เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: Daytime running light  (อ่าน 5200 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanawat01

• สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5947
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Wat
    • รางวัลและกิจกรรม
Daytime running light
« เมื่อ: 24 พ.ค. 2015, 09:26:03 »
 Share 
ไฟเดย์ไลท์ของ HRV สามารถปรับให้ไฟดับในตอนกลางวันได้หรือไม่ครับ....

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ peerapon

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5971
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Noom_PP
Re: Daytime running light
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 พ.ค. 2015, 22:23:31 »
ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ pangtron

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 86
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: JJ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2015, 12:19:10 »
สอบนิดถึงคับไฟเดย์ไลท์รุ่นE EL เวลาสตาร์เครื่องปิดไม่ได้หรอคับ ของผมรุ่นsแต่ไปเปลี่ยรไฟหน้าเอาของรุ่นE,ELมาใส่ผม เปิด-ปิดเดย์ไลท์ได้นะคับเวลาติดเครื่องแค่หมุนปิดตรงก้านสวิตไฟ สงสัยต้องเข้าศูนย์ไปขอดูสวิตไฟของรุ่นอื่นล่ะผมสงสัยว่าทำไม่ถึงปิดเดไลท์กันไม่ได้เหมือนกัน :-X

ออฟไลน์ tapoon

• No.067
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7328
  • พลังน้ำใจ : 104
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ood
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2015, 13:36:30 »
สอบนิดถึงคับไฟเดย์ไลท์รุ่นE EL เวลาสตาร์เครื่องปิดไม่ได้หรอคับ ของผมรุ่นsแต่ไปเปลี่ยรไฟหน้าเอาของรุ่นE,ELมาใส่ผม เปิด-ปิดเดย์ไลท์ได้นะคับเวลาติดเครื่องแค่หมุนปิดตรงก้านสวิตไฟ สงสัยต้องเข้าศูนย์ไปขอดูสวิตไฟของรุ่นอื่นล่ะผมสงสัยว่าทำไม่ถึงปิดเดไลท์กันไม่ได้เหมือนกัน :-X
ของผม E ปิดไม่ได้นะ    ผมว่ามันคือ เสน่ห์ ครับ C:-) C:-) C:-)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิ.ย. 2015, 13:38:24 โดย tapoon »

ออฟไลน์ P@ng

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5421
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: เดิมกทม-มาทำงานอุดร
  • ชื่อเล่น: เพ้ง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2015, 14:26:15 »

สตาร์ทเครื่อง ไฟเดย์ไลท์ติดเลยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ T_T3299

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5111
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: นิก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2015, 17:21:59 »

สตาร์ทเครื่อง ไฟเดย์ไลท์ติดเลยหรือเปล่าครับ

เปิดรถ กดปุ่มก็ติดเลยครับ พอสตาร์ทเครื่องไฟ DRL จะดับไปแปปนึงแล้วติดขึ้นมาใหม่ครับ
(ยังหาที่ปิดไม่ได้)

ออฟไลน์ Achita

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5349
  • พลังน้ำใจ : 3
  • ชื่อเล่น: ตะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2015, 11:20:21 »
คือ concept ครับ โดยปกติรถทุกรุ่นที่มีไฟ day light ติดมากับรถ จะไม่สามารถปิดได้นะครับ เป้นเรื่องปกติครับ ผม ส่วน รถใครที่ปิดได้นั้น น่าจะมาจากการไปติดเพิ่มครับ เพราะ  logic การทำงาน มันไม่เหมือนกันครับ...

ออฟไลน์ Crisis[N]

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 5606
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: Eakdi
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2015, 09:12:37 »
คือ concept ครับ โดยปกติรถทุกรุ่นที่มีไฟ day light ติดมากับรถ จะไม่สามารถปิดได้นะครับ เป้นเรื่องปกติครับ ผม ส่วน รถใครที่ปิดได้นั้น น่าจะมาจากการไปติดเพิ่มครับ เพราะ  logic การทำงาน มันไม่เหมือนกันครับ...

ตามนี้เลยจ้า Daytime running light จุดประสงค์ตามชื่อเลยจ้า จริงๆมันต้องติดตลอดจ้า

ออฟไลน์ Phose28

• No.330
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8768
  • พลังน้ำใจ : 36
  • ชื่อเล่น: Phose28
  • ขายฟิล์มกันรอยหน้าจอวิทยุแท้ตรงรุ่น " HR-V "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2015, 10:06:04 »

ตามนี้เลยจ้า Daytime running light จุดประสงค์ตามชื่อเลยจ้า จริงๆมันต้องติดตลอดจ้า

ใช่ครับ ปรกติ DRL ที่ติดออกมาจากโรงงาน พอสตาร์ทรถไฟก็จะติดตลอดเวลา
และจะ Dim ลง เป็นไฟหรี่ ( Position Lamp ) ตอนเราเปิดไฟหน้ารถครับ
    ถ้ามีสวิตช์ปิด แสดงว่าติดเพิ่มจากข้างนอกแน่นอนครับ
** DRL ที่ดีไม่ควรมีสวิตช์เปิด-ปิดครับ
เพราะในเวลากลางคืน คนขับบางคนอาจลืมปิด ซึ่งจะทำให้แสงแยงตา
คนที่ขับรถสวนมา ( DRL มีแสงความแข็มสูงมากเพราะต้องให้เห็นเวลากลางวัน)
***ดีที่สุดคือให้ทำงานแบบ Auto สัมพันธ์กับไฟหรี่ครับ
 :emo_090: :emo_090: :emo_090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2015, 10:37:11 โดย Phose28 »
The Engineer.**ขายฟิล์มกันรอยหน้าจอวิทยุแท้ตรงรุ่น " HR-V "
Line ID : phose28

ออฟไลน์ kidmu

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 8490
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: Kidda
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2015, 12:33:23 »
ผมว่าอยู่ที่มาตรฐานของแต่ละผู้ผลิตรถนะครับ

เพราะอย่าง Mazda CX-5 เลือกเปิดปิดได้

นี่ยังไม่รวมถึงพวกรถยุโรป อย่าง Mercedes BMW พวกนี้สามารถเลือกเปิดปิดได้หมดครับ

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5513
  • พลังน้ำใจ : 62
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: KAI
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2015, 13:52:09 »
 :D    :-X

Tags: