหม่ๆยังไงของแต่งยังไม่มีแน่นอน หรือพวก ของแต่งแท้ ถ้าอยากได้ก็ต่อรองดู หรือสั่งเพิ่มเงินไปเลยทีเดียว วันออกรถจะได้ครบๆเลยทีเดียว

สิ่งที่ไม่ควรเอาและควรขอเป็นส่วนลดเงินสดแทน ไปหาข้างนอกเลือกตามงบประมาณได้เลย
  1. ฟิล์ม
  2. เคลือบสี
  3. พ่นสนิม
  4. ผ้ายางปูพื้น กลิ่นมาจากผ้ายางนี้แหละ

เห็นด้วยคับ แต่ว่า ของแถมตอนที่รถเปิดตัวใหม่ๆ อย่าไปหวังอะไรมากนัก

ออฟไลน์ suphakit

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 2610
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: Teety
เคลือบสีรถนี่ปฎิเสธไปได้เลยครับ เจอแต่ละรายมีขนแมวแถมมาทุกคัน
ผ้ายางถ้าได้ของ 0 มานี่โอเคเลยนะครับ ซีวิคผมได้ของ 0 มา ไม่มีกลิ่น คุณภาพยางเจ๋ง

ออฟไลน์ playnt

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 3840
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: play
ผมซื้อกับพี่คนนี้หลายคันแล้ว เค้าไห้ของแถมเยอะ
ลองติดต่อพี่เค้าดูนะคับ  :) :)

086-555-3111 เอกกี้

ออฟไลน์ pp hrv

• สมาชิก ID: 3003
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: นครสวรรค์
  • ชื่อเล่น: pp
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
 :emo_051: ขอบคุณครับทุกๆท่าน

ออฟไลน์ Kookhonda

• *
  • สมาชิก ID: 2368
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: กุ๊ก
อุปกรณ์ตกแต่ง แนะนำของแท้น่ะครับ คุณภาพต่างกะของฟรีมากๆๆๆๆ
บอกเซลล์ไปเลย ว่าจะติดอุปกรณ์แท้ ถามเลยครับให้วงเงินแถมเท่าไร
แร้วเอาตรงนั้นไปช้อปของแท้มา แร้วขอเซลล์เป็นแบบไม่บวกภาษี 7%
ด้วยเลยนะครับ ถ้าเกินงบ ก้อจ่ายเพิ่มเอานิดหน่อย อาจจะเช็คไปเลย
ที่ไหนให้วงเงินเยอะสุด เพราะราคาอุปกรณ์ตกแต่งแท้ เหมือนกันทั่วประเทศ
ของแถมบางอย่าง เช่น พ่นเคลือบสี กันสนิม บางที่แกมบังคับ บางที่ไม่บังคับ
เลือกได้ ปฏิเสธไปเลยครับ อิอิ ฟิมล์กันแสง แร้วแต่นะครับ ว่าอยากทำเอง
หรือให้ศูนย์ทำให้เลย คุณภาพธรรมดาครับ เป็นตัวธรรมดา ส่วนค่าจดทะเบียน
ถ้าไม่เอาวงเงินไปช้อปของแท้ซะหมด ก้อรับเป็นตัวนี้ก้อได้ ส่วนเรื่องของชุดแต่ง
ถ้าเป็นของเทียบ ขอราคาพิเศษไปเลย ติดกับศูนย์ดีกว่าไปทำเองนะครับ
ของศูนย์น่าจะเป็น ppe พ่นขึ้นรูปเนื้องานชิ้นเดียว ร้านข้างนอกจะเป็นไฟเบอร์ตัดต่อ
ชิ้นงาน ความเนียนสู้ไม่ได้นะครับ นอกจากร้านดีๆจิงๆ ซึ่งราคาศูนย์ถ้าขอเซลล์ได้
บอกได้ว่าถูกกว่าครับ (อยากรู้ราคา ข้อความส่วนตัวมาได้ครับ หุหุ) ท้ายที่สุดสุดท้าย
ลูกค้าย่อมอยากได้อะไรดีที่สุด เซลล์ก้อทำงานหาเงินจากการขายรถ
วงเงินที่เหลือคือรายได้หลัก ยังไงก้อเหลือๆให้เซลล์ได้มีกินมีใช้ มีกะใจบริการท่านก้อ
จะดีมากๆเลย ถือว่าพบกันครึ่งทาง win-win ( ยาวไปไหมเนี่ยะ 555 )

ออฟไลน์ kankran

• *
  • สมาชิก ID: 4039
  • ชื่อเล่น: ausie
สอบถามได้ค่ะ เซลฮอนด้าคะ
Line ID:Ausieeeee

ออฟไลน์ New rama3 honda

• **
  • สมาชิก ID: 3705
  • ชื่อเล่น: นิว
แคมเปญขั้นเทพพิเศษเหนือใครทุกรุ่น ไม่ ต้อง รอmoter show
# HONDA HR-V .... จองวันนี้รับทันที่ FREE ประกันชั้น 1... ของแถมเพียบ... ด่วนจำนวนจำกัด
# HONDA MOBILIO
พิเศษ สุดๆๆ ดอกเบี้ยเริ่มต้นเพียง 1.99%
หรือ ดาว์นเพียง 59,999 บาท

# HONDA FREED
พิเศษ สุดๆ ดอกเบี้ย เพียง 0.79% พร้อม ฟรีประกันชั้น 1 หรือ เลือก รับ ส่วนลด สูงสุด 70,000 บาท

# ALL NEW ACCORD HYBRID
ดอกเบี้ย พิเศษ เพียง 1.99% พร้อม ฟรีประกันชั้น 1

## ALL NEW CIVIC ดอกเบี้ย พิเศษ ต่ำ สุด 2.39% พร้อมฟรีประกันชั้น 1 และ ชุดแต่งสเกริต์ mutaki สุดเท่อุปกรณ์ติดตั้ง อีกเพียบ

# ALL NEW JAZZ AND CITY
พิเศษสุดๆ ดอกเบี้ยเพียง 1.99% พร้อม ฟรีประกันชั้น1
พิเศษ ยิ่งกว่า เฉพาะ ALL NEW CITY สำหรับอาชีพพิเศษ และข้าราชการ ดาว์น0% พร้อมดอกเบี้ย0% ด่วน... จำนวนจำกัด

#HONDA BRIO AND AMAZE
พิเศษ สุดๆ อแกรถวันนี้ ดอกเบี้ย 0% พร้อม ฟรีประกันชั้น1

#HONDA ALL NEW CR-V
พิเศษ สุดๆวันนี้ รับดอกเบี้ย ต่ำสุดเพียง 1.99%

# HONDA ACCORD 2.0 เท่านั่น ดอกเบี้ย พิเศษ 1.79% นาน 48 เดือน หรือ ฟรี ประกันชั้น 1
- Honda ACCORD 2.4 ดอกเบี้ย พิเศษ 1.39 นาน 48 เดือน 
- ฟรีประกันชั้น 1 และ ของ แถม อื่นๆๆ อีกมากมาย
**พิเศษ สุดๆๆ ของ ผู้ประกอบอาชีพ พิเศษ honda ทุกรุ่น ฟรีดาว์น พร้อม ฟรีประกันชั้น 1
 สนใจ sales นิว
โทร 086-369-4085
LINE ID = beau5566
ด่วน ก่อน 30/11/14 นี้ เท่านั่น ค่ะ -

ออฟไลน์ -=MasteR=-

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3424
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: Samutprakan Bangna k.m.12
  • ชื่อเล่น: Tom
  • @~อยู่ทะเลขับเรือทำงาน อยู่บก@~FB~HR-V~@เที่ยวครับผม^_^
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
 O0 ของผมได้แถมเหมือนไม่ได้แถมอ่ะครับ น้อยมากครับ  :-\

ออฟไลน์ สมาพร

• *
  • สมาชิก ID: 4066
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: ต้อย
ขอแชร์ นิดคะ พอดีได้ไปจองมาวันนี้ ข้อเสนอถูกใจนะคะ เผื่อเป็นทางเลือกคะ
ส่วนตัวจอง ตัว E ขาว ของแถมดังนี้คะเผื่อใครสนใจคะ

รับฟรีกระเป๋าเดินทาง 1 ใบ
คูปองน้ำม้น 1000 บาท
ส่วนลดค่า  อะไหล่  5  %  4 ปี
ฟรีประกันภัยชั้น 1
ฟรี  พรบ
ฟิล์ม ลามิน่า เต็มคัน  บานหน้าเต็ม
กรอบป้ายทะเบียน
แพคเกจเคลือบสี  5 ปี  20  ครั้ง
พรมปูพื้น
คิ้วบันไดสแตนเลส
คิวกันสาด
เซนเซอร์ถอย 2 จุด
ผ้าคลุมรถ
ถุงเซฟตี
แป้นวางเท้าแบบสปอร์
ถาดท้าย
 พอดีได้คำแนะนำจากทางคลับนี้ละคะพอโทรไปถาม sale ก็ได้ส่งไลน์มาให้ ก็ประทับใจในของแถม นะ แต่ไม่รู้ว่า  จะคุ้มกับดอกเบี้ยไหม 3.09  ไม่เคยใช้รถของฮอนด้าคะ    ขอคำปรึกษาจากน้องเค้าได้คะ  090 9911850  ราชบุรีคะ เผื่อเป็นทางเลือกอีกทางหนึ่งคะ 

ออฟไลน์ sak1234

• **
  • สมาชิก ID: 3615
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ภูเก็ต
  • ชื่อเล่น: sak
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
 :P ผมจองไปเมื่อวันที่ 18 ของแถมมีแค่ ฟิล์ม พ่นกันสนิม กับน้ำมัน  500  อย่างอื่นไม่มีเลยครับ แต่ ดอกเบี้ย 2.39 ครับ

Tags: