เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอจวกร้านฟิล์มหนึ่ง และชมอีกหนึ่ง  (อ่าน 11616 ครั้ง)

ออฟไลน์ Razgriz

• สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4524
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: โก้
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ไปลองติดฟิล์มยี่ห้อหนึ่งมาเลียบทางด่วนรามอินทรา-อาจณรงค์

เย็นจริงแต่ขุ่นครับ ไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ จึงขับรถเข้าไปติดฟิล์ม 3M ดีๆสักที ช่างศูนย์ 3M ตรวจสอบพบรอยที่กระจกหน้าและหลัง ทั้งในและนอก โดยกระจกหน้าเป็นรอยบางๆตามขอบๆสันนิษฐานว่า มาจากการขึ้นรูปฟิล์มบนกระจกด้านนอก

ส่วนกระจกบานหลังเป็นรอยด้านในประมาณส่วนล่าง สันนิษฐานเป็นรอยเกรียงติดฟิล์มยาวประมาณ 4 ซ.ม. ไม่เพ่งไม่เห็นจริงๆ ผิดหวังกับการบริการสุดๆ แถมราคาฟิล์มโคตรแพง

นอกจากนี้ ยังมีคราบกาวที่หลงเหลือในห้องโดยสาร ที่ผมต้องมาเช็ดเอง
แถมยังทิ้งใบมีดไว้ตรงที่วางเท้า!! ดีที่ผมตรวจสอบสภาพก่อน
ถ้าแฟนผมมาโดนเข้าล่ะก็ ผมคงเอาเรื่อง!

เจ้าของร้านอัธยาศัยดีครับ แต่ช่างฝีมือแย่
รอยไม่ได้แย่ขนาดมองเห็น หรือรบกวนการมองอะไรมาก คิดว่าคงใช้ไปยังงี้ ไม่ก็เคลมกระจกใหม่ อาจจะเสียค่า accept

ชื่อร้าน อยากรู้หลังไมค์มานะครับ
ผมก็ไม่อยากทำลายใคร แต่ชาตินี้คงจบกันแค่นี้ล่ะครับ
ปล. มีโฆษณาใน club พวกเราด้วย!
แถมยังเอาผมไปเป็นนายแบบโฆษณาอีก (ก็ทีแรกไม่คิดว่าจะห่วยแตก)

:emo_052:

ส่วนฝีมือช่าง 3M ที่อู่เกษตร-นวมินทร์
ยอดเยี่ยมมากครับ ไม่ผิดหวังจริงๆ

ช่าง 3M ที่นี่ ไม่ขึ้นรูปฟิล์มบนกระจกของรถ  อัธยาศัยดี พูดคุยกับลูกค้า มีเทคนิคแนะนำ อู่กว้างขวาง มีมาตรฐานการบริการ ห้องรับรองสะอาดเย็นสบาย ติดฟิล์มพิถีพิถัน ไข่ปลาก็ทับได้นะ ทำในห้องกระจกอย่างดี

ต่อไปนี้ อู่นี้ และ 3M เท่านั้นล่ะนะ "The Only Brand we trust."

ขอยืนยันว่ามิดได้รับค่าโฆษณาจาก 3M หรือทางอู่แต่อย่างใด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2015, 19:38:53 โดย Razgriz »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Mondayiizmonde

• No.010
  • สมาชิก ID: 6743
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: หม่อน
Re: ขอจวกร้านฟิล์มหนึ่ง และชมอีกหนึ่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 มี.ค. 2015, 19:59:14 »
 :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ tapoon

• No.067
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7328
  • พลังน้ำใจ : 104
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ood
Re: ขอจวกร้านฟิล์มหนึ่ง และชมอีกหนึ่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 มี.ค. 2015, 07:17:21 »
ไปลองติดฟิล์มยี่ห้อหนึ่งมาเลียบทางด่วนรามอินทรา-อาจณรงค์

เย็นจริงแต่ขุ่นครับ ไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ จึงขับรถเข้าไปติดฟิล์ม 3M ดีๆสักที ช่างศูนย์ 3M ตรวจสอบพบรอยที่กระจกหน้าและหลัง ทั้งในและนอก โดยกระจกหน้าเป็นรอยบางๆตามขอบๆสันนิษฐานว่า มาจากการขึ้นรูปฟิล์มบนกระจกด้านนอก

ส่วนกระจกบานหลังเป็นรอยด้านในประมาณส่วนล่าง สันนิษฐานเป็นรอยเกรียงติดฟิล์มยาวประมาณ 4 ซ.ม. ไม่เพ่งไม่เห็นจริงๆ ผิดหวังกับการบริการสุดๆ แถมราคาฟิล์มโคตรแพง

นอกจากนี้ ยังมีคราบกาวที่หลงเหลือในห้องโดยสาร ที่ผมต้องมาเช็ดเอง
แถมยังทิ้งใบมีดไว้ตรงที่วางเท้า!! ดีที่ผมตรวจสอบสภาพก่อน
ถ้าแฟนผมมาโดนเข้าล่ะก็ ผมคงเอาเรื่อง!

เจ้าของร้านอัธยาศัยดีครับ แต่ช่างฝีมือแย่
รอยไม่ได้แย่ขนาดมองเห็น หรือรบกวนการมองอะไรมาก คิดว่าคงใช้ไปยังงี้ ไม่ก็เคลมกระจกใหม่ อาจจะเสียค่า accept

ชื่อร้าน อยากรู้หลังไมค์มานะครับ
ผมก็ไม่อยากทำลายใคร แต่ชาตินี้คงจบกันแค่นี้ล่ะครับ
ปล. มีโฆษณาใน club พวกเราด้วย!
แถมยังเอาผมไปเป็นนายแบบโฆษณาอีก (ก็ทีแรกไม่คิดว่าจะห่วยแตก)

:emo_052:

ส่วนฝีมือช่าง 3M ที่อู่เกษตร-นวมินทร์
ยอดเยี่ยมมากครับ ไม่ผิดหวังจริงๆ

ช่าง 3M ที่นี่ ไม่ขึ้นรูปฟิล์มบนกระจกของรถ  อัธยาศัยดี พูดคุยกับลูกค้า มีเทคนิคแนะนำ อู่กว้างขวาง มีมาตรฐานการบริการ ห้องรับรองสะอาดเย็นสบาย ติดฟิล์มพิถีพิถัน ไข่ปลาก็ทับได้นะ ทำในห้องกระจกอย่างดี

ต่อไปนี้ อู่นี้ และ 3M เท่านั้นล่ะนะ "The Only Brand we trust."

ขอยืนยันว่ามิดได้รับค่าโฆษณาจาก 3M หรือทางอู่แต่อย่างใด

มีหลายๆที่ครับ  ที่เจ้าของร้านอัธยาศัยดี ต้อนรับเป็นกันเอง รูปลักษณ์ร้านค้าดูดีมีมาตรฐาน
ชวนน่าเข้า แต่ชอบมาตกม้าตาย โดยที่เอาช่างฝีมือแรงงาน...ที่เพิ่งรับเข้าทำงานมาใหม่โดยขาดประสบการณ์มาทำงานบ้าง หรือพวกช่วงโมงบินยังต่ำ แล้วปล่อยปละละเลยขาดการQCจากเจ้าของร้าน 
ไอตัวเรานั่งจิบกาแฟในห้องแอร์เย็นๆ WIFIฟรี ฯลฯ ไว้วางใจในการทำงานของร้านที่เราเลือกว่าดูดี มีมาตรฐานแล้ว รอQCนิดหน่อยก่อนจ่ายตังค์  สรุปภาพที่เรามโนไว้ งานออกมาตรงกันข้าม
(งานเข้า :o   :emo_023: ) ผลเสียทุกอย่าง คือมาตกอยู่กับเรา ร่องลอยบาดแผลที่เค้าทำไว้ มันฝังจาลึกที่ตัวรถเราตลอดไป มองเห็นทีไรก็พาลอารมณ์เสียกับมันตลอดทุกที :emo_104: 
แนะนำให้สมาชิก  เจาะDetailลงไปอีกนิด ดูProfileการทำงานของช่างในที่นั้นเลย
ตอนเอารถเข้าทำ และหมั่นเดินมาตรวจสอบขั้นตอนการทำงานที่เขาทำกับรถเราให้บ่อย ติได้ก็ติเลย
เพราะ "ไม่มีช่างคนไหน คิดว่านี่คือรถของเราเอง"   ครับ

ออฟไลน์ tapoon

• No.067
  • สมาชิก ID: 7328
  • พลังน้ำใจ : 104
  • ชื่อเล่น: ood
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 มี.ค. 2015, 07:29:42 »
อ่านแล้วปรี้ดครับ เพราะเคยมีประสบการณ์อย่างคุณโก้มาแล้วครับ ร่องลอยที่เค้าทำไว้ มันอยู่กับเราตลอดจริงๆครับ เห็นทีไรปรี้ดทุกที  ฝากไปยังร้านค้าต่างๆด้วยนะครับ กรุณาQCลูกน้องท่านก่อนปล่อยออกมาปฏิบัติงานจริงด้วยนะครับ มีหลายๆที่เอารถของเรา(ลูกค้า)มาฝึกหัด เด็กใหม่ของท่าน

ปล. สมัยนี้เทคโนโลยีการสื่อสารมันไปไวมากนะครับ  หากท่านทำดี ธุรกิจของท่านก็จะมีลูกค้าเพิ่มมากขึ้น เจริญก้าวหน้าขึ้น และหากท่านปล่อยปละละเลย งานออกมาติดลบ  ธุรกิจของท่านจะเกิดความเสียหายเช่นกันนะครับ

ออฟไลน์ PSD RACING

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 7415
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: pu
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 มี.ค. 2015, 00:18:25 »
 :emo_103:

ออฟไลน์ m333

• No.059
  • สมาชิก ID: 2945
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: m
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มี.ค. 2015, 10:34:36 »

เฮ้อออออออออออ............ :emo_023:

ออฟไลน์ dnxy

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4483
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: จชต
  • ชื่อเล่น: Dnxy
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 มี.ค. 2015, 12:18:07 »
ติดฟิล์มนี่ ฝีมือช่างล้วน ๆ เลย ผมเจอปัญหาฟิล์ม HO เป็นฟอง เปลี่ยนไปแล้ว 1 บาน ซันรูฟ และกำลังจะไปเปลี่ยนอีกบาน ฟิล์มมีปัญหาตั้งแต่ติดใหม่ ๆ รีดแล้ว 1 เดือนก็ปูดอีก, บานซันรูฟได้น้องอีกคนมาทำ ฝีมือดีมาก ใช้เวลาไม่เกินครึ่งชั่วโมงเรียบสนิท สวยงาม... ทางร้านรับผิดชอบดีมาก ไม่มีเกี่ยงงอน เปลี่ยนอย่างเดียวเลย... บริการประทับใจครับ RS รัชดา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มี.ค. 2015, 12:19:50 โดย dnxy »

ออฟไลน์ ฺBenz Phetburi

• No.287
  • สมาชิก ID: 766
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: เพชรบุรี
  • ชื่อเล่น: Benz
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 มี.ค. 2015, 13:33:06 »
ขอทราบชื่อร้านครับ ว่าจะใช่ที่ผมเล็งๆไว้หรือเปล่า :o :o

ออฟไลน์ charandb

• No.121
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6091
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 มี.ค. 2015, 13:46:59 »
 :emo_090:เยี่ยมครับจะได้ระวังๆ
ส่วนของผมไปติดสติ๊กเก้อกับคุณหนุ่ยมา มันเลยเบ้าทำให้มันเริ่มลอกออกมาละ เดี๋ยวผ่านไปจะแวะไปแก้ครับ อาจจะรีบติดไปหน่อยเลยพลาดได้ ว่าจะลองเอามาแก้เองก่อนโดยการตัดส่วนที่ลอกออกไป

ออฟไลน์ pmc

• สมาชิก ID: 2040
  • พลังน้ำใจ : 26
  • ชื่อเล่น: ภาส
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 มี.ค. 2015, 18:03:11 »
อ่านแล้วเหนื่อยใจ
ผมขอแชร์ประสพการณ์นิดหน่อยนะครับ เคยเอารถไปติดฟิลม์แล้วช่างฟิลม์ เขาไม่ได้ระวังเรื่องน้ำ ปรากฎว่าน้ำไหลเข้าใต้ console หน้า ฝั่งด้านซ้าย ซึ่งฝั่งนั้นมี ECU ระบบไฟฟ้ารถยนต์ อยู่ พอติดเสร็จ วันรุ่งขึ้น ระบบไฟหน้า รวนมากๆ อาการเหมือนไฟรถตำรวจเลย กระพริบเองไปมาโดยที่เราไม่ได้เปิดไฟหน้า หรือ ดิฟไฟสูง คือไฟมันกระพริบเอง เอารถเข้าศูนย์ ปรากฎว่า น้ำเข้าระบบ ECU ต่องเปลี่ยนกล่องไฟ ECU ทั้งใบ ราคา 14xxx บาท ยังไม่รวม Vat นะครับ ผมรีบแจ้งไปที่ร้านฟิลม์เลย เจ้าของเขาก็เข้าใจ และรับผิดชอบโดยดี โดยจ่ายค่า ECU คืนให้ตามบิลเลย โล่งอก แต่เสียเวลามากๆ เพราะต้องทิ้งรถไว้ให้ศูนย์ ตรวจสอบ 2-3 วัน และกว่าจะคุยให้ร้านฟิลม์รับผิดชอบ เหนื่อยแทบแย่

ดังนั้นการติดฟิลม์ต้องระวังให้ดีครับ ไม่ใช่แต่เรื่องฟิมล์ไม่เรียบนะครับ ถ้าตอนฉีดน้ำ ไปที่กระจกหน้า หรือ รีดฟิลม์ให้เรียบโดยการรีดน้ำ ถ้าไม่ระวัง ระบบไฟรถยนต์ จะปวดหัวมากมายเลยครับ เรื่องใหญ่มากๆ ต้องหาร้านที่เขาคลุมผ้าที่ console หน้ารถ ตอนติดฟิลม์ เพื่อกันน้ำเข่าตามร่องกระจกหน้ารถครับ

""ร้าน PMC เน้นคุณภาพงานเรารับประกันคุณภาพการติดตั้ง 2 ปี "" ปลด lock HRV CIVIC ACCORD CITY BRV MOBILIO และ Honda ทุกรุ่น  กดดูlink นี้เลย
http://www.hondahrvclub.com/index.php/topic,365.0.html 084 464 4141

ออฟไลน์ koomairoo

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3844
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: koomairoo
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 มี.ค. 2015, 19:37:10 »
:emo_090:เยี่ยมครับจะได้ระวังๆ
ส่วนของผมไปติดสติ๊กเก้อกับคุณหนุ่ยมา มันเลยเบ้าทำให้มันเริ่มลอกออกมาละ เดี๋ยวผ่านไปจะแวะไปแก้ครับ อาจจะรีบติดไปหน่อยเลยพลาดได้ ว่าจะลองเอามาแก้เองก่อนโดยการตัดส่วนที่ลอกออกไป
เบ้ามือติดเองก็ได้ครับไม่ยาก ค่าเวลาค่าน้ำมันขับรถไปกลับเผลอๆจะแพงกว่าค่าฟิล์ม เป็นผมดึงออกมาเกินๆขอบนิดนึงตัดฉับแปะคืน  :-\

ออฟไลน์ showcase

• No.219
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2263
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: nui
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 พ.ค. 2015, 09:26:02 »

ผมคงทำแบบใหญ่เกินไปนิดนึง ตอนนี้ปรับแบบแล้ว
ว่างๆ แวะมานะครับ มีรับประกัน และมี sticker เล็กๆ น้อยๆ แถมกลับไปให้แทนค่าน้ำมันนะครับ ^ ^

ออฟไลน์ Beckham

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2286
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Beckham
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 พ.ค. 2015, 14:37:50 »
ร้านแย่ๆ ที่ช่างฝีมือไม่เก่งมีเยอะครับ ผมไปเจอมากับตัวทำรถผมเป็นรอยต้องเรียกค่าเสียหายกันไป เสียทั้งเวลา เสียทั้งความรู้สึกครับ ทำไปสองที่เจอทั้งรอยคัทเตอร์ รอยขูด สรุปไม่ได้ทำแถมรถเป็นรอยถึงจะชดใช้ค่าเสียหายมาแต่ก็ไม่คุ้มกับสิ่งที่เจอครับ ตอนนี้ไม่กล้าเข้าร้านแต่งรถเลย ปล่อยไปเดิมๆ ก่อนรอรถเก่ามีรอยเยอะหน่อยค่อยคิดจะแต่งอีกรอบครับ

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5513
  • พลังน้ำใจ : 62
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: KAI
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2015, 16:06:51 »
ข้อมูลดีๆครับ  :)

ออฟไลน์ Armmy

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5512
  • พลังน้ำใจ : 51
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Arm
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 ก.ย. 2015, 19:53:06 »
 :emo_051:   :)

Tags: