เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ถอยเข้าซอง แล้วช่วงคืนพวงมาลัย มีเสียงดังกึกที่พวงมาลัย  (อ่าน 27142 ครั้ง)

ออฟไลน์ plaita

• สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1680
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: พี
    • รางวัลและกิจกรรม

วันพฤหัส 8.00 ทิ้งรถไว้ศูนย์ คราวนี้มีการโทรแจ้งการแก้ปัญหาตลอดทั้งวัน อันนี้ผมต้องชมเชยศูนย์ครับ บริการได้ดีมาก นัดรับรถเย็นนี้ ตอนบ่ายโทรแจ้งมาว่าอะไหล่จะมาช่วงเย็น เปลี่ยนให้ไม่ทันวันนี้ ขอเลื่อนรับรถในวันถัดไป ผมโอเคครับ อันนี้ผมรับได้ เพราะพอใจการติดตามแจ้งการแก้ปัญหาตลอดทั้งวัน

วันศุกร์ นดรับรถบ่ายโมง ผมก็ไปรับและเทสอีกครั้ง เป็นที่น่าพอใจครับ รู้สึกได้ว่าพวงมาลัยไม่ก๊อกแก๊ก ไม่กึก เหมือนแน่นกว่าเดิม พร้อมกันนี้ ผมได้ให้แก้ปัญหาเรื่องเสียงแกร๊กบริเวณคอนโซลเวลาวื่งบนถนนคอนกรีต เค้าติดแผ่นกันเสียงบริเวณเสา ซึ่งเสียงไม่หายสนิท แต่ก็ลดลงไปมากในระดับพอใจ

ถึงตอนนี้คืนวันเสาร์ วันนี้ผมไม่ได้ใช้รถเลย แต่เย็นวันศุกร์ใช้รถประมาณ 25 กิโล หลังรับรถ ถือว่าโอเคครับ ปกติดี

สิ่งที่ผมพอใจฮอนด้า ซึ่งคันนี้เป็นคันที่สองคือ สนง ใหญ่ไม่ทิ้งลูกค้า ดูแลลูกค้าอย่างดี ตลอดที่รถยังอยู่ในประกัน อีกอย่างการดูแลของศูนย์หลังแจ้ง สนง ใหญ่ ใช้คำว่าดีมากครับ คงไม่ได้กล่าวหาศูนย์ว่า ถ้าไม่แจ้งคงดูแลไม่ดี ซึ่งคงแล้วแต่เคสของลูกค้าครับ /ขอบคุณคนอ่าน ที่พยายามอ่านจนจบ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ thanawat01

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5947
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Wat

วันนี้มีเสียงมาใหม่ครับ ที่เดิมแถวๆ พวงมาลัย หักขวานิดหน่อยแล้วมีเสียงติ๊ก เอาเข้าศูนย์เรียบร้อยแล้วครับ ครึ่งวัน 9.00-12.00 ช่างปรับระยะของเคเบิลเรียวให้ใหม่ครับ หวังว่าคงไม่เจออะไรอีก

คุณพี...ตอนนี้อาการที่พวงมาลัย หายหมดหรือยังครับ.....ดูเหมือนชีวิตจะวนเวียนอยู่กับศูนย์ฮอนด้า...ซะแล้ว...

ออฟไลน์ tonsak

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3978
  • พลังน้ำใจ : 22
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: นัท
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
เป็นเยอะเลยนะครับเนี่ย  ขอให้แก้รอบนี้แล้วอาการต่างๆหายหมดนะครับ  เหมือนระบบไฟมันรวนเลย  แบบนี้รับไม่ได้   :(

ตอนนี้เสียงที่พวงมาลัยหายหมดแล้วครับ ล่าสุดที่เป็น คือ ช่างปรับระยะเคเบิลเรียวให้ใหม่ครับ หายสนิทครับ ส่วนที่ดังกึกครั้งแรกหลังจากเปลี่ยนคอลั่มก็หายครับ ขับแล้วรู้สึกมั่นใจขึ้นเยอะไม่ก๊อกแก๊กเหมือนเดิม ส่วนเสียงที่แก๊กๆๆ ที่คอนโซลแถวๆหน้าปัด หรือ พวงมาลัย ไม่ทราบว่ามาจากไหน ซึ่งจะเป็นเฉพาะวิ่งบนถนนคอนกรีตในซอย แต่ถ้าเป็นถนนคอนกรีตทางหลวงเป็นบ้างแต่น้อยครับ ถ้าถนนลาดยางไม่เป็นครับ รวมทั้งเมื่อขับผ่านตามขอบสะพานหรือฝาท่อระบายน้ำของถนนลาดยาง ก็ไม่เป็นครับ
ตอนนี้กำลังสังเกตเปรียบเทียบว่าถ้าสภาพอากาศร้อนหรือเครื่องร้อน พลาสติกจะขยายตัว ความดังจะเท่ากับตอนขับรถที่เพิ่งจอดนานๆ เครื่องเย็น พลาสติกหดตัว เสียงแก๊กๆ จะแตกต่างกันหรือเปล่า

ออฟไลน์ somkamonr

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8164
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: kay
สอบถามคะ พอดีเป็นเหมือนกันเลยคะ ไม่ทราบว่าต้องแจ้งอาการแบบไหนทางศูนย์ถึงจะถึงบางอ้อเลยอะคะ หรือเข้าที่ศูนย์ไหนที่เค้าทราบปัญหาแล้วอะคะ

ช่วยเล่าอาการให้ฟังหน่อยครับ

ออฟไลน์ somkamonr

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8164
  • ชื่อเล่น: kay
เวลาหมุนพวงมาลัยจะเข้าจอดหรือถอยหลัง จะมีเสียงดังแก๊กๆ เหมือนประมาณวันพลาสติกขัดกันอะคะ

ออฟไลน์ tapoon

• No.067
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7328
  • พลังน้ำใจ : 104
  • ชื่อเล่น: ood
ขอเอาใจช่วยทุกท่านนะครับ  ;)

อาการมาอีกแล้วครับ เสียงดังกิ๊ก ตอนหมุนพวงมาลัย ซึ่งเป็นเสียงเดิมๆ ที่ช่างเคยปรับแก้เคเบิลเรียลแล้วหายครับ เช้าวันนี้เลยเอาเข้าไปศูนย์ใหม่ ช่างบอกว่าเป็นยังงี้หละ ปรับอีกก็กลับมาเหมือนเดิม เลยไปลองหมุนรถอีกคัน (รถใครไม่ทราบ) แต่รถคันนั้นดังกึก ช่างก็บอกว่าเป็นแบบเดียวกัน แต่เจ้าของรถยังไม่รู้ ผมเลยแจ้งไปว่าเอางี้ ผมขอเปลี่ยนชุดเคเบิลเรียว (เคยเช็คราคาว่าพันกว่าบาท) ช่างก็โอเค แต่ต้องให้ สนง.ใหญ่อนุมัติก่อน ซึ่งไม่มั่นใจว่าทาง สนง.ใหญ่จะอนุมัติหรือเปล่า แล้วก็โชคดีหรือโชคร้ายไม่ทราบ พอดีวันนี้มีช่างเทคนิคจาก สนง.ใหญ่จะเข้ามา เค้าเลยบอกว่าขอให้ทิ้งรถไว้ให้ทางช่างเทคนิคตรวจสอบได้ไหม๊ ผมโอเค คราวนี้ผมสรุปว่า ถ้าหากเค้าเปลี่ยนชุดเคเบิลเรียวให้ใหม่ หากเป็นอีก ผมคงยอมรับตามชะตากรรมแล้ว 555 แต่ถ้าไม่เปลี่ยนให้ ก็ไม่เป็นไร ก็ยอมรับชะตากรรมเช่นกัน 555

รอฟัง..สรุปครับ..ว่าสุดท้ายแก้อย่างไร..หายขาด..สู้ๆเอาใจช่วยครับ... :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ช่างเทคนิคบอกว่า เป็นทุกคันครับ ลองอีก 2 คัน เพิ่มเติม ก็เป็นครับ ต่อให้เปลี่ยน เดี๋ยวก็เป็นอีก  ก็คงตามนั้นครับ จะได้ไม่ต้องรื้อกันอีก หวังว่าคงไม่มีอย่างอื่นอีก เริ่มเบื่อแล้วหละครับเพราะว่าเสียเวลามากมาย 555+ ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ ใครไม่เจอ ก็อย่าพยายามหา ใครเจอแบบนี้ ก็ให้รู้ว่าปกติ จะได้จิตไม่ตก ยังไงก็ยังแฮปปี้กับรถครับ

ออฟไลน์ tomwarn

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 8856
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: ต๋อม
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
เป็นเหมือนกันเลยครับ

ออฟไลน์ ScrLk

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4866
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ปั้น
เป็นเหมือนกันครับ แต่รอให้ได้ยินชัดๆก่อนแล้วค่อยส่งไปแก้ไม่อยากให้ช่างรื้อบ่อยๆ  :P :P

Tags: