เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ##สาวๆแต่งรถได้โหดมาก## HONDA HR-V Titanium black / issue4#Photography styleup  (อ่าน 49662 ครั้ง)

ออฟไลน์ styleup

• สมาชิก 500 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3731
  • พลังน้ำใจ : 30
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: style
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
กลับมากับการรีวิวของแต่งHONDA HR-V
ก่อนหน้านี้ ผมได้รีวิว รถพี่โด่ง(สีขาว)issue1#และ2 / และรีวิวรถตั้ม(สีน้ำเงิน กดต่ำ)issue3#
ครั้งนี้กลับมาเจอกันอีกครั้งกับการรีวิวของแต่ง รถคุณนุ่นissue4#

issue4#Photography styleup

ครั้งนี้เรากลับมารีวิวHONDA HR-Vสีดำมาดูกันว่าเจ้าของแต่งกันไปแนวทางไหน เจ้าของรถ คุณนุ่น016 ตั้งชื่อรถตัวเองว่า  HONDA HR-V Titanium black

นัดถ่ายทำกันช่วงบ่าย โดยผมเองเป็นคนเลือกสถานที่ และวางแนวทางการถ่าย อยากจะรีวิวของแต่งแบบชัดๆ แต่ด้วยฝนฟ้าอาจไม่เป็นใจ(ยังไม่ตก)แต่เรากลัวกันไว้ก่อน...ผมเลยเลือกสถานที่ลานจอดรถ เรียกว่าฝนมาก็ไม่กลัว คุณนุ่น(เจ้าของรถ)"เป็นสาวสวย"ที่รัก.ในการแต่งรถมากจนบางท่านที่ไม่รู้จัก..อาจคิดว่ารถคันนี้ไม่ใช่รถของคุณนุ่น..แต่เพื่อนๆสมาชิกจะทราบกันดีว่า คุณนุ่น"แต่งเอง"ก่อนที่จะมาเจอกัน...เรียกว่าวินาทีสุดท้ายคุณนุ่น..ยังไปทำรถก่อนจะมาเจอกับผม รถคุณนุ่นทำไปเยอะพอสมควร(ส่วนใหญ่ จะเป็นของหนักๆดังๆ) อันนี้ต้องลองชมกันดูครับเราไปชมกันเลยดีกว่าครับ

วันนี้ผมใช้เลนส์ เลนส์ Fix1.8 และ 10-22

..............................................................

สมาชิกHONDA HR-V CLUB THAILAND      No.016

..............................................................

เรามาชมกันแบบเต็มๆคัน...เริ่มกันกันที่ชุดPARTรอบคัน
คุณนุ่นเลือกใช้ชุดแต่งในไทย styleไปทางเรสซิ่ง โดยรวมก็ดูดุดัน!! แอบโหดๆ เรียกได้ว่ามาแนวแต่งสายซิ่ง(แต่งแบบเรชซิ่ง ตัวจริงขับแบบไม่ซิ่ง แค่อาจไม่ให้แซง)...เรียกว่าชุดแต่งปั้นกันขึ้นมาใหม่ๆ รถคุณนุ่นน่าจะได้ใส่มาเป็นคันแรกๆ..ก็ดูสวยโหดลงตัวดีครับ...เพื่อนๆสมาชิกที่สนใจชุดแต่งแนวนี้ ก็รองสอบถามคุณนุ่นได้ครับ อาจจะชี้เป้าให้ได้ครับ

v
v

ด้านข้างครับ

v
v

ด้านหลังครับ

คุณนุ่นแอบหมก!!..อะไรไว้ใต้ทองรถ??
เดี๋ยวค่ำกลับมาลงต่อครับ :-\ :-\

เดี๋ยวกลับมาชมกันต่อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2015, 09:29:59 โดย styleup »
STUFFITยางช่วยลดเสียงรบกวนเข้าห้องโดยสาร ผลงานมากกว่า1,000คัน /ฟิล์มกันรอยจากอเมริกา ✔เบ้ามือจับ ✔ชายบันได ✔ขอบฝาท้าย แบบตรงรุ่นHonda HRV / พรมปูพื้น3Dกันน้ำ /
ลิงค์ร้าน http://www.hondahrvclub.com/index.php/topic,536.0.html

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

Re: ##สายซิ่ง## HONDA HR-V Titanium black / issue4#Photography styleup
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พ.ค. 2015, 23:30:51 »
กลับมารีวิวกันต่อครับ

มาต่อกันที่ล้อกันนะครับ...เรามาดูกันว่าคุณนุ่นจับล้อขนาดไหนใส่เข้าไปครับ

v
v

.............................................................

v
v

.............................................................

คุณนุ่นเพิ่มความหล่อ ด้วยการใส่ล้อแม็ก..ขนาด20

มาคู่กับยาง245/35ZR20
โอ้แม่เจ้าHR-Vโดนจับยัดด้วยล้อโตขนาดนี้...ซึ่งเราจะทราบกันดีว่าHONDA HR-V ในส่วนของซุ้มล้อจะมีขนาดที่เล็ก...แต่ก็ของมันต้องลองนะครับ ดูกันต่อครับ

คุณนุ่นเสริมความหนึบและจัดทรงของรถด้วยโช๊คสตัทปรับเกลียวของH.DRIVE ขดแดง

การใช้งานของโช๊คสตัท สามารถปรับต่ำสูงได้ จัดทรงรถได้โหลดให้ต่ำลงได้ ปรับโดยการสไลด์กระบอกโดยไม่เสียค่าKของสปิงและสามารถ ปรับความหนึบหรือจะให้นุ่มได้โดยปรับที่หัวโช๊คปรับแข็ง-นุ่ม ได้ 32 ระดับ

จัดทรงรถออกมา...ก็ดูลงตัวอย่างไม่น่าเชื่อ..ขนาดมาคู่กับแม๊ก20นิ้ว ดูแล้วก็ขับได้ปกติ(ผู้โดยสาร2ที่นั่ง) หากด้านหลังมีผู้โดยสารเพิ่ม ก็คงต้องดูว่า ยางจะติดซุ้มล้อไหม แต่โดยรวมคุณนุ่นบอกว่าขับสบาย แถมได้ฟิวหนึบของโช๊คมาช่วยทำให้ช่วงล่างทรงตัวดีขึ้น

v
v

ฟิวขับขึ้นลงที่จอดรถก็ขับสบาย(รูปไม่ได้ใส่เอฟเฟคใดๆครับ ทุกรูป เป็นแสงจริง ที่ตั้งใจถ่าย และรอเวลาครับ

.....................................................

:-\ :-\"ไหนๆก็ไหนๆ รีวิวของแต่งมาจนถึงช่วงล่างกันแล้ว ก็จะขอนำเสนอ อะไรบ้างอย่างที่บอกว่า ดังๆ นั่นก็คือ"ท่อ :emo_051: :emo_051:

...............................................

คุณนุ่น เสริมความเร้าใจเวลาเหยียบคันเร่ง..ด้วยการลงท่อคู่เป็นท่อคู่ที่ไม่ใช่ท่อหลอก แต่จะเป็นท่อจริงทั้งคู่ โดยมีหม้อพักแยกข้างละ1ใบเคื่องๆ แถมยังเพิ่มเงินจัดเป็นปลายท่อแบบ Titanium

...............................................

โดยรวม ตัวท่อต่อจากพักกลาง ถอดง่ายใส่ง่าย ใส่แล้วดูลงตัวเพิ่มความโหดให้กับรถได้มากทีเดียว(ส่วนตัวผมแอบชอบท่อชุดนี้มาก...ชอบมากจนต้องนอนถ่ายเพื่อจะให้ได้รูปมาครับ) :-\ :-\

.........................................................

จบเรื่องท่อครับ เราไปดูของแต่งจุดอื่นกันต่อครับ

v
v
v

.....................................................

กลับมาดูของแต่งในส่วนอื่นกันต่อครับ

เริ่มที่หางหลัง ทรงMUGEN และหุ้มเคฟล่า

....................................................

LOGO I-VTEC สติ๊กเกอร์Titanium

.......................................................

LOGO VEZEL สติ๊กเกอร์Titanium

...........................................................

[size=14ptสติ๊กเกอร์69[/size]

.........................................................

Hแดงไม่แท้(เพราะว่ากลัวหายครับ) เอาจริงๆถ้าไม่บอกว่าซื้อมาเท่าไหร่ ก็แยกไม่ออก ว่าแท้หรือไม่แท้ :-\

....................................................

ครอบกระจกมองข้าง เคฟล่าแท้...คนที่ทำขายไม่ใช่คนอื่นคนไกล

จะกลับมารีวิวต่อนะครับ รถคันนี้ยังมีไรอีกเยอะครับ

:emo_051: :emo_051:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ค. 2015, 12:11:33 โดย styleup »
STUFFITยางช่วยลดเสียงรบกวนเข้าห้องโดยสาร ผลงานมากกว่า1,000คัน /ฟิล์มกันรอยจากอเมริกา ✔เบ้ามือจับ ✔ชายบันได ✔ขอบฝาท้าย แบบตรงรุ่นHonda HRV / พรมปูพื้น3Dกันน้ำ /
ลิงค์ร้าน http://www.hondahrvclub.com/index.php/topic,536.0.html

Re: ##สายซิ่ง## HONDA HR-V Titanium black / issue4#Photography styleup
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พ.ค. 2015, 23:31:05 »
กลับมารีวิวกันต่อครับ

อันนี้แอบน่ารักหวานๆแบบสาวๆครับ

v
v
กันกระแทก(อันนี้ช่วยได้ครับ สำหรับใครที่ต้องมีกระเป๋าและของด้านหลัง)จะถูกจะแพงขอแดงไว้ก่อน ...คันนี้เกือบทั้งคันครับ เจ้าของบอกว่า อยากทำหลังคาแดงด้วย แต่ยังไม่ได้ทำครับ

.......................................................

ไฟที่ขอบลำโพง...เป็นของ0นะครับ ราคาค่าตัว2ข้าง...เกือบหมื่น สวยมากๆครับ...แต่เจอราคา ก็น่าตกใจ แต่ของแท้japanของดีแน่นอนครับ

v
v

รวมไฟต่างๆในรถครับ

...................................................

มาดูกันต่อกันที่หลังคาครับ

v
v

หลังค้าคุณนุ่น ติดสติ๊กเกอร์เคฟล่า ทั้งหมดเลยครับ(เห็นได้ชัดว่า แม้แต่หลังคาก็ไม่เว้น ที่จะแต่งครับ

v
v

อันนี้โชว์ ความเป็นHONDA HR-V EL ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พ.ค. 2015, 19:50:02 โดย styleup »

ออฟไลน์ philosomrii

• No.443
  • สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 9149
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Benz
 :emo_051: :emo_051:สวยงามมากเลยครับ ;)

ออฟไลน์ Noon sopida

• No.016
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6521
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กรุงเทพ
รูปสวยมากเลยค่ะ  ;)ขอบคุณช่างภาพนะคะ  :emo_103:

ออฟไลน์ กิจมีนบุรี

• No.371
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8197
  • พลังน้ำใจ : 3
  • ชื่อเล่น: กิจมีนบุรี ครับ
  • Love - love
ปักสมอ นั่งรอชมเชยอ่ะค่ะ

ออฟไลน์ KarnL

• No.214
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7666
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: KarnL

ออฟไลน์ tanet2506

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 6325
  • พลังน้ำใจ : 0
  • ชื่อเล่น: ye
สวยมากครับรถสีเดียวกันเลย :-*

ออฟไลน์ osaka99

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 828
  • พลังน้ำใจ : 9
  • ชื่อเล่น: osaka99
สวย  :emo_069:
ขายน้ำยาเคลือบแก้วแท้ Honda HRV เคลือบง่ายด้วยตัวเอง WAX เครื่องขัดสีรถยนต์ ประดับยต์ กล้องติดรถยนต์ น้ำยาขัดสีรถ ดูแลรถครบวงจร ลดกระหน่ำ!! คลิ๊กๆ ---> www.osaka99.com โทร. 085-310-9191, 085-190-8181 LINE: osaka99.com ยินดีให้คำปรึกษาฟรีค่ะ  ลดถูกกว่าห้างมากๆๆๆๆๆ

ฝากข่าวประชาสัมพันธ์

6/6/58มีMini Meeting  สมาชิกท่านใดที่สนใจ มาพบปะพูดคุยดูรถแต่งHONDA HR-V เพื่อเป็นแนวทาง และได้รับการแนะจากเจ้าของรถ แบบกันเอง เข้าไปตามลิงค์ด้านล่างนี้ได้เลยนะครับ

http://www.hondahrvclub.com/index.php/topic,2788.0.html

การรวมตัวของคนใช้รถHONDA HR-V พบปะพูดคุยถึงประเด็นปัญหาต่างๆ แนวทางการแก้ไข แนวทางการแต่งรถ ดูแลรักษา จะแต่งเยอะ หรือจะเดิมๆ มีสติ๊กเกอร์หรือไม่มี กำลังจะได้รถก็มาได้หมดเรามาแบ่งปันข้อมูล แนะนำแนวทางต่างๆ จากผู้ใช้จริง เพื่อนๆพี่ๆน้องๆครอบครัวHONDA HR-V CLUB THAILAND ฮอนด้า เอชอาร์วีคลับ (ประเทศไทย)

ออฟไลน์ Safina

• No.047
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4996
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Safina
รถน้องนุ่นหล่อสไตล์โหดจริงๆค่ะ ช่างภาพถ่ายออกมาได้หล่อมากขึ้นไปอีก สุดยอดจริงๆค่ะ รอชมรถจริงที่งานมิตติ้ง CDC ค่ะ

ออฟไลน์ Armmy

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5512
  • พลังน้ำใจ : 51
  • ชื่อเล่น: Arm
สวยเปรี้ยวมากจ้า  :emo_051:

ออฟไลน์ tokykung

• No.352
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8572
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: เชียงราย
  • ชื่อเล่น: tokykung
ดำ แดง ดุ ดู ดี ....^^

ออฟไลน์ lesson

• No.210
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4862
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: zing1911
งามมากๆ  :-*

ออฟไลน์ ธนธร

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 8209
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ดั๊ก
สวยงามมากคัฟ_แม็กของอารัย ขอบเท่ารัยคัฟ :emo_051:

Tags: