เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: HONDA HR-V Club Mini Meeting Chiangmai 14 /6/ 58  (อ่าน 27830 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arin-HRV550

• No.550
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5179
  • พลังน้ำใจ : 42
  • จังหวัด: อยู่ในตัวเมืองเก่าเชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: คุณเอก(LineID:arinchawat)
    • รางวัลและกิจกรรม
HONDA HR-V Club Mini Meeting Chiangmai 14 /6/ 58
« เมื่อ: 02 มิ.ย. 2015, 18:00:31 »
 Share 
เนื่องมาจากมีพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ หลายท่านได้เรียกร้องทั้งทางหน้าเวปของ Honda HR-V Club (ประเทศไทย)  และ หน้าเฟสของคลับ ว่า ที่เชียงใหม่ เมื่อไหร่จะมีการรวมตัว และจัด Meeting ของ  HR-V กันบ้าง เห็นที่ กรุงเทพฯ จัดกันไปตั้งหลายครั้งแล้ว 
ที่เชียงใหม่ยังไม่มีใครเป็นแกนนำ ทางผมก็ขออนุญาตอาสาเป็นผู้ประสานงานนี้ นะครับ

ตอนนี้ที่เชียงใหม่ และจังหวัดใกล้เคียง เช่นลำพูน ลำปาง เชียงราย เห็นรถ HR-V ขับกันค่อนข้างมากแล้ว บางท่านก็เพิ่งรับรถ บางท่านก็จองแล้วรถยังไม่มา  หรือบางท่านเล็งๆ ไว้อยู่ ยังไม่ได้จอง  ไปโชว์รูมก็ไม่มีรถคันจริงๆให้ดู  มางานนี้ได้เห็นทุกรุ่น ทุกสี

จึงได้จัดกิจกรรมงาน HONDA HR-V Club Mini Meeting Chiangmai  ขึ้น วัตถุประสงค์ เพื่อให้เพื่อนๆ ได้มาพบปะกัน ได้แลกเปลี่ยนความรู้  แชร์ประสบการณ์การใช้งาน เทคนิคต่างๆหรือปัญหาการใช้งาน  รวมถึงไอเดียการตกแต่งรถทั้งภายนอกภายใน   และถือโอกาสที่เพื่อนๆ จะได้พารถ HRV ที่สวยงามและเท่ห์ๆ มาโชว์กัน หลายท่านยังไม่เคยเจอหน้ากันเลย  งานนี้ได้มาพบกันตัวเป็นๆ ในสไตล์ ปิกนิค นะครับ  มีขนมอร่อยๆ และน้ำดื่ม จากเพื่อนๆในคลับมาแจกด้วย .ในบรรยากาศสบายๆๆนะครับ เสร็จงานนี้ ตอนเย็นๆจะต่อไปด้วยการเดินช้อปปิ้งหรือชวนกันไปทานอาหารก็ได้ตามอัธยาศัย

เพื่อนๆในเชียงใหม่ เชียงราย ลำปาง ลำพูน หรือ จังหวัดใกล้เคียงของภาคเหนือ ใครว่างอยากมาร่วมงานนี้มาได้เลย จะเป็นหรือไม่เป็นสมาชิกในคลับ เฟสคลับ มีหรือไม่มีสติ๊คเกอร์ หรือยังไม่ได้รถ เปิดกว้างมาได้หมดครับ ชวนครอบครัวมาด้วย 

ในโอกาสนี้ ผมใคร่ขอขอบพระคุณ ทางคณะกรรมการทุกท่านของ Honda HR-V Club (ประเทศไทย)   ที่อนุญาตและได้ให้โอกาสทางผมได้จัดกิจกรรมงานนี้ที่เชียงใหม่ ซึ่งได้รับคำแนะนำดีๆข้อคิดที่เป็นประโยชน์อย่างมาก รวมถึงต้องขอบคุณและให้เครดิต คุณตั๊ก (Safina) ผู้ประสานงานจัดมิตติ้ง ที่ กรุงเทพ ในวันที่ 6/6/58 นี้ ในคำแนะนำดีๆด้วยเช่นกัน จะดีใจมากๆ  ถ้าทางคณะกรรมการของ HONDA HR-V Club (ประเทศไทย) จะมาร่วมงานนี้ที่เชียงใหม่ ครับ  ถ้าว่างเชิญ ด้วยครับ

กำหนดจัดงานวันอาทิตย์ที่ 14 มิถุนายน 2558 เวลา 15.00-18.00 น. สถานที่ ศูนย์การค้าพรอมเมนาดา รีสอร์ทมอลล์ เชียงใหม่  ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆนะครับ   วันเวลาอาจจะกระชั้นชิดไปหน่อยครับ
กำหนดการกิจกรรมงาน  มีดังนี้
สถานที่ ศูนย์การค้าพรอมเมนาดา รีสอร์ทมอลล์ เชียงใหม่  ถนนวงแหวนรอบ 2 ด้านหลังบิ๊กซีดอนจั่น ตำบลท่าศาลา อำเภอเมือง เชียงใหม่
โดยทางศูนย์การค้าได้สนับสนุนสำรองพื้นที่ลานจอดรถเป็นส่วนเฉพาะด้านตะวันตกให้ครับ

โปรแกรมกิจกรรม
15.00 – 16.00 : ถ่ายรูปกับรถHRV ของท่านหน้างานก่อน
                        นำรถเข้าจอดตามช่องที่เตรียมไว้
                        ขอความกรุณาถ่ายรูปเลขกิโลเมตรที่รถวิ่งได้ลงมาด้วยครับ
                        ลงทะเบียน รับประทานของว่าง
16.00 น. เปิดงาน  แนะนำตัวระหว่างเพื่อน  ถ่ายรูปหมู่กับป้ายไวนิลร่วมกัน
16.30 น. ร่วมแชร์ประสบการณ์  เทคนิค ปัญหา การใช้รถ HR-V
17.00 น. ชมรถเพื่อนๆ  ถ่ายรูปกับรถ HRV คันสวยๆเท่ห์ๆ
17:30 น. จับรางวัลจากผู้สนับสนุน (ขอสงวนสิทธิ์การจับรางวัลให้สำหรับผู้นำรถHRVมาเท่านั้น)
18.00 น.  เลิกงาน  หรือจะนัดกันเข้าไปสังสรรค์ต่อได้ในศูนย์การค้า ได้ตามอัธยาศัย

หมายเหตุ ทางคณะจัดงานขอสงวนสิทธิ์ ในการนำสินค้าต่างๆ มาจำหน่ายในงาน รวมถึงการใช้เสียงเครื่องยนต์ที่ดังเกินขนาด ซึ่งอาจจะไปรบกวนลูกค้าท่านอื่นๆของศูนย์การค้าครับ ส่วนการจับรางวัลสำหรับผู้ที่นำรถHRV มาลงทะเบียนภายในเวลาที่กำหนดเท่านั้นนะครับ

เพื่อนๆท่านใดที่สนใจมาร่วมงาน ลงชื่อตอบท้ายกระทู้ได้เลยครับ. จะได้เตรียมของว่างให้พอเพียงกับจำนวนผู้ร่วมงาน

แล้วพบกันวันที่ 14 มิถุนายน 2558 นี้นะครับ
 :emo_103: :emo_103: :emo_103:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2015, 13:14:54 โดย Arin HR-V »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

• No.550
  • จังหวัด: อยู่ในตัวเมืองเก่าเชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: คุณเอก(LineID:arinchawat)
Re: HONDA HR-V Club Mini Meeting Chiangmai 14 /6/ 58 เชียงใหม่พบกันนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2015, 19:00:22 »
ขอขอบคุณศูนย์การค้าพรอมเมนาดารีสอร์ทมอลล์ที่อนุเคราะห์สนับสนุนสถานที่จอดรถเฉพาะส่วนให้โดยไม่คิดค่าใช้จ่ายครับ

เพื่อนๆที่ตอบรับมาร่วมงาน :emo_102: และขอขอบคุณผู้สนับสนุนใจดีให้ของรางวัลมาจับฉลากในงาน
1. คุณ Kuntinatt.Samart รุ่นS.เงินอลาบาสเตอร์        1.ร้านTZ Racing Shop เชียงใหม่
2. คุณทศ รุ่น E. เทารุส                                             2.ร้าน We Shop (สี่แยกแอร์พอต)
3. คุณChai cmfc รุ่นEL.เงินอลาบาสเตอร์                   3.ร้าน Eazy Option(อีซี่ ออฟชั่น)เชียงใหม่
4. คุณKeng(HRV-chiangmai)รุ่น E สีเทารุส       4.ร้าน Pro Carwrap ติดสติ้คเกอร์ให้เป็นหลังคาแก้ว
5. คุณ Arin รุ่น EL. ขาวมุก (ผมเอง)                           5.ร้านเรืองชัยยนต์ เชียงใหม่
6. คุณ  Pitsanu F. Nu. รุ่น E ขาวมุก     6.บจก.เชียงใหม่ฮอนด้าออโตโมบิล(สันทราย-ดอยสะเก็ด)
7. คุณ Hear Chriskab. รุ่น.EL  เทารุส.                      7.ร้านเคลือบแก้วProWash Chiangmai
8. คุณภิกขเว รุ่น E  ขาวมุก                                       8. โรงแรมวู้ดฟิลล์รีสอร์ทเชียงใหม่
9. คุณ Tor Fxckspeed. รุ่น EL. ขาวมุก
10. คุณ Nuchy. รุ่น EL สีน้ำเงิน
11. คุณนู๋เบลลี่ สีชบา รุ่น EL. ขาวมุก
12. คุณ Sawitree Wesakawee รุ่น EL ขาวมุก
13. คุณ Kanyalak รุ่น EL เงินอลาบาสเตอร์
14. คุณแพรว รุ่น E ขาวมุก
15. คุณแสงระวี ติ๊บบุตร. รุ่น S.ขาวมุก (ลำปาง)
16. คุณกสิมา ติ๊บบุตร รุ่น E. เงินอลาบาสเตอร์ (ลำพูน)
17. ลูกค้าฮอนด้าแมทริกซ์คุณอนุรักษ์ รุ่น ELเทารุส
18. ลูกค้าฮอนด้าแมทริกซ์คุณรัตนา รุ่น EL เงินอลาบาสเตอร์
19. ลูกค้าฮอนด้าแมทริกซ์ของคุณออน รุ่น E ขาวมุก
20. คุณต๊อก รุ่น  E. ดำมุก (เชียงราย)
21. คุณรัตนา รุ่น. EL ขาวมุก
22. คุณเอกนรินทร์ รุ่น EL. เทารุส
23. คุณ Nuttitichaya Boonoun รุ่น EL. เทารุส
24. คุณวิไลวรรณ อินทร์เสาร์ รุ่น E ขาวมุก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิ.ย. 2015, 12:18:51 โดย Arin HR-V »

ออฟไลน์ Eazy Option

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7680
  • พลังน้ำใจ : 14
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: อาร์ม
  • ทำในสิ่งที่รัก และ รักในสิ่งที่ทำ
Re: HONDA HR-V Club Mini Meeting Chiangmai 14 /6/ 58 เชียงใหม่พบกันนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2015, 21:19:18 »
งานดีๆ แบบนี้ ต้องจัดบ่อยๆ ครับ
 :emo_102:
ร้าน Eazy Option (อีซี่ ออฟชั่น) สันทราย เชียงใหม่ ยินดีให้บริการครับ เครื่องเสียงรถยนต์ ชุดเเต่งรอบคัน อุปกรณ์ของเเต่งรถต่างๆ โทร 094-6080555 Line id : arm_cm

ออฟไลน์ bosstertee

• No.075
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4614
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: ตี๋
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2015, 21:20:31 »
ยอดเยี่ยม เชียงใหม่ :emo_090: :emo_090: :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ Safina

• No.047
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4996
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Safina
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2015, 09:03:29 »
ดีใจกับคุณเอกและทางทีมที่ร่วมจัดงานที่เชียงใหม่ด้วยนะคะ เสียดายที่พี่ติดงานมาร่วมสนุกด้วยไม่ได้ เลยอดชิมขนมฝีมือน้องอ๋อยเลย พี่ว่าอาจมีเพื่อนๆชาวกทม.และจังหวัดอื่นๆที่แพลนไปเที่ยวเชียงใหม่พอดี มาเข้าร่วมสนุกครั้งนี้ด้วยนะคะ พวกเรารอชมภาพบรรยากาศจากเชียงให่เช่นกันนะคะคุณเอก  :emo_102: :emo_102: ;) ;)

• No.550
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2015, 09:31:48 »
ดีใจกับคุณเอกและทางทีมที่ร่วมจัดงานที่เชียงใหม่ด้วยนะคะ เสียดายที่พี่ติดงานมาร่วมสนุกด้วยไม่ได้ เลยอดชิมขนมฝีมือน้องอ๋อยเลย พี่ว่าอาจมีเพื่อนๆชาวกทม.และจังหวัดอื่นๆที่แพลนไปเที่ยวเชียงใหม่พอดี มาเข้าร่วมสนุกครั้งนี้ด้วยนะคะ พวกเรารอชมภาพบรรยากาศจากเชียงให่เช่นกันนะคะคุณเอก  :emo_102: :emo_102: ;) ;)

เพื่อนๆ  HRVทั่วไทย ถ้าได้มาเชียงใหม่ช่วงนั้น เชิญมาร่วมงานกันนะครับ
 O:-) O:-) O:-)
 :emo_102: :emo_102: :emo_102:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2015, 14:55:24 โดย Arin HR-V »

ออฟไลน์ Thitivorada

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 9498
  • พลังน้ำใจ : 1
  • ชื่อเล่น: แพรว
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2015, 09:33:31 »
สนใจไปร่วมงานคะ  แพรว สีขาว รุ่นE คะ

ออฟไลน์ styleup

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3731
  • พลังน้ำใจ : 30
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: style
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2015, 11:16:24 »
 :emo_051: :emo_051: อบอุ่นมากขึ้นแน่นอนครับ ครอบครัวHR-Vโซนภาคเหนือ เชียงใหม่

;) ;) รอชมรูปนะครับ
STUFFITยางช่วยลดเสียงรบกวนเข้าห้องโดยสาร ผลงานมากกว่า1,000คัน /ฟิล์มกันรอยจากอเมริกา ✔เบ้ามือจับ ✔ชายบันได ✔ขอบฝาท้าย แบบตรงรุ่นHonda HRV / พรมปูพื้น3Dกันน้ำ /
ลิงค์ร้าน http://www.hondahrvclub.com/index.php/topic,536.0.html

• No.550
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2015, 11:32:21 »
ในกิจกรรมงานนี้ ถ้าเพื่อนๆ ท่านใดที่ถอดอะไหล่ ถอดชุดแต่งเดิมออก แล้วไม่ได้ใช้ ยังเก็บไว้ที่บ้าน
เช่น ล้อแม๊กซ์เดิม วิทยุเดิม  พรมปูพื้น  ผ้ายางปูพื้น  ผ้าคลุมรถ สเกิ้ตข้าง หรืออื่นๆ
จะนำมาแลกกันในงานก็ได้นะครับ
 :emo_107: :emo_107: :emo_107:

• No.550
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2015, 12:09:20 »
:emo_051: :emo_051: อบอุ่นมากขึ้นแน่นอนครับ ครอบครัวHR-Vโซนภาคเหนือ เชียงใหม่

;) ;) รอชมรูปนะครับ

ถ้าทาง styleup. จะสนับสนุนของรางวัลชิ้นเล็กๆก็ได้นะครับ.
ที่เชียงใหม่ยังไม่มีตัวแทนใช่เป่าครับ
 :emo_051: :emo_051:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2015, 12:40:16 โดย Arin HR-V »

• No.550
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2015, 14:58:38 »
สนใจไปร่วมงานคะ  แพรว สีขาว รุ่นE คะ

ลงชื่อให้แล้ว OK ครับ.
 :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ nawin

• No.606
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7911
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: Ang Thong
  • ชื่อเล่น: jax
  • jax Like Drinking Water
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2015, 15:50:28 »
 :'( :'(

ออฟไลน์ Rodeo9

• No.253
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 7831
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: CM
  • ชื่อเล่น: TT
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2015, 09:16:28 »
 :'( :'( :'(  นับถอยหลังรอ

ออฟไลน์ Kanyalak

• No.331
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8712
  • พลังน้ำใจ : 3
  • ชื่อเล่น: ต้อม
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2015, 12:04:13 »
ไปค่า ต้อมนะคะ แต่เป็นป้ายอุตรดิตถ์ นะคะ 555 O:-)

• No.550
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2015, 12:44:24 »
ไปค่า ต้อมนะคะ แต่เป็นป้ายอุตรดิตถ์ นะคะ 555 O:-)

ผมรู้ว่าคุณต้อมต้องมา ลงชื่อไว้ให้แล้วก่อนแล้วครับ. คริคริ
พบกันครับ
 :emo_090: :emo_090:

Tags: hrv meeting Chiangmai Honda