เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวติดแก๊ส LPG+รีวิวการใช้งาน(เปลี่ยนโช๊คใหม่ 4 ต้น สเปคเดิมโรงงาน)  (อ่าน 63489 ครั้ง)

ออฟไลน์ taoturbo

• สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7467
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: tao
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
รีวิวการติดตั้ง และการใช้งาน HR-v รุ่น S อัพเดท เรื่อยๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2019, 14:23:26 โดย taoturbo »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ tapoon

• No.067
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7328
  • พลังน้ำใจ : 104
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ood
Re: มีใครเอาไปติดแก๊ส บ้างแล้วยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มี.ค. 2015, 01:06:04 »
ผมว่าประหยัดน้ำมันแล้วนะครับ
ลองตัดสินใจดูอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ milkism

• No.032
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6942
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: มิ้ว
Re: มีใครเอาไปติดแก๊ส บ้างแล้วยังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มี.ค. 2015, 01:36:35 »
ผมรู้สึกเปลือง เมื่อเทียบกับ vios คันเดิมติดแก๊ส พอมาเปลี่ยนใช้น้ำมันรู้สึก เติมบ่อยมากๆ

ออฟไลน์ Mondayiizmonde

• No.010
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6743
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: หม่อน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 มี.ค. 2015, 02:31:25 »
ผมว่ามันก้ประหยัดแล้วนะครับ  :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ bankkung

• No.129
  • สมาชิก ID: 5115
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: แบงค์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 มี.ค. 2015, 05:59:20 »
ลองคำนวณดูก่อนครับ เผื่อเปลี่ยนใจไม่ติดแก๊ส  แก๊สเฉลี่ยอยู่ 1.65 บาท/กม    น้ำมันประมาณไม่เกิน  1.99 บาท/ กม   ลองดูเรื่องการสึกหรอด้วยครับ  ร้านติ๊กแก๊ส review อัตราสิ้นเปลือง hrv แล้วครับ สำหรับผม ผมว่าไม่คุ้ม เติมน้ำมันต่อไป

ออฟไลน์ aod_warit

• No.133
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 1905
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: อ๊อด
  • คนขายขนม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 มี.ค. 2015, 07:08:08 »
ผมรู้สึกเปลือง เมื่อเทียบกับ vios คันเดิมติดแก๊ส พอมาเปลี่ยนใช้น้ำมันรู้สึก เติมบ่อยมากๆ
เหมือนกันครับ เคยใช้วีออสติดแก็ส พอมาใช้คันนี้เติมบ่อยมาก แต่ก็วิ่งเยอะอะครับ เติมครั้งละ1000 วิ่งได้ 500 โดยประมาณก็ประหยัดนะครับผมใช้เยอะ รับรถ 1 กพ. วันนี้ 22 มีค. จะ 9000 ละ

ออฟไลน์ tapoon

• No.067
  • สมาชิก ID: 7328
  • พลังน้ำใจ : 104
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ood
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 มี.ค. 2015, 07:15:03 »
ถ้าเอาความรู้สึกนะ
แนะนำเติมเต็มถังทีเดียวเลยครับ ถ้าเติมทีละ หลักร้อย จะรู้สึกว่า เดี๋ยวเติมเดี๋ยวเติม
ผม วิ่ง กทมฯ - สป ทุกวัน อาทิตย์ละ1200 เป๊ะตลอด
เมื่อก่อนก็ vios ติดแก๊ส เหมือนกัน ติดตั้งแก๊สตั้งแต่หมดแสนโลแรก ใช้ไป5ปี เป๊ะ ยอมรับถูกจริงประหยัดจริง
แต่เครื่องเสื่อมเร็ว ไหนจะกลิ่นแก๊สเข้ารถบ้าง หม้อต้มรั่วบ้าง วาล์วดัง ฯลฯ คันนี้ผมไม่ติดชัวว์

ออฟไลน์ Safina

• No.047
  • สมาชิก ID: 4996
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Safina
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 มี.ค. 2015, 09:53:37 »
ผมกำลังหาข้อมูลอยู่ คาดว่าคงเอาไปติดเร็วๆนี้ มีใครเอาไปติดมาแล้วบ้างหรือมีข้อมูลแชร์กันหน่อยครับ

ติดแล้วค่ะ ลองคำนวณดูแล้วใช้น้ำมันไม่ว่าจะเติม E85 , 20 , 91 เฉลี่ยอยู่ที่ลิตรละ 2 บาท พอติดแก๊สลองคำนวณดูได้เฉลี่ยที่ลิตรละ 1.25 สต. ค่ะ ถ้าไม่ใช่คนที่ใช่รถเยอะอย่างเราก็ไม่น่าจำเป็นต้องติด แต่ออกรถมาสองเดือนเช็คหมื่นโลไปละ (แค่วิ่งมาทำงานออกตจว. ตราด + วังน้ำเขียว) แนะนำลองคำนวณดูจากปริมาณการใช้รถดีกว่าค่ะ

ออฟไลน์ tonsak

• สมาชิก ID: 3978
  • พลังน้ำใจ : 22
  • ชื่อเล่น: นัท
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 มี.ค. 2015, 11:27:19 »
ดูการคำนวณเป็นบาท/กม. แล้วแทบไม่คุ้มเลย  ถ้าไม่ได้วิ่งเดือนละ 3-5พันโลขึ้นไป (วิ่งวันละอย่างน้อย 100 กม.)  ส่วนตัวผมไม่ติดแน่นอน ไม่อยากมีปัญหาจุกจิก ใช้น้ำมันสบายใจกว่าแน่ๆ น้ำมันแพงกว่านิดเดียวเอง

ออฟไลน์ milkism

• No.032
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6942
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: มิ้ว
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 มี.ค. 2015, 12:23:05 »
สอบถามคุณ safina ราคาติดประมาณเท่าไหร่ครับ
 หลังจากติดแล้วตอนเดินเบารถสั่นเหมือน accord ที่ติดแก๊สมั้ยครับ ผมใช้สองอาทิตย์วิ่งไป 5000 โลแล้วครับ น้ำมันไม่ไหว

ออฟไลน์ Safina

• No.047
  • สมาชิก ID: 4996
  • ชื่อเล่น: Safina
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 มี.ค. 2015, 14:29:01 »
สอบถามคุณ safina ราคาติดประมาณเท่าไหร่ครับ
 หลังจากติดแล้วตอนเดินเบารถสั่นเหมือน accord ที่ติดแก๊สมั้ยครับ ผมใช้สองอาทิตย์วิ่งไป 5000 โลแล้วครับ น้ำมันไม่ไหว

เราติด GI ราคา 32,000 ค่ะ พอดีเป็นร้านเพื่อนเลยมั้่นใจได้ ตั้งแต่ออกมาไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ เครื่องแรงไม่มีสะดุดค่ะ คิดว่าถ้าเราดูแลรักษาตามระยะก็ไม่มีปัญหาค่ะ ปกติขับมาทำงานก็วันละ 140 กม.แล้ว ยังไม่ต้องพูดถึงถ้าต้องออกนอกเส้นทาง

ออฟไลน์ Tone

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5922
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: Tone
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 มี.ค. 2015, 15:06:29 »
ผมว่ามันประหยัดและขับดีอยู่แล้วครับ อีกอย่างไม่ชอบรถที่เอามาดัดแปลงติดแก้สครับ มีเพื่อนหลายคนเอาไปติด ขับๆอยู่ดับ ปัญหาเยอะ อาจจะเจอร้านไม่ดี สุดท้ายแก้ไม่จบต้องขายทิ้ง ราคาหายไปเยอะด้วยครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 มี.ค. 2015, 17:33:56 »
เปิดกว้างครับ กระทู้นี้ แสดงความเห็นกันได้เลย ส่วนตัวใช้รถวันละ 200 กม. (แต่ก็ไม่ได้ขับไกลขนาดนั้นทุกวัน) แต่งานบางครั้ง ไป ตจว.ไกลๆ ใช้รถมา สองคัน ติดแก๊ส ทั้งคู่ ทั้งคันเล็ก eco car และ city car เครื่อง 1500 ใครว่าประหยัด ผมก็ยังรู้สึกแปลกๆนะ สำหรับ HRV เครื่อง 1.8 ลิตร ออกรถมาสามวัน ผมซัดไป 4000 กม. แล้วค่าน้ำมันเอาเรื่องทีเดียวครับ ขนาดว่า เติม e85 ตลอดทาง ตอนนี้ตระเวณหาข้อมูล อู่ติดตั้งแก๊ส อยู่ 5-6 ที่ บริเวณย่าน บางนา สมุทรปราการ และ สำโรง มีข้อมูลพอสมควรแล้ว คิดว่าคงติดแน่นอนครับ เรื่องการดูแลบำรุงรักษา ใช้ honda ติดแก๊สมา 2 คันไม่ค่อยกังวลครับ คันนี้คงไม่น่ามีปัญหาอะไร (แต่จะแปลกๆเพราะ จะเอาไปติดตั้งแต่ตอนป้ายแดง) ยังไงถ้าเอาไปติดแล้วจะเอาข้อมูลมาแบ่งปันกันนะครับ อย่างน้อยก็มีสมาชิกเอาไปติดมาแล้ว ไม่เหงาแล้วครับ

ออฟไลน์ playgame

• No.212
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 7830
  • จังหวัด: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: อาร์ต
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 มี.ค. 2015, 18:20:49 »
ติดแกสซ์แล้วหลุดประกันป่าวครับไม่แน่ใจเชคดูนะครับ ;)

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 มี.ค. 2015, 20:52:14 »
ติดแกสซ์แล้วหลุดประกันป่าวครับไม่แน่ใจเชคดูนะครับ ;)
ใช่ครับ หลุดแน่นอน แต่ได้ประกันจาก บ.ประกัน แทนครับ

Tags: