เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง โช็ค อัพ  (อ่าน 12193 ครั้ง)

ออฟไลน์ Armmy

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5512
  • พลังน้ำใจ : 51
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Arm
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: ถามเรื่อง โช็ค อัพ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 ก.ย. 2015, 19:59:52 »

:)   :emo_090:

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ ATTS55

• No.626
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 11913
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Mix
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07 ต.ค. 2015, 11:02:58 »
ขอบคุนสำหรับข้อมูลครับ
เกบตังเปลี่ยน H-Drive เช่นกันครับ >:D

• No.626
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 07 ต.ค. 2015, 11:05:39 »
ตอบเรื่องโช็ค!!!

.............................................

สำหรับตอนนี้..มีโช็คตรงรุ่นHONDA HR-V...จะมีH.DRIVE ที่เป็นแบบตรงรุ่น

H.DRIVEจะเป็นโช็คแบบ สตัทปรับเกียว..สามารถปรับต่ำสูงได้(โดยการปรับที่ตัวโช๊ค)และสามารถ ปรับ ความแข็งนุ่มหนึบได้ที่หัวโช็ค...ก็สรุปง่ายๆคือ เอามาโหลดให้ต่ำลงกินซุ้มล้อให้ดูสวยงามได้ครับ...ค่าตัวอยู่ที่3x,xxx

v
v

ตอบเรื่องKayaba New-SR กระบอกฟ้า 

(อันนี้ยังไม่แน่ใจเรื่องสินค้าตรงรุ่นHR-Vว่าออกมาหรือยังนะครับ)...
แต่ถ้าออกมาก็มีลักษณะเป็นเหมือนโช๊คเดิม(แต่มีคุณภาพที่ดีกว่า) โดยต้องใส่คู่กับสปิงเดิม...หรือหาสปิงแต่งที่มีในตลาดมาใส่(ก็ต้องรอตรงรุ่นครับ) ส่วนการใส่ก็จะทำให้รถทรงตัวดีขึ้นหนึบขึ้น(เพียงแต่ไม่สามารถปรับให้ต่ำสูงได้เท่านั้นครับคือไม่สามารถโหลดได้)...ราคาค่าตัวโช๊คก็ประมาณ2x,xxx ..แต่ถ้าไม่ใส่สปิงเดิมก็เพิ่มสปิงอีก6-8พัน ใครที่รอก็หาข้อมูลกันได้เลยครับ

v
v

ต่อมาก็โช็คสตัทTEIN

TEINตอนนี้ยังไม่มีตรงรุ่นHR-Vไทย...มีแต่ตรงรุ่นHR-V japan ก็ต้องรอแบบตรงรุ่นไทย...ราคาค่าตัวน่าจะอยู่ที่เลข5x,xxxบวกลบ(ยังไม่รวมกล่องEDFC-ปรับโช๊คด้วยไฟฟ้า...ค่าตัวน่าจะอยู่ที่2x,000)...แต่ตัวกล่องEDFCจะมีหรือไม่มีก็ได้ครับ

:-\ :-\ สำหรับท่านที่สนใจก็หาข้อมูลได้เลยครับ...ส่วนตัวผมไม่ได้ขายนะครับ..ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆกับค่ายไหน...แต่รู้จักกันดีกับทุกค่าย(จะบอกว่าเป็นอาชีพเก่า) เลยเอามาแนะนำกันครับ :) :)
พี่คับ
แล้วมีวิธีอื่นนอกจากเปลี่ยนโช๊คมั้ยครับ
ผมกลัวเปลี่ยนโช๊คแล้ว ฮอนด้าไม่รับประกันอ่ะครับ :emo_008:
เคยได้ยินเรื่อง ค้ำโช้คคับ คำ้โช้คพอช่วยได้ไหมครับ :emo_052:

ออฟไลน์ Interface21

• No.017
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3481
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: M
  • I'm Java Programmer
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 07 ต.ค. 2015, 11:27:22 »
อ้างถึง
พี่คับ
แล้วมีวิธีอื่นนอกจากเปลี่ยนโช๊คมั้ยครับ
ผมกลัวเปลี่ยนโช๊คแล้ว ฮอนด้าไม่รับประกันอ่ะครับ :emo_008:
เคยได้ยินเรื่อง ค้ำโช้คคับ คำ้โช้คพอช่วยได้ไหมครับ :emo_052:

ขอตอบแทนนะครับ
ถ้าเปลี่ยนโช๊ค ประกันช่วงล่างขาดทันทีครับ
ส่วนค้ำโช๊ค ผมใส่ทั้งหน้าหลังเลย บอกเลยว่าไม่ได้ช่วยอะไรมากเลยครับ อาการโยนหลังยังมีอยู่เลย ตอนนี้ใส่ค้ำโช้คเอาเท่ห์เฉยๆเลยครับ

• No.626
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 ต.ค. 2015, 17:58:35 »
อ้างถึง
พี่คับ

ขอตอบแทนนะครับ
ถ้าเปลี่ยนโช๊ค ประกันช่วงล่างขาดทันทีครับ
ส่วนค้ำโช๊ค ผมใส่ทั้งหน้าหลังเลย บอกเลยว่าไม่ได้ช่วยอะไรมากเลยครับ อาการโยนหลังยังมีอยู่เลย ตอนนี้ใส่ค้ำโช้คเอาเท่ห์เฉยๆเลยครับ

กราบขอบพระคุนมากคับพี่

สุดท้ายแล้วมีมาแบบไหนก็ต้องใช้แบบนั้นคับ 555:)

ออฟไลน์ puimarshi

• No.740
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 11822
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: สุพรรณบุรี
  • ชื่อเล่น: ปุย Marshi
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 ต.ค. 2015, 19:50:53 »
เปลี่ยนโช๊คแล้วประกันข่วงล่างขาดทันที แล้วถ้าเราเอาไปเซตให่ม่นี่จะขาดไหมอ่ะ่ ประมาณโช๊คเดิมแต่อัดน้ำมันใหม่ อ่ะครับ เซตนุ่มหนึบ

ออฟไลน์ Tua-klom

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15641
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: โต้ง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 พ.ค. 2016, 16:30:08 »
ยังไงก็ขาดครับหากมีการกระทำโดยไม่ใช่จากทาง Honda เอง

ออฟไลน์ thanawat9999

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 15905
  • จังหวัด: เพชรบุรี
  • ชื่อเล่น: lek5909
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2016, 09:11:43 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pound

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 708
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ปอนด์
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2016, 10:30:53 »
ใครไปเปลี่ยนมาแล้ว รบกวนรีวิวคอสะพาน ตอน 120 km/hr หน่อยนะครับ :emo_111: รึไม่ก็มอเตอร์เวย จากสุวรรณภูมิ ถึง ที่พักรถเอาสัก 100-120 ก็ได้ครับ ล่าสุดไปเส้นนี้มา ยอมรับเลย เมาเรือมาก O0 โดดโหยงตลอด ท่านใด้รีวิวแล้วมาแชร์คลิปกันมั่งนะครับ จะขอบคุณมากกกกเลยครับ  :emo_105:

ออฟไลน์ byaugust

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 25681
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ออกัส
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 03 ก.ย. 2019, 09:00:32 »
เด้งดีครับ...เก็บตังจะเปลี่ยนเป็น Tein คับ  :emo_108:

Tags: