เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง โช็ค อัพ  (อ่าน 20446 ครั้ง)

ออฟไลน์ Armmy

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5512
  • พลังน้ำใจ : 51
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Arm
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: ถามเรื่อง โช็ค อัพ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 ก.ย. 2015, 19:59:52 »

:)   :emo_090:

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ ATTS55

• No.626
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 11913
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Mix
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07 ต.ค. 2015, 11:02:58 »
ขอบคุนสำหรับข้อมูลครับ
เกบตังเปลี่ยน H-Drive เช่นกันครับ >:D

• No.626
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 07 ต.ค. 2015, 11:05:39 »
ตอบเรื่องโช็ค!!!

.............................................

สำหรับตอนนี้..มีโช็คตรงรุ่นHONDA HR-V...จะมีH.DRIVE ที่เป็นแบบตรงรุ่น

H.DRIVEจะเป็นโช็คแบบ สตัทปรับเกียว..สามารถปรับต่ำสูงได้(โดยการปรับที่ตัวโช๊ค)และสามารถ ปรับ ความแข็งนุ่มหนึบได้ที่หัวโช็ค...ก็สรุปง่ายๆคือ เอามาโหลดให้ต่ำลงกินซุ้มล้อให้ดูสวยงามได้ครับ...ค่าตัวอยู่ที่3x,xxx

v
v

ตอบเรื่องKayaba New-SR กระบอกฟ้า 

(อันนี้ยังไม่แน่ใจเรื่องสินค้าตรงรุ่นHR-Vว่าออกมาหรือยังนะครับ)...
แต่ถ้าออกมาก็มีลักษณะเป็นเหมือนโช๊คเดิม(แต่มีคุณภาพที่ดีกว่า) โดยต้องใส่คู่กับสปิงเดิม...หรือหาสปิงแต่งที่มีในตลาดมาใส่(ก็ต้องรอตรงรุ่นครับ) ส่วนการใส่ก็จะทำให้รถทรงตัวดีขึ้นหนึบขึ้น(เพียงแต่ไม่สามารถปรับให้ต่ำสูงได้เท่านั้นครับคือไม่สามารถโหลดได้)...ราคาค่าตัวโช๊คก็ประมาณ2x,xxx ..แต่ถ้าไม่ใส่สปิงเดิมก็เพิ่มสปิงอีก6-8พัน ใครที่รอก็หาข้อมูลกันได้เลยครับ

v
v

ต่อมาก็โช็คสตัทTEIN

TEINตอนนี้ยังไม่มีตรงรุ่นHR-Vไทย...มีแต่ตรงรุ่นHR-V japan ก็ต้องรอแบบตรงรุ่นไทย...ราคาค่าตัวน่าจะอยู่ที่เลข5x,xxxบวกลบ(ยังไม่รวมกล่องEDFC-ปรับโช๊คด้วยไฟฟ้า...ค่าตัวน่าจะอยู่ที่2x,000)...แต่ตัวกล่องEDFCจะมีหรือไม่มีก็ได้ครับ

:-\ :-\ สำหรับท่านที่สนใจก็หาข้อมูลได้เลยครับ...ส่วนตัวผมไม่ได้ขายนะครับ..ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆกับค่ายไหน...แต่รู้จักกันดีกับทุกค่าย(จะบอกว่าเป็นอาชีพเก่า) เลยเอามาแนะนำกันครับ :) :)
พี่คับ
แล้วมีวิธีอื่นนอกจากเปลี่ยนโช๊คมั้ยครับ
ผมกลัวเปลี่ยนโช๊คแล้ว ฮอนด้าไม่รับประกันอ่ะครับ :emo_008:
เคยได้ยินเรื่อง ค้ำโช้คคับ คำ้โช้คพอช่วยได้ไหมครับ :emo_052:

ออฟไลน์ Interface21

• No.017
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3481
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: M
  • I'm Java Programmer
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 07 ต.ค. 2015, 11:27:22 »
อ้างถึง
พี่คับ
แล้วมีวิธีอื่นนอกจากเปลี่ยนโช๊คมั้ยครับ
ผมกลัวเปลี่ยนโช๊คแล้ว ฮอนด้าไม่รับประกันอ่ะครับ :emo_008:
เคยได้ยินเรื่อง ค้ำโช้คคับ คำ้โช้คพอช่วยได้ไหมครับ :emo_052:

ขอตอบแทนนะครับ
ถ้าเปลี่ยนโช๊ค ประกันช่วงล่างขาดทันทีครับ
ส่วนค้ำโช๊ค ผมใส่ทั้งหน้าหลังเลย บอกเลยว่าไม่ได้ช่วยอะไรมากเลยครับ อาการโยนหลังยังมีอยู่เลย ตอนนี้ใส่ค้ำโช้คเอาเท่ห์เฉยๆเลยครับ

• No.626
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 ต.ค. 2015, 17:58:35 »
อ้างถึง
พี่คับ

ขอตอบแทนนะครับ
ถ้าเปลี่ยนโช๊ค ประกันช่วงล่างขาดทันทีครับ
ส่วนค้ำโช๊ค ผมใส่ทั้งหน้าหลังเลย บอกเลยว่าไม่ได้ช่วยอะไรมากเลยครับ อาการโยนหลังยังมีอยู่เลย ตอนนี้ใส่ค้ำโช้คเอาเท่ห์เฉยๆเลยครับ

กราบขอบพระคุนมากคับพี่

สุดท้ายแล้วมีมาแบบไหนก็ต้องใช้แบบนั้นคับ 555:)

ออฟไลน์ puimarshi

• No.740
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 11822
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: สุพรรณบุรี
  • ชื่อเล่น: ปุย Marshi
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 ต.ค. 2015, 19:50:53 »
เปลี่ยนโช๊คแล้วประกันข่วงล่างขาดทันที แล้วถ้าเราเอาไปเซตให่ม่นี่จะขาดไหมอ่ะ่ ประมาณโช๊คเดิมแต่อัดน้ำมันใหม่ อ่ะครับ เซตนุ่มหนึบ

ออฟไลน์ Tua-klom

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15641
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: โต้ง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 พ.ค. 2016, 16:30:08 »
ยังไงก็ขาดครับหากมีการกระทำโดยไม่ใช่จากทาง Honda เอง

ออฟไลน์ thanawat9999

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 15905
  • จังหวัด: เพชรบุรี
  • ชื่อเล่น: lek5909
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2016, 09:11:43 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pound

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 708
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ปอนด์
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2016, 10:30:53 »
ใครไปเปลี่ยนมาแล้ว รบกวนรีวิวคอสะพาน ตอน 120 km/hr หน่อยนะครับ :emo_111: รึไม่ก็มอเตอร์เวย จากสุวรรณภูมิ ถึง ที่พักรถเอาสัก 100-120 ก็ได้ครับ ล่าสุดไปเส้นนี้มา ยอมรับเลย เมาเรือมาก O0 โดดโหยงตลอด ท่านใด้รีวิวแล้วมาแชร์คลิปกันมั่งนะครับ จะขอบคุณมากกกกเลยครับ  :emo_105:

ออฟไลน์ byaugust

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 25681
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ออกัส
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 03 ก.ย. 2019, 09:00:32 »
เด้งดีครับ...เก็บตังจะเปลี่ยนเป็น Tein คับ  :emo_108:

ออฟไลน์ vanphong11021

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 26345
  • จังหวัด: vanphong11021
  • ชื่อเล่น: vanphong11021
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2020, 01:19:47 »

với những người bận rộn không sở hữu phổ thông thời gian đến các Spa để trị sẹo thì việc trâm kem trị sẹo tại nhà là phương pháp thuận lợi nhất. Bởi phương pháp này rất thuận tiện ko mất quá nhiều thời gian chuẩn bị. Chỉ cần làm sạch vùng da sẹo và trâm đều đặn mỗi ngày là xong. do vậy, chiếc kem trị sẹo thường được đề cập tới phổ quát là kem trị sẹo Scar Esthetique. Đây là chiếc kem được kể phổ thông trên những diễn đàn làm đẹp, coi sóc da.

Vậy Scar Esthetique là gì? tới trong khoảng đâu? trị sẹo Scar Esthetique với phải chăng không? có mang lại hiệu quả thiết thực như người ta vẫn thường kể. rất nhiều sẽ được cập nhật trong bài dưới đây.

Trị sẹo Scar Esthetique là gì ?

Trị sẹo Scar Esthetique là dạng kem dùng để tương trợ điều trị sẹo thuộc thương hiệu Scar Heal. Là công ty hàng đầu của Mỹ trong lĩnh vực nghiên cứu và cung cấp dược mỹ phẩm săn sóc và làm đẹp da. hiện giờ, các sản phẩm của nhãn hiệu đều mang mặt ở khắp nơi trên thế giới và được phổ thông người tin tiêu dùng.

Trong đấy, phải kể đến là kem trị sẹo Scar Esthetique có công dụng khiến mờ các vết sẹo lồi, sẹo lõm, sẹo rỗ, sẹo phỏng bô, sẹo lâu năm,... Nhờ dùng các thành phần với chiết xuất ngẫu nhiên như: Vitamin A, C, E, hai hoạt chất polypeptide, Coenzyme Q10,... và những thành phần khác. mang tác dụng kháng viêm, kích thích tăng sinh collagen, chiếc bỏ những sắc tố melanin gây sẹo sẫm màu. Giúp da tổn thương nhanh hồi phục và khiến cho giảm cảm giác ngứa ngáy lúc da khởi đầu lên da non. không những thế, kem trị sẹo Scar Esthetique còn giúp khiến cho mềm da, cho da mềm mịn và đều màu ko bị tình trạng thâm đen.

Kem trị sẹo Scar Esthetique thường được dùng cho những người trưởng thành và con nít trong khoảng 4 tuổi trở lên. những đàn bà với vết sẹo mổ sau sinh và hỗ trợ điều trị rạn da. Và đặc biệt là dành cho các với sẹo rỗ lâu năm, sẹo thủy đậu, sẹo do viêm da cơ địa hay sẹo đốt nốt ruồi.

Trị sẹo Scar Esthetique trong bao lâu sẽ sở hữu hiệu quả ?

Theo như các người đã sử dụng qua trị sẹo Scar Esthetique nhận xét trên các diễn đàn làm đẹp coi ngó da. Thì sản phẩm mang hiệu quả trong 3-4 tuần có các dòng sẹo mới ở mức độ nhẹ. Và 6-8 tuần với các loại sẹo hình thành dưới một năm, sau khoảng thời kì này sẽ thấy được tín hiệu. các vùng sẹo dần được khiến mờ, vết sẹo không còn bị thâm đen dần đều màu hơn. với những trường hợp sẹo ở mức độ nhẹ và nhàng nhàng thì khả năng bình phục da sẹo từ 70-80%.

Còn với những chiếc sẹo sở hữu diện tích lớn như sẹo bỏng, sẹo do chấn thương, sẹo mổ, rạn da nặng sẽ phải mất hơn nửa năm điều trị. Và khả năng bình phục tầm 70% bởi vùng da bị thương tổn sâu mà trâm kem chỉ có tác dụng ở lớp trung so bì và thượng suy bì.

bởi vậy với các ai bị sẹo lâu năm muốn trị sẹo muốn mang kết quả trị sẹo nhanh có thể chuyển sang tiêu dùng các bí quyết điều trị chuyên sâu hơn. có khả năng làm cho làm mờ và xóa sẹo lên đến 90% nên dùng tinh chất tế bào gốc Purifiant hài hòa lăn kim. Hiệu quả sẽ được thấy rõ sau 2 liệu trình điều trị sẹo tại Spa. Đây là bí quyết bình phục làn da sẹo rỗ hiệu quả hàng đầu bây giờ sở hữu chừng độ an toàn đa số tuyệt đối. ko gây kích ứng, không để lại biến chứng trên da sau lúc điều trị. Đã được chuyên gia, thầy thuốc kiểm chứng lâm sàng.

Kem trị sẹo Scar Esthetique sở hữu rẻ không?

trong khoảng các thông tin được phân phối trong khoảng nơi cung cấp, trị sẹo Scar Esthetique được bào chế trong khoảng các thành phần tình cờ. các thành phần đều ko gây hại sau khi trâm lên da. Hơn hết, từ khi được ra mắt tới năng chưa có ghi nhận trường hợp xảy ra vấn đề khi dùng sản phẩm. ngược lại, trị sẹo Scar Esthetique luôn nhận được những Đánh giá hăng hái trong khoảng quý khách. Và được tất cả quốc gia trên khắp nhập cảng và dùng vì vậy câu tư vấn cho nghi vấn trị sẹo Scar Esthetique sở hữu rẻ không? kiên cố là sở hữu nhé.

Chỉ lúc nào bạn tậu phải hàng giả, hàng fake nhái bán trôi nổi trên thị trường thì chắc hẳn là ko rẻ rồi.

bởi thế để hạn chế trường hợp tìm phải hàng fake, bạn hãy chọn những nơi bán uy tín và được chứng thực của Bộ Y tế nhé. không những thế, trước khi thoa kem nên đọc kỹ các thông báo hướng dẫn trước khi dùng trong khoảng nhà cung cấp. giảm thiểu khả năng sử dụng lâu không đem lại kết quả như mong muốn vì tiêu dùng ko đúng phương pháp.

Tags: