เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมได้สเป็ก Honda HR-V เวอร์ชั่นไทย มาจากเพื่อนอะครับ ตามนี้เลย  (อ่าน 111998 ครั้ง)

ออฟไลน์ top

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1940
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: top
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

ข้องใจเลยเข้า๐ถามเซล เพิ่งไปอบรมมา บอกว่าไม่เกินล้านครับ เซลยืนยันว่างั้นนะ แต่ผมไม่ยืนยันนะครับ.  เกินล้านคงต้องขอไปสมัครสมาชิก CX5

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ ยิ่งยง

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 2399
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุวเทพ
  • ชื่อเล่น: ยิ่งยง
ตัวล่างสุด 7.8 แสน ตัวกลาง 8 แสนกว่า ตัวท็อป ล้านห้าพัน เป็น hybrid ....มี panoramic roof ราคาเลยโดดไปไกล

ออฟไลน์ Edge

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1928
  • จังหวัด: KK
  • ชื่อเล่น: Edge
ขนาดแค่สิบกว่าวันข่าวยังไม่นิ่งเลย ไม่กล้าวิจารณ์ไรละ รอเปิดตัวเลยดีกว่า
ถ้ามี hybrid จริงก็ดีสิ คุ้มกะที่รอละ  8)

ออฟไลน์ นางสาวใจร้าย

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2158
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: น้องกาย
 555:)  hybrid  คงต้องรออีก 1ปี เป็นminor change
 :emo_051: รออีกหน่อยเราจะได้ตัวท๊อปแบบไร้ข้อกังขา

ออฟไลน์ Noz

• *
  • สมาชิก ID: 2468
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: นอส
ขอให้ตัวท๊อป ราคาไม่เกิน 7 หลักด้วยเถิดดดด  :'(

ออฟไลน์ bluestomato

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 2533
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Songkhla
  • ชื่อเล่น: Thomas
สงสัย2 ข้อครับ
1.เข้าใจเบาะหลังพับได้จาก spec เพื่อนๆคิดว่าต้องพับทั้งคู่พร้อมกันหรือ
เบาะหลังสามารถพับแยกอิสระต่อกันได้
2. Spec ภายนอก รุ่นที่ทำตลาดในไทย ตรงหลังคาจะมีจุด Fix point เพื่อจับคานขวางมาให้ไหมครับ  เช่นเดียวกับ CRV ที่มี Fix point

ออฟไลน์ JD_HRV_VEZEL

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 2537
  • จังหวัด: BANGKOK
  • ชื่อเล่น: JD
1.เข้าใจเบาะหลังพับได้จาก spec เพื่อนๆคิดว่าต้องพับทั้งคู่พร้อมกันหรือ
เบาะหลังสามารถพับแยกอิสระต่อกันได้
2. Spec ภายนอก รุ่นที่ทำตลาดในไทย ตรงหลังคาจะมีจุด Fix point เพื่อจับคานขวางมาให้ไหมครับ  เช่นเดียวกับ CRV ที่มี Fix point

*ภาพจากอินเตอร์เน็ต
http://car.kapook.com/view99165.html  :emo_108:

ออฟไลน์ dendro

• สมาชิก ID: 736
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: นัทธ์
2. Spec ภายนอก รุ่นที่ทำตลาดในไทย ตรงหลังคาจะมีจุด Fix point เพื่อจับคานขวางมา
ให้ไหมครับ  เช่นเดียวกับ CRV ที่มี Fix point
  อาจไม่มีให้ก็ได้คับ ถือว่า ลด ต้นทุน คับ

ออฟไลน์ vichitra

• *
  • สมาชิก ID: 2777
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: v
สำคัญที่ส่วนที่นั่งหลังน่ะ ถ้าแคบแบบ j..ke ล่ะก้อ
จบข่าว

ออฟไลน์ pmc

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2040
  • พลังน้ำใจ : 26
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ภาส
Re: ผมได้สเป็กมาจากเพื่อนอะครับ ตามนี้เลย
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 10 พ.ย. 2014, 12:09:02 »
ถูกใจมากครับ ส่วนจอเราสมารถต่อเป็นจอฝั่งหมอนกับตัวรับtv. Digital. Dvb2ได้ป่าวครับ หรือต่อไมคร้องเพลงไปเลยครับ
อันนี้ไม่ชัวร์นะแต่เท่าที่ผมดูจากรูป ผมว่า วิทยุที่ให้มาสำหรับรุ่น E EL มันคล้ายๆ Jazz / City น่าจะมีช่อง HDMI ให้เสียบทีวีจูนเนอร์ได้ แต่ตอ้งปลด Lock ให้ดูหนังได้ตอนรถวิ่งนะครับ 

สำหรับการต่อจอพ่วง หรือ จอฝังหมอน คงไม่ได้ครับ

สรุปว่าถ้าคิดจะต่อพ่วงอุปกรณ์เยอะๆ ซื้อตัวล่างมาใส่วิทยุ DVD ข้างนอก น่าจะดีกว่า
""ร้าน PMC เน้นคุณภาพงานเรารับประกันคุณภาพการติดตั้ง 2 ปี "" ปลด lock HRV CIVIC ACCORD CITY BRV MOBILIO และ Honda ทุกรุ่น  กดดูlink นี้เลย
http://www.hondahrvclub.com/index.php/topic,365.0.html 084 464 4141

ออฟไลน์ athitto

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 574
  • จังหวัด: chonburi
  • ชื่อเล่น: aea
เปิดตัวยังไม่มี hybrid แน่นอนครับ

ออฟไลน์ pp hrv

• สมาชิก ID: 3003
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: นครสวรรค์
  • ชื่อเล่น: pp
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
ขอบคุณสำหรับทุกข้อมูลนะครับ :D

ออฟไลน์ mae_naming

• *
  • สมาชิก ID: 3227
  • ชื่อเล่น: aOmiie
รับจองHonda HR-V สนใจ

ออฟไลน์ osaka99

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 828
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: osaka99
 ;) เปิดตัว 17 พ.ย. นี้ใช่มั้ยค่ะ
ขายน้ำยาเคลือบแก้วแท้ Honda HRV เคลือบง่ายด้วยตัวเอง WAX เครื่องขัดสีรถยนต์ ประดับยต์ กล้องติดรถยนต์ น้ำยาขัดสีรถ ดูแลรถครบวงจร ลดกระหน่ำ!! คลิ๊กๆ ---> www.osaka99.com โทร. 085-310-9191, 085-190-8181 LINE: osaka99.com ยินดีให้คำปรึกษาฟรีค่ะ  ลดถูกกว่าห้างมากๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ mae_naming

• *
  • สมาชิก ID: 3227
  • ชื่อเล่น: aOmiie