เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษา ซื้อเงินผ่อนHRV เรื่องFinance ออกรถใหม่  (อ่าน 21819 ครั้ง)

ออฟไลน์ sodiumTH

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1777
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: หมาน้อย
    • สมุนไพรบ้านอาจารย์ Fenucaps เพิ่มน้ำนมเเม่
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
 Share 
 :emo_102:
บอกก่อนนะครับ ว่าจะเป็นรถคันเเรก เล็งว่าจะไปจองในงานMotorShow ปลายเดือน พย.

คือตั้งใจ อยากได้ HRVตัวTOP สีขาว เลยครับ ตีไวราคา 1 ล้านบาท
ผมต้องดาวน์เงินขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ (เตรียมไว้ 3เเสนพอไหม, มีเงินเก็บตอนนี้ไม่เกิน350,000บาท) อยากกู้เเบบผ่อนน้อยๆ เอาเเบบผ่อนต่อเดือนน้อยที่สุดเลย เอาเเบบผ่อนเน้นยาวๆ 5ปี-7ปี ;D

ผมทำงาน รัฐวิสาหกิจเงินเดือน 31,xxxบาท/เดือน หักค่าคอนโด หักค่านู้นี่ เหลือ 16,xxxบาท

ผมเเต่งงานเเล้ว จดทะเบียนสมรสเเล้ว

ส่วนเเฟนค้าขายครับ รายได้เเฟนเฉลี่ย เดือนละ 5x,xxxบาท หักค่าโน้นนี่เหลือใช้ 4x,xxxบาท

ถ้าหากผมจะกู้เดี่ยว เพื่อซื้อรถ เเค่ผมเองได้ไหมครับ จะผ่านไหม
เเล้วถ้าผมกู้ไม่ผ่านค่อยชวนแแฟนกู้ร่วม ได้ไหมครับ (คิดว่าผ่าน 555:) เพราะเเฟนup bookbankตลอด )

เเละปกติ Honda มีบริการ Finance ไหมครับ :-\ ถ้าไม่มี มีเเนะนำกู้ที่ไหนดีที่ราคา ดอกเบี้ยสมเหตุสมผล :emo_040:

สุดท้าย ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับ :-\

ขอคำเเนะนำหน่อยนะครับ :-\

รถคันเเรกจริงๆ ;)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ต.ค. 2014, 19:27:07 โดย sodiumTH »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ sodiumTH

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1777
  • พลังน้ำใจ : 6
  • ชื่อเล่น: หมาน้อย
    • สมุนไพรบ้านอาจารย์ Fenucaps เพิ่มน้ำนมเเม่
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
อยากจะถามก่อนว่า ถ้าเอาเเค่กู้ด้วยชื่อผม คนเดียวผ่านไหม กับตัวTop ด้วยเงินดาวน์ 3เเสน :(

ออฟไลน์ あんねこ

• No.116
  • สมาชิก ID: 2027
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: あんねこ
น่าจะผ่านนะคะ เพราะฮอนด้ามีจัดไฟแนนซ์เองกับฮอนด้าลิสซิ่งค่ะ (ในบางศูนย์) ดอกเบี้ยก็พิเศษด้ววยค่ะ   8) รายได้เหลือสุทธิต้องมากกว่าเงินผ่อนรายเดือนอีกสักเท่าตัวค่ะ จะผ่านชัวร์
อยากได้เหมือนกันค่ะ ดูทุกวันเลย  ::)

ออฟไลน์ SoNice

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2064
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Nus
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
ข้อมูลแน่นมาก   >:D 
ระวังหน่วยสอดแนมมาพบเข้าไม่พอผ่อนรถ 555 >>ล้อเล่นนะ :emo_107:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ต.ค. 2014, 16:48:07 โดย SoNice »

ออฟไลน์ semidashi

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 2321
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: BeeKunG
กู้คนเดียวไม่น่าจะผ่านอ่ะครับ (เป็น CA เก่าที่ไฟแนนซ์แห่งหนึ่ง) เพราะการคำนวณจะเอารายได้ 31,XXX หักด้วยภาระในบูโรและค่างวดรถคันนี้แล้ว สัดส่วนหนี้ตามเกณฑ์ปกติฐานรายได้ 30,000-50,000 ประมาณ 55% (มากกว่านี้ได้เป็นรายกรณี)

ซึ่งตามที่จขกท. บอก รายได้ 31,xxx หักค่าคอนโดเหลือ 16,xxx หักค่างวดคันนี้คิดที่เงินดาวน์ 304,000 (31%) ประมาณดอกเบี้ย 2.4/60 งวด ค่างวด 12,059  สัดส่วนหนี้(Debt) รวมกันแล้วเป็นประมาณ 87% ครับ แนะนำให้กู้ร่วม แต่ลองยื่นให้ทาง Finance ร้องขอก่อนก็ได้ครับผม

ออฟไลน์ Kookhonda

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 2368
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: กุ๊ก
รายรับสุทธิ ถือว่าขลุกขลิกกะค่างวดครับ
ฮอนด้ามีไฟแนนท์เอง ฮอนด้าลิสซิ่ง โดยส่วนใหญ่ยังไงดอกเบี้ยก้อถูกกว่าเจ้าอื่น
แต่ดูจากงานที่ทำรัฐวิสาหกิจ ถือว่าช่วยได้เยอะครับ
ลองยื่นคนเดียวได้ก่อนครับดูว่าสินเชื่อจะว่ายังไง
แนะนำตัวท้อปน่ะครับ แจ่มจิง

ออฟไลน์ hahamilk

• สมาชิก ID: 3259
  • พลังน้ำใจ : 1
  • ชื่อเล่น: เป้ย
แนะนำนะค่ะ เปนกู้ร่วมกับภรรยาค่ะ ยังไงโทรมาสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ค่ะ 0909847052

ออฟไลน์ pp hrv

• สมาชิก ID: 3003
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: นครสวรรค์
  • ชื่อเล่น: pp
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
เท่าทีทราบ หักค่าใช้จ่ายต่อเดือนแล้ว เงินเหลือสุทธิต้องมีมากกว่า 2เท่าของค่างวดครับ
เช่นค่างวดรถ 8,xxx บาท ต้องมีรายได้ประมาณ 17000-18000 บามครับ :)

ออฟไลน์ mayura

• *
  • สมาชิก ID: 3287
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: Bo
 :) สวัสดีค่ะ โบค่ะ
- ขออนุญาตแนะนำเป็นกู้ร่วมค่ะ น่าจะผ่านได้ง่ายกว่านะคะ
- เอกสารทั้งสองท่านใช้เหมือนกันค่ะ สำเนาบัตรประชาชน3 สำเนาทะเบียนบ้าน3 บัญชีย้อนหลัง6 เดือน1 ชุด  หนังสือรับรองเงินเดือน หรือสลิปเงินเดือนเดือนล่าสุดค่ะ

- คุณลูกค้าจะใช้รถประมาณช่วงเดือนไหนค่ะ เพราะสามารถสอบถามโควต้าการรับรถได้แล้วตอนนี้ค่ะ
สนใจยังติดต่อมาได้นะคะ 084-1398-887 Line : mayura_bo
ยินดีให้คำปรึกษาค่ะ :emo_090:

ออฟไลน์ New rama3 honda

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 3705
  • ชื่อเล่น: นิว
แคมเปญขั้นเทพพิเศษเหนือใครทุกรุ่น ไม่ ต้อง รอmoter show
# HONDA HR-V จองปุปมีรถพร้อมรับ... สนใจติดต่อ sales ได้เลยค่ะ ปล. รถมีจำนวนจำกัดค่ะ
# HONDA MOBILIO
พิเศษ สุดๆๆ ดอกเบี้ยเริ่มต้นเพียง 1.99%
หรือ ดาว์นเพียง 59,999 บาท

# HONDA FREED
พิเศษ สุดๆ ดอกเบี้ย เพียง 0.79% พร้อม ฟรีประกันชั้น 1 หรือ เลือก รับ ส่วนลด สูงสุด 70,000 บาท

# ALL NEW ACCORD HYBRID
ดอกเบี้ย พิเศษ เพียง 1.99% พร้อม ฟรีประกันชั้น 1

## ALL NEW CIVIC ดอกเบี้ย พิเศษ ต่ำ สุด 2.39% พร้อมฟรีประกันชั้น 1 และ ชุดแต่งสเกริต์ mutaki สุดเท่อุปกรณ์ติดตั้ง อีกเพียบ

# ALL NEW JAZZ AND CITY
พิเศษสุดๆ ดอกเบี้ยเพียง 1.99% พร้อม ฟรีประกันชั้น1
พิเศษ ยิ่งกว่า เฉพาะ ALL NEW CITY สำหรับอาชีพพิเศษ และข้าราชการ ดาว์น0% พร้อมดอกเบี้ย0% ด่วน... จำนวนจำกัด

#HONDA BRIO AND AMAZE
พิเศษ สุดๆ อแกรถวันนี้ ดอกเบี้ย 0% พร้อม ฟรีประกันชั้น1

#HONDA ALL NEW CR-V
พิเศษ สุดๆวันนี้ รับดอกเบี้ย ต่ำสุดเพียง 1.99%

# HONDA ACCORD 2.0 เท่านั่น ดอกเบี้ย พิเศษ 1.79% นาน 48 เดือน หรือ ฟรี ประกันชั้น 1
- Honda ACCORD 2.4 ดอกเบี้ย พิเศษ 1.39 นาน 48 เดือน 
- ฟรีประกันชั้น 1 และ ของ แถม อื่นๆๆ อีกมากมาย
**พิเศษ สุดๆๆ ของ ผู้ประกอบอาชีพ พิเศษ honda ทุกรุ่น ฟรีดาว์น พร้อม ฟรีประกันชั้น 1
 สนใจ sales นิว
โทร 086-369-4085
LINE ID = beau5566
ด่วน ก่อน 30/11/14 นี้ เท่านั่น ค่ะ -

ออฟไลน์ kankran

• *
  • สมาชิก ID: 4039
  • ชื่อเล่น: ausie
Re: ปรึกษา ซื้อเงินผ่อนHRV เรื่องFinance ออกรถใหม่
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 พ.ย. 2014, 10:03:00 »
สอบถามได้ค่ะ Line ID:ausieeeee

ออฟไลน์ mayura

• *
  • สมาชิก ID: 3287
  • ชื่อเล่น: Bo
Re: ปรึกษา ซื้อเงินผ่อนHRV เรื่องFinance ออกรถใหม่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 พ.ย. 2014, 12:05:06 »
 :emo_103: รถเทสมาแล้วคร่า พบกันที่ฮอนด้าบางคอแหลมค่ะ โบ 084-1398887  Line : mayura_bo

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5513
  • พลังน้ำใจ : 62
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: KAI
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 ม.ค. 2015, 19:28:35 »
 :emo_090:   :emo_090:

ออฟไลน์ memo8

• สมาชิก ID: 6912
  • ชื่อเล่น: memo8
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 ก.พ. 2015, 19:57:27 »
ขออนุญาติแนะนำแอพ "คำนวณงวดรถ" (Android App) ครับ ใช้แล้วแนะนำติชมได้ครับ ^^ ดาวน์โหลด : https://play.google.com/store/apps/details?id=com.memo8.carloan