เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ชี้แจง เกี่ยวกับปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้นในคลับ และแนวทางของคลับต่อจากนี้  (อ่าน 16519 ครั้ง)

ออฟไลน์ Honda HR-V

• No.000
  • Administrator
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1
  • พลังน้ำใจ : 28
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Admin
    • Honda HR-V
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ สมาชิกคลับรุ่น 1

เพิ่มเติมครับ

ยังสงสัยอยู่ว่าเสื้อโปโลนี่ทำไว้ใช้เนื่องในโอกาสอะไรบ้างครับ(อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆ)

แล้วส่วนที่ว่าสั่งทำเสื้อที่มียอดค่าใช้จ่าย25,400บาทแต่ไม่มีใบเสร็จ เพราะเป็นร้านธรรมดา ไม่ใช่ร้านขนาดใหญ่ ฟังแล้วแปลกๆนะครับ - สั่งทำเสื้อ110ตัวโดยไม่ถามหาใบเสร็จ นี่ค่อนข้างผิดปกตินะครับ

สำหรับเรื่องจำนวนคนที่มาร่วมงาน ทางทีมงานน่าจะพอทราบจำนวนผู้ที่จะมาเข้าร่วมกิจกรรมคร่าวๆแล้วจากการโอนเงินเข้ามาและการลงชื่อผ่านกระทู้นี้
http://www.hondahrvclub.com/index.php/topic,2505.0.html
แต่มีการชี้แจงว่าไปคอนเฟิร์มกับทางสถานที่จัดงานไว้ที่150ท่าน เมื่อคนมาไม่ถึงจึงขอลด(ต่อรอง)จำนวนลงเหลือ70ท่าน ไม่งั้นราคาจะสูงขึ้น มันค่อนข้างขัดแย้งกันอยู่นะครับ เพราะก็ทราบจำนวนคนที่ไปแน่นอนอยู่แล้วว่ามีไม่ถึง50คนเลยด้วยซ้ำ(นับรวมทีมสต๊าฟเผื่อด้วย)ก่อนที่จะไป ตรงจุดนี้ไม่ค่อยเคลียร์เท่าไหร่

ขอบคุณครับ

เสื้อโปโลเท่าที่ถามมา เขาตั้งใจทำเพื่อเป็นของที่ระลึกให้กับสมาชิก แต่เนื่องด้วยความเห็นไม่ตรงกัน ก็เลยทำให้แบ่งออกเป็นสองกลุ่ม กลุ่มแรกต้องการทำขายเพื่อหาเงินเข้ากองกลาง กับอีกกลุ่มมีความเห็นว่าเป็นเงินของสมาชิกก็ควรคืนกลับไปให้สมาชิกในรูปแบบใดรูปแบบหนึ่ง น่าจะประมาณนั้น เพราะรายละเอียดก็อย่างที่ผมเคยแจ้งไป ว่าผมไม่ทราบรายละเอียดทั้งหมด เป็นเพียงการบอกเล่าและจากที่ได้ติดตามข้อมูลมาหลังจากเกิดปัญหา อาจไม่ตรงบ้างอันนี้ก็ต้องขออภัยครับ ส่วนเรื่องใบเสร็จเชื่อว่าคงไม่มีใครไม่อยากได้หรอกครับ แต่ว่าติดต่อหรือตกหล่นในขั้นตอนใดอันนี้ผมก็ไม่ทราบ เพราะหลังจากเกิดปัญหากันภายในซึ่งน่าจะตั้งแต่ก่อนมีตติ้ง และหลังที่มีตติ้งเสร็จตกเย็นก็การประชุมกันอีกแต่ก็มีปัญหากันอีก เคลียร์กันไม่ลงตัวประมาณนั้น ก็เลยเป็นปัญหาที่สืบเนื่องกันเรื่อยมา

ส่วนเรื่องจำนวนคน ผมอยากให้สมาชิกที่ไม่เข้าใจเข้ามาทำงานตรงนี้ครับ น่าจะเข้าใจมากขึ้น  ทีมงานเองก็มีการคาดหวัง คาดการณ์แต่ทุกอย่างไม่ได้เป็นไปตามคาดหวังเสมอไป ซึ่งนั่นเองก็เป็นที่มาว่าผมได้แจ้งไปแล้วตั้งแต่การเปิดรับสมัครทีมงาน และตอนประกาศแต่งตั้ง ว่าเราต้องเคารพการตัดสินใจของทีมงาน อันไหนติดปัญหาก็แก้ไขกันไป และก็ควรรับฟังความเห็นของสมาชิกส่วนใหญ่ด้วยว่าต้องการอะไร เพื่อที่จะได้ทำออกมาได้ตรงความต้องการของสมาชิกส่วนใหญ่ แต่จะให้ทำออกมาแล้วถูกใจหมดทุกคนนั่นคงเป็นไปไม่ได้แน่นอน ผมเองก็ไม่ได้ไปลงรายละเอียดว่าต้องให้ทีมงานชี้แจงทุกขั้นตอนแบบละเอียดยิบ ขอเน้นภาพรวมเป็นหลัก ส่วนไหนที่จะโพรเทคป้องกันตัวเองจากข้อครหาที่อาจเกิดขึ้นในอนาคต ก็ให้เตรียมเก็บข้อมูลหรือหลักฐานเอาไว้ ประมาณนั้นครับ

ผมเองก็พยายามพิมพ์สรุปมาให้แบบให้รวบรัดและสั้นที่สุด เพราะหากให้อธิบายกันจริงๆจังๆ คงทำไม่ได้ครับ เฉพาะมานั่งคุยกันก็อย่างต่ำครึ่งวันไม่จบหรอกครับ ส่วนเรื่องการนัดคุยและหาแนวทางต่อจากนี้ เดี๋ยวจะได้นัดวันกันอีกทีครับ ใครที่รู้รายละเอียด ขั้นตอนการทำงาน อยากเสนอแนะวิธี มาช่วยกันออกความเห็นและเข้ามาช่วยกันทำในส่วนนี้ครับ ท่านจะได้รู้ว่ากระบวนการทำงานมันมีอะไรหลายๆอย่าง มีปัญหาต่างๆเข้ามาตลอด แต่ส่วนใหญ่ก็จะช่วยกันแก้ไขปัญหาให้ภาพรวมของงานผ่านไปได้ เพราะแค่แนวคิดและกระบวนการทำงานของแต่ละท่านก็ไม่ตรงกันแล้วครับ

เดี๋ยวเอาไว้ค่อยๆอธิบายในส่วนต่างๆอีกทีนะครับ
ขออภัย!! กรุณาล๊อกอินเพื่อ เข้าสู่ระบบ หรือทำการ สมัครสมาชิก ก่อนจึงจะมองเห็นรูปภาพ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

• No.000
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ สมาชิกคลับรุ่น 1
อัพเดตครับ เมื่อวานไปเอาพวงกุญแจมาแล้วนะครับ ไม่เป็นเป็นอะไร อยู่ในกล่องไม่ได้แกะดู

ส่วนเรื่องเสื้อเดี๋ยวทางคุณไผ่จะเอาขึ้นมาให้วันอาทิตนี้ครับ ส่วนที่เหลือเดี๋ยวจะค่อยๆทยอยดำเนินการให้ครับ
ขออภัย!! กรุณาล๊อกอินเพื่อ เข้าสู่ระบบ หรือทำการ สมัครสมาชิก ก่อนจึงจะมองเห็นรูปภาพ

ออฟไลน์ tomonashi

• VIP.005
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4846
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ตาล
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ
ขอโทษนะครับ ผมไม่ได้เป็นคู่ขัดแย้งกับใครในทีมสต๊าฟเลยนะครับ

แต่ในเมื่อมีการตั้งกระทู้ให้ซักถามข้อสงสัยต่างๆ เพื่อที่ทางทีมสต๊าฟจะได้นำคำตอบมาชี้แจง
ผมซึ่งเป็นสมาชิกคนหนึ่งที่มีข้อสงสัยก็เลยถามไปตามที่ได้เห็นหลักฐาน และได้อ่านจากคำชี้แจงต่างๆ

แต่ผมค่อนข้างตกใจกับคำชี้แจงที่ว่า "ผมอยากให้สมาชิกที่ไม่เข้าใจเข้ามาทำงานตรงนี้ครับ น่าจะเข้าใจมากขึ้น"

คือ นอกจากจะไม่ได้คำตอบแล้ว คำชี้แจงยังฟังดูไม่ลื่นหูเท่าไหร่นะครับ

ผมถามไปว่าทำไมในเมื่อเราทราบจำนวนคนคร่าวๆตั้งแต่ก่อนไปMeetingอยู่แล้วว่าประมาณไม่เกิน50ท่าน(มีสมาชิกโอนเงินมาให้เพียง28ท่าน) แล้วทำไมถึงไปจองทำกิจกรรมไว้ที่150ท่าน
คำตอบที่ได้รับ คือ "ผมได้แจ้งไปแล้วตั้งแต่การเปิดรับสมัครทีมงาน และตอนประกาศแต่งตั้ง ว่าเราต้องเคารพการตัดสินใจของทีมงาน" และ "ผมอยากให้สมาชิกที่ไม่เข้าใจเข้ามาทำงานตรงนี้ครับ น่าจะเข้าใจมากขึ้น"

ผมมีความรู้สึกว่ามีหลายๆคำถามไปแทงโดนจุดอะไรหรือเปล่า ถึงได้ตอบมาเช่นนี้

เสื้อโปโลก็อีกเช่นกัน ในเมื่อยังไม่ชัดเจนว่าจะทำขายหรือทำแจกในกิจกรรมต่างๆ
ทำไมถึงรีบทำออกมาถึง 110 ตัว โดยไม่มีใบเสร็จ

เท่าที่มองถึงตอนนี้กับคำชี้แจงที่ให้มาดูลุกลี้ลุกลน เหมือนรีบใช้เงินนะครับ

ที่ผมถามก็เพราะผมสงสัยจริงๆถึงถาม เพราะดูมันค่อนข้างผิดปกติ ไม่ใช่มาคอยนั่งจับผิดอะไร

ถ้าสิ่งที่ถามไปทำให้ใครไม่พอใจ ผมก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tumlaser

• No.049
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 112
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: tum
ใจเย็นท่าน Staffตั้งใจทำงานเพื่อสมาชิคอยู่แล้วครับไม่ต้องห่วงนะครับ ส่วนเรื่องอื่นadminจะชี้แจงเป็นช่องๆครับ อย่าเอาความผิดพลาดมาโจมตีกันนะครับ อยู่กันด้วยความอบอุ่นดีกว่าครับท่าน ขอขอบคุณครับ

• VIP.005
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ
ส่วนตัวผมไม่ได้มีปัญหาอะไรกับใครนะครับ ผมก็ถามตามข้อมูลที่เห็น อะไรที่มันไม่เคลียร์ผมก็ถามต่อตามปกติ ถ้ายังไม่ได้คำตอบก็เคลียร์กันภายในทีมก่อนก็ได้ครับ แล้วค่อยมาชี้แจง ไม่ใช่ตอบแบบตัดบท

ตอนนี้กลายเป็นว่าที่ผมตั้งคำถามขึ้นมานั้นก็เพื่อโจมตีการทำงานของทางสต๊าฟซะยังงั้น ทำลายบรรยากาศและความอบอุ่นในคลับอีกต่างหาก งง!!ครับงง!!

ทำความเข้าใจกันใหม่นะครับ

ขอบคุณครับ

• No.000
ในมุมมองของคนทำงานเพื่อส่วนรวม บางคำถามที่ถามๆกันมาทำเอาทีมงานหลายๆท่านเดือด ผมเองก็มีอารมณ์บ้างเช่นกัน ผมก็คนธรรมดาคนนึง มีอารมณ์ มีความรู้สึก แต่ผมก็ได้พยายามวางตัวและเอาส่วนรวมเป็นที่ตั้ง เพื่อรักษาบรรยากาศเอาไว้อย่างถึงที่สุด รวมทั้งพยายามแจ้งทีมงานแล้วว่าขอความร่วมมืออย่าเพิ่งทำอะไรหรือโต้ตอบอะไรกันในตอนนี้ รวมถึงท่านที่ได้ลาออกไปจากทีมงานก่อนหน้านี้แล้ว แต่ยังมีงานหลายอย่างที่ผมต้องไปติดตามและถามมาให้ ดังนั้นเลยอยากให้สมาชิกเข้าใจด้วยว่า ทั้งหมดที่ทีมงานทำ เพื่ออะไร และเพื่อใคร เงินกองกลางผมก็เคยชี้แจงไปแล้วว่าไม่จำเป็นต้องมีก็ได้ แต่ผมก็อยากให้มีเพื่อที่ทีมงานจะได้ไม่ต้องควักกระเป๋าจ่ายเอง ทุกอย่างผมก็พยายามชี้แจงถึงภาพรวมและสาเหตุของปัญหาไปเกือบทั้งหมดแล้ว เพราะปัญหาหลักๆมาจากการที่สมาชิกสอบถามความคืบหน้าเรื่องของรางวัล และเรื่องเสื้อคลับ ที่ทางทีมงานยังติดค้างอยู่ และไม่ได้ชี้แจงรายละเอียดว่าเงินที่เก็บไปคนละ 300 บาท เอาไปทำอะไรบ้าง เป็นค่าอะไรบ้าง พอได้ทำการชี้แจงไป แต่ตอนนี้กลับกลายเป็นว่าเรากำลังโยงเรื่องประเด็นการใช้เงินเพื่อให้เกิดประเด็นใหม่ขึ้นมาอีก ทั้งที่การจัดกิจกรรมก็ไม่ได้มีการจัดเพื่อแสวงหาผลประโยชน์หรือกำไรจากสมาชิก ทีมงานเองก็หวังดีว่านี่คือการคืนกำไรให้สมาชิก ถึงแม้ว่าทีมงานอีกส่วนหนึ่งจะไม่เห็นด้วย เพราะมองว่าขาดทุนเยอะเกินไป จึงเป็นที่มาของปัญหาของทีมงานที่มีความเห็นไม่ตรงกัน และผมเชื่อว่าสมาชิกไม่ทราบในจุดนี้ ผมเองก็พยายามตอบได้เท่าที่ทีมงานแจ้งและชี้แจงมา ถ้าคำตอบไม่ตรงคำถาม ไม่ตรงประเด็น หรือไม่เหมาะสม ผมก็ต้องขออภัยไว้ด้วยครับ แต่ก็ฝากคิดสักนิด บางคำถาม บางข้อความที่พูดคุยเล่นกัน ทั้งในคลับ และในเฟสกลุ่ม สมควรแล้วหรือไม่ ผมก็ไม่เคยจับเอาประเด็นหรือคำพูดใครมาจับผิด หรือเชื่อมโยงให้เป็นประเด็นเลยแม้แต่น้อย เพียงแค่พยายามอธิบายให้หลายๆท่านทำความเข้าใจ แต่กลับกลายเป็นว่าตอบไม่ตรงคำถาม ไม่ตรงประเด็น และไม่เหมาะสม ทีมงานทำอะไรก็ต้องระวังตัวไปหมด ทำดีเสมอตัว แต่ถ้าพลาดขึ้นมาก็โดนกระหน่ำเละ กำลังใจในการทำงานไม่ต้องพูดถึง หมดไฟกันหมดแล้วทุกคน ทำอะไรก็ต้องระวังตัวกันทุกอย่าง วางตัวลำบาก แทนที่จะใช้รถอย่างมีความสุข ได้พบเพื่อนใหม่ มิตรภาพใหม่ ได้ช่วยเหลือเพื่อนๆสมาชิก ได้ทำเพื่อเพื่อนๆสมาชิก แต่ทีมงานทุกคนกลับไม่มีความสุขเลย เหนื่อย เครียด ปวดหัว คิดมาก กับปัญหาในเรื่องการทำงานและการประสานงาน แถมยังต้องมาเจอแบบนี้อีก

ผมเลยอยากให้สมาชิกทุกๆท่านลองทำความเข้าใจเช่นกันครับ ว่าสิ่งที่ทีมงานกำลังทำอยู่นี้ ทำเพื่อใคร

ผมเองก็ต้องขอโทษและขออภัยเพื่อนๆสมาชิกอีกครั้ง สำหรับคำพูดหรือสิ่งที่ไม่เหมาะสมที่ได้กล่าวออกไป บางครั้งมันก็ต้องมีหลุดกันบ้างครับ

ขอบคุณครับ

• VIP.005
ผมว่าคุณแอดมินไปทำอารมณ์ให้เย็นก่อนดีกว่ามั้ยครับ แล้วค่อยมาชี้แจงแทนการตอบโต้
ปัญหาหลักที่กล่าวมา อยากให้เข้าใจใหม่นะครับ
ปัญหาหลักไม่ใช่สมาชิกในคลับนะครับ และไม่ใช่เพราะสมาชิกมาตั้งคำถามเลยเป็นปัญหา
ปัญหา คือ การขาดการชี้แจงและแจกแจงรายละเอียดในส่วนต่างๆของทางทีมงาน

ผมเข้าใจนะครับว่าทุกคนอาสาเข้ามาทำตรงนี้ด้วยใจ และทำเพื่อส่วนรวม เพื่อนสมาชิกทุกท่านเข้าใจตรงจุดนี้ดีครับ ไม่ต้องถึงกับโฆษณาประโยคนี้มาทุกคอมเม้นท์ก็ได้ครับ

ถ้ามีอะไรที่ทำให้ขุ่นข้องหมองใจ ก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยละกันนะครับ

• No.000
ตามนั้นครับ ท่านใดเห็นว่าไม่ดี ไม่เหมาะสม ขอเชิญเข้ามาร่วมกันแก้ไขและผลักดันกิจกรรมให้เดินหน้าต่อไปตามที่พวกเราอยากให้เป็นครับ

สิ่งใดที่แสดงออกมาไม่ดี ไม่เหมาะสม หรือพาดพิงท่านใดไป ก็ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยเช่นกันครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ wrapwinner99

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 10825
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เก๋

• No.000
เรื่องเสื้อ ตอนนี้ได้มาแล้วนะครับ ผมได้ทยอยส่ง pm ไปแจ้งสมาชิกตามรายชื่อในใบลงทะเบียนแล้ว ยังไงรบกวนแอ๊ดไลน์มาแจ้งข้อมูลหน่อยนะครับ id : pure126

สำหรับสมาชิกที่ตามไปสมทบทีหลัง ไม่มีรายชื่อในใบลงทะเบียนนี้ รบกวนแจ้งลงชื่อไว้ได้เลยครับ ผมกำลังทยอยรวบรวมข้อมูลสมาชิก เพื่อเตรียมจัดส่งเสื้อ และของรางวัลของทีมผู้ชนะ ให้อยู่ครับ และต้องขออภัยเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านสำหรับปัญหาที่เกิดขึ้น รวมถึงความล่าช้าในการจัดส่งด้วยครับ คำพูดคำจาใดแสดงออกไปไม่เหมาะสม ต้องขออภัยเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านด้วยครับ น้อมรับผิดทุกประการ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ srangrath

• No.230
  • *
  • สมาชิก ID: 5744
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: Five
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
ยังมีเสื้อเหลือไหมครับเดี๋ยวผมช่วยซื้อคนหนึ่ง แอดไลน์มาก็ได้ครับ Line ID : five.5

สมาชิก No.230
เป็นกำลังใจให้คนทำงานครับ

• No.000
ยังมีเสื้อเหลือไหมครับเดี๋ยวผมช่วยซื้อคนหนึ่ง แอดไลน์มาก็ได้ครับ Line ID : five.5

สมาชิก No.230
เป็นกำลังใจให้คนทำงานครับ

เสื้อน่าจะมีเหลือเยอะอยู่ครับ เดี๋ยวทำการรวบรวมจัดส่งให้สมาชิกที่ไปมีตติ้งเสร็จเรียบร้อยแล้ว จะมาแจ้งรายละเอียดให้ทราบอีกครั้งนะครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ  :emo_103:

ออฟไลน์ nphrvpl

• *
  • สมาชิก ID: 11241
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: พล

ออฟไลน์ Chok

• No.401
  • *
  • สมาชิก ID: 77
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Chok
เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ  ผมสนใจสั่งซื้อเสื้อ โปโล ครับหมดหรือยัง :emo_102:

ออฟไลน์ charandb

• No.121
  • สมาชิก ID: 6091
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง
เป็นกำลังใจให้ทุกๆฝ่ายนะครับ ขอให้จบลงและเดินหน้าไปด้วยดี ไม่มีข้อขัดแย้งกัน มีอะไรคุยกันให้เครียนะครับ  ทำงานกับคนหลายๆคนมันหลายความคิด  สมาชิกที่ขัดแย้งกันอยากให้เข้ามาร่วมกันเหมือนแรกเริ่มครับ