เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังตัดสินใจ ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 5717 ครั้ง)

ออฟไลน์ Titapat

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 9494
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Chonburi
  • ชื่อเล่น: Titapat
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
กำลังตัดสินใจครับ ใช้รถวันละ 200 กม.ต่อวัน คันเก่าใช้ Civic FD ติดแก๊สของ Lovato มาใช้ดีมากครับ ก็ดูแลตามระยะ รู้สึกว่าประหยัดมาก พอมาคันนี้ช่างแนะนำให้ติดของ Omvl ค่าติด 25000 กับตัวหลอกน้ำมันอีก 1500 ช่วยแนะนำหน่อยครับว่ายี้ห้อนี้ดีไหม หรือมีท่านใดติดยี้ห้อนี้แล้วบ้างแชร์ประสบการณ์กันหน่อยครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ taoturbo

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7467
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: tao
Re: กำลังตัดสินใจ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2015, 18:12:22 »
ใช้รถเยอะ ติดแกส สมควรอย่างยิ่งครับ ถ้าเคยใช้มาแล้วก็ มีข้อมูลตัดสินใจไม่ยาก ส่วนยี่ห้อ ต้องลองหาข้อมูลเพิ่มเติมครับ ค่าติดตั้งถูกมาก(ถ้าเทียบกับที่ผมติดมา) ส่วนยี่ห้อนี้เคยได้ยิน ได้เห็นตามท้องตลาดบ้าง  รอเพื่อนสมาชิกเผื่อใครมีข้อมูลครับ

(รถมอไซค์ ในภาพโปรไฟล์สวยมากครับ)

ออฟไลน์ MaxG9

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 6407
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Max
Re: กำลังตัดสินใจ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ก.ค. 2015, 14:00:52 »
ผมว่าลองศึกษาดูข้อมูลให้ดีๆก่อนนะครับ ส่วนผมใช้ แอคคอดร์2.4 G9 ติดของ Prins มาราคา 50,000 ใช้งานมา 1 ปีนิดๆใช้ดีครับ วัสดุอุปกรณ์ บริการหลังการขายถือว่าดีครับ หรือไม่ก็ลองเข้าไปศึกษาตามลิงค์นี้ก่อนครับ https://www.youtube.com/watch?v=QBOCqrUB-i4 ส่วนจะโดนไม่โดนแล้วแต่ จขกท ครับ ส่วน HRV ของผมคันนี้จะไปติดแก๊สช่วง ธ.ค.หรือไม่ก็ ม.ค.59 แหละครับ คนใช้แก๊สยังไงก็หนีไม่พ้นครับ(สำหรับผมนะครับ)

ออฟไลน์ Mr.Jane

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9889
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เจน
  • No. 438
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ก.ค. 2015, 14:07:02 »
ผมวิ่งวันละ 130 กม เป็นอย่างน้อย
คิดว่าคงไม่ติดครับ
ปกติวิ่งเร็วประมาณ 90-110 กม/ชม
เมื่อก่อนยาริสใช้แก๊ส ตก กม ละ 1.4 บ
ตอนนี้ HRV ใช้ E20 ตก กม ละ 1.6-1.7 บ
เลยคิดว่าคงไม่ต้องติด

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ก.ค. 2015, 14:25:28 »
ขับได้เนียนมากเลยครับ ผมพยายามขับเนียนๆยังได้ไม่ต่ำกว่า 2.5 บาท/กม เลยครับ E85

ออฟไลน์ BarBoza

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1836
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: P๐p"
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ก.ค. 2015, 15:15:49 »
แล้วแต่ลักษณะการใช้งานครับ ถ้าใช้มากสู้ค่าน้ำมันไม่ไหวก็ติดไปเถอะครับอย่าคิดมาก เดียวนี้การบำรุงรักษาก็ไม่ต่างจากศูนย์บริการทั่ว (แนะนำให้ติดแบบบริการหลังการขายดี ๆ) ส่วนเรื่องกลัวเครื่องจะพังค่าซ่อมจะเยอะตอนหลัง ก็อยู่ที่การเอาใจใส่บำรุงรักษา ค่าบำรุงรักษาก็ไม่ถึงกับแพงมาก เอาเงินจากค่าน้ำมันไว้บำรุงรักษายังไงก็เกินคุ้มครับ แถมใช้ต่างจังหวัดเหมือนเรามีเชื้อเพลิงสำรองยังไงก็สบายใจกว่าถังเดียว  :emo_111: 

ออฟไลน์ Mr.Jane

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9889
  • พลังน้ำใจ : 6
  • ชื่อเล่น: เจน
  • No. 438
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ก.ค. 2015, 15:34:02 »
ขับได้เนียนมากเลยครับ ผมพยายามขับเนียนๆยังได้ไม่ต่ำกว่า 2.5 บาท/กม เลยครับ E85

E85 ราคาน้ำมันถูกจริง แต่วิ่งได้ระยะทางต่อลิตร น้อยสุดครับ

ออฟไลน์ taoturbo

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7467
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: tao
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 ก.ค. 2015, 23:14:24 »

:-\ หลังจากผมขับได้ 3000 km ด้วย E85 อัตราสิ้นเปลืองใกล้เคียงกัน ผมก็ดิ่งไป ใช้พลังงานทางเลือกทันทีครับ  :)

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 ก.ค. 2015, 23:26:37 »

:-\ หลังจากผมขับได้ 3000 km ด้วย E85 อัตราสิ้นเปลืองใกล้เคียงกัน ผมก็ดิ่งไป ใช้พลังงานทางเลือกทันทีครับ  :)
เดี๋ยวสิ้นปีนี้ตามไปใช้พลังงานทางเลือกนะครับ.....

ออฟไลน์ tapoon

• No.067
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7328
  • พลังน้ำใจ : 104
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ood
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ก.ค. 2015, 06:32:27 »
ผมวิ่งวันละ 130 กม เป็นอย่างน้อย
คิดว่าคงไม่ติดครับ
ปกติวิ่งเร็วประมาณ 90-110 กม/ชม
เมื่อก่อนยาริสใช้แก๊ส ตก กม ละ 1.4 บ
ตอนนี้ HRV ใช้ E20 ตก กม ละ 1.6-1.7 บ
เลยคิดว่าคงไม่ต้องติด
+1 ด้วยคนครับ  :)

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5513
  • พลังน้ำใจ : 62
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: KAI
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 ก.ค. 2015, 14:00:19 »
ผมว่าลองศึกษาดูข้อมูลให้ดีๆก่อนนะครับ ส่วนผมใช้ แอคคอดร์2.4 G9 ติดของ Prins มาราคา 50,000 ใช้งานมา 1 ปีนิดๆใช้ดีครับ วัสดุอุปกรณ์ บริการหลังการขายถือว่าดีครับ หรือไม่ก็ลองเข้าไปศึกษาตามลิงค์นี้ก่อนครับ https://www.youtube.com/watch?v=QBOCqrUB-i4 ส่วนจะโดนไม่โดนแล้วแต่ จขกท ครับ ส่วน HRV ของผมคันนี้จะไปติดแก๊สช่วง ธ.ค.หรือไม่ก็ ม.ค.59 แหละครับ คนใช้แก๊สยังไงก็หนีไม่พ้นครับ(สำหรับผมนะครับ)
ข้อมูลเยี่ยมครับ ผมก็ติดครับ  :emo_051:

ออฟไลน์ aumV1

• *
  • สมาชิก ID: 6878
  • ชื่อเล่น: อ้ำ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 ก.ค. 2015, 00:10:00 »
เป็นผม ผมติดนะ ประหยัดไปได้เยอะ ขนาดBenz ยังใช้ cng ได้เลย รถราคาแค่นี้ อะไรประหยัดได้ก็ประหยัดครับ รถเรา เงินเรา....

ออฟไลน์ smithbkk

• *
  • สมาชิก ID: 16465
  • ชื่อเล่น: mit
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 ก.ค. 2016, 14:38:43 »
 :emo_102:

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Aon
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 ก.ค. 2016, 17:17:49 »
 8)

ออฟไลน์ Mard Patimin

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 16466
  • จังหวัด: อ่าวนาง กระบี่
  • ชื่อเล่น: หมาด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 ก.ค. 2016, 17:49:27 »
 :)รูปสวย ขับสบายแต่เวลาวิ่งเสียงเข้าห้องดังสักนิด..
แต่ก็ชอบ..จัดไปครับผม..

Tags: