เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: อุบัติเหตุ แผลสดๆเลย  (อ่าน 13202 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chelly

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5051
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: Chelly
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: อุบัติเหตุ แผลสดๆเลย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 05 พ.ค. 2015, 16:45:40 »

ดูจากขนาดแผล ค่อนข้างจะกว้าง  แผลระดับนี้ เปลี่ยนได้เลยครับผม แต่มันก็จะมีข้อเเต่ต่าง คือ ถ้าเปลี่ยน ซ่อมไวกว่า กรณีที่อะไหล่ประตูมีของนะครับ เพราะบางที่รถใหม่ของมักจะไม่ค่อยมีเนื่องจาก ผลิตให้รถที่ออกใหม่หมด ทำให้ของขาดสต๊อค ข้อเสียคือ จะมีผลเวลาถ้าในอนาคตคิดที่จะขายรถ มันก็จะมีประวัติว่า เปลี่ยนประตู อาจเเสดงว่า มีการชนหนักมา ทำให้ราคาตกได้

ถ้าซ่อมก็จะใช้เวลาซ่อมนานกว่า ตีเปลี่ยนประตูครับ   ส่วนตัว ถ้าซ่อมได้ ซ่อมดีก่าครับ ยังไงของคู่ตัวรถย่อมดีก่าครับ การซีนขอบประตูโรงงานซีนเนียนกว่าเยอะครับ ยาวหน่อยนะครับ  :P

ขอบคุณมากค่ะพี่ 

เมื่อวานเอาไปให้ศูนย์ดูแล้ว ทางเจ้าหน้าที่ใจดี บอกว่าให้เปลี่ยนประตูใหม่เลย  8)

เขาเห็นใจเห็นเป็นป้ายแดง  :'( เลยให้เปลี่ยนประตูจะดีเคาะ แล้วพ่นสี

แต่ท่าทางจะรออะไหล่นาน ช่วงนี้ฝนตกด้วย กลัวมันขึ้นสนิมจังเลยค่ะ   :emo_008:

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 05 พ.ค. 2015, 16:49:34 »
เป็นภาพที่สะเทือนใจคนรักรถจริงๆ เจ้าสีเทาของผมจะเอาไปให้หลวงพ่อเจิมให้ เลยเอาไปเข้าคาร์แคร์ พอไปรับรถเด็กบอกว่า บนหลังคาเหนือกระจกด้านหน้า มีรอยเหมือนโดนคนเอากระดาษทรายมาลูบ รีบไปดูเป็นรอยยาวเกือบคืบนึง ที่ร้านเค้าก็ขัดให้ แต่ยังเป็นด่างๆอยู่ ผมนี่เซ็งเลย หลวงพ่อยังไม่ทันเจิม มีคนมาเจิมให้ซะงั้น

:emo_052:  ถ้าเป็นตรงกระจกนี่งานหนักเลยค่ะ 

ให้ประกันเปลี่ยนใหม่ จะดีกว่าไหมค่ะพี่ แต่อะไหล่อาจจะรอนานหน่อย

ถ้าได้อะไหล่ก็เปลี่ยนได้ทันที รอรับรถไม่เกิน 3-4 วัน (เมื่อวานไปคุยกับ จนท ศูนย์ฮอนด้ามาค่ะ )

เลือกศูนย์ที่ใจดีหน่อย ให้ทาง จนท แจ้งไปว่า ความเสียหายหนัก ขอเปลี่ยนชิ้นใหม่

รอนานหน่อยแต่ได้ของใหม่ ไร้รอยขีดข่วน

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 05 พ.ค. 2015, 16:52:47 »
ดูจากรูป นี่จะมีทำจริงๆแค่ชิ้นงานเดียว
แบบนี้ไม่ถึง 2-3 อาทิตย์ครับ หายแน่ๆ

ส่วนเรื่องเปลี่ยนบานประตู อันนี้แจ้งกับทางอู่ซ่อมไปครับให้ประกันทำเรื่อง
ได้ไม่ได้ก็ว่ากันอีกเรื่อง

เอาใจช่วยให้กลับมาไวไวครับ

ปล.รถเป็นรอยก็เศร้านิดนึง แต่ไม่มีรถใช้แล้วเดินทางลำบากมากๆนี่เศร้าใจยิ่งกว่า
ปล2.กะระยะไม่เป็นเหมือนกันครับ Civic FD ที่เคยใช้ก็เล่นสเกิร์ตรอบคันเพราะกะระยะยากนี่แหละ

เมื่อวานเอารถไปให้ศูนย์ถ่ายรูป ส่งประกัน พร้อมเซ็นใบเครม

ทางศูนย์แจ้งประกันเรียบร้อยแล้วว่าให้เปลี่ยนประตูบานใหม่เลย   :-\

รู้สึกโล่งไปเลยค่ะ  เพราะรถอีกคันของที่บ้าน ไปเคาะ แล้วก็ทำสีใหม่ ยังไงก็ไม่งามเหมือนเก่า

แต่อะไหล่คงรอนานมว๊ากกกกก ช่วงนี้ฝนตกด้วย กลัวสนิมลุกลามจริงๆเลยค่ะ  :blank:

ออฟไลน์ styleup

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3731
  • พลังน้ำใจ : 30
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: style
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 05 พ.ค. 2015, 22:18:12 »
เอาใจช่วยครับ
STUFFITยางช่วยลดเสียงรบกวนเข้าห้องโดยสาร ผลงานมากกว่า1,000คัน /ฟิล์มกันรอยจากอเมริกา ✔เบ้ามือจับ ✔ชายบันได ✔ขอบฝาท้าย แบบตรงรุ่นHonda HRV / พรมปูพื้น3Dกันน้ำ /
ลิงค์ร้าน http://www.hondahrvclub.com/index.php/topic,536.0.html

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5513
  • พลังน้ำใจ : 62
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: KAI
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2015, 16:06:26 »
ขอให้กลับมาเหมือนเดิมไวๆครับ  :emo_051:

ออฟไลน์ Pongsiri

• No.327
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5951
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Noom
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2015, 17:50:30 »
ขอให้หายไวๆ นะครับ.. โชคดีนะครับที่ศูนย์ยอมให้เปลี่ยนประตู อาจจะต้องขับอย่างนั้นไปก่อนจนกว่า part ที่สั่งมาเปลี่ยนจะได้ เปลี่ยนวันเดียวก็น่าจะเสร็จครับ เอาใจช่วยนะครับ.. :D

ออฟไลน์ talekko

• No.320
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4522
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: talekko
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2015, 08:05:20 »
สงสัยเจอ รปภ ห่านเข้าให้แล้วล่ะครับ....

ออฟไลน์ tape

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 7884
  • พลังน้ำใจ : 0
  • ชื่อเล่น: Tape
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2015, 15:07:51 »
ชนเสามาเหมือนกันค่ะ ด้วยความประมาทเอง เคลมที่ศูนย์วิภาวดีแล้วตั้งแต่ต้นเดือนมิ.ย. สรุปต้องเปลี่ยนฝากระโปรงหลัง แต่ศูนย์แจ้งว่าติดปัญหารออะไหล่จากฮอนด้าไทยแลนด์ รอจะครบเดือนแล้วค่ะ ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย สนิมเริ่มขึ้นแล้วด้วย รถใหม่ทำไมถึงรออะไหล่นานอย่างนี้ ใครรู้ช่วยตอบทีนะคะ

ออฟไลน์ offs1649

• สมาชิก ID: 9657
  • พลังน้ำใจ : 14
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ออฟ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2015, 22:00:29 »
เห็นแล้วน้ำตาจะไหล ส่งสารรถ  :-[ :-[

ออฟไลน์ Me PooH

• No.428
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9542
  • จังหวัด: Nonthaburi
  • ชื่อเล่น: Me PooH
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2015, 10:04:18 »
อะไหล่มาค่อยเอารถเข้าไปเปลี่ยนคะ ทนขับไปก่อนจะได้ไม่ลำบากนะคะ ขอให้กลับมาสวยๆ นะคะ เอาใจช่วยคะ  :emo_090:
แอร์เย็น เพลงเพราะ เกาะถนน >>> Me PooH >>> No.428

ออฟไลน์ PuiPuntai

• สมาชิก ID: 10372
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: Nonthaburi
  • ชื่อเล่น: Pui
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 05 ส.ค. 2015, 22:58:33 »
 :'( :'( :'( :'( :'(
" YOU 'LL NEVER WALK ALONE "
      www.khomplainam.com

ออฟไลน์ ipurikura

• No.425
  • สมาชิก ID: 9753
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: พุ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 06 ส.ค. 2015, 00:01:52 »
ลองขอทางศูนย์เปลี่ยนเลยครับ
รึไม่ก้ทางประกันครับ

ผมก้พึ่งถูกชนมาครับ ทางศูนย์ให้เปลี่ยนครับ

ออฟไลน์ momojojo

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 10759
  • ชื่อเล่น: mac
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 06 ส.ค. 2015, 10:29:29 »
กลับมาสวยเหมือนเดิมไวๆครับ

ออฟไลน์ yoeaj

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 11798
  • ชื่อเล่น: Yo
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 24 ก.ย. 2015, 17:55:22 »
ขอให้ซ่อมกลับมาไวๆนะครับ :emo_102:

ออฟไลน์ Armmy

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5512
  • พลังน้ำใจ : 51
  • ชื่อเล่น: Arm
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 24 ก.ย. 2015, 19:54:32 »
 :emo_110:  :-[