เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องการรับรถครับ  (อ่าน 6022 ครั้ง)

ออฟไลน์ pon_wizard

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7374
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สกลนคร
  • ชื่อเล่น: Watt
    • รางวัลและกิจกรรม
ปรึกษาเรื่องการรับรถครับ
« เมื่อ: 24 ก.พ. 2015, 20:32:20 »
 Share 
พอดีต้นเดือนที่ผ่านมา เซลล์บอกว่าไฟแนนซ์จะออกมาทำสัญญาที่บ้าน พ่อก็ทำสัญญาเสร็จสรรพ์บอกว่า เค้าให้รับรถภายใน 1 เดือน มิเช่นนั้นจะเสียค่ามัดจำ 5000 ไปฟรีๆ (ใจจริงอยากได้ เดือนเมษา เพราะปิดเทอมพอดี) แต่ก็จำใจรับครับ ทางบ้านก็เลยหาวันมงคลไปรับครับ ได้เป็นวันที่ 26 กพ 58 ก็แจ้งเซลล์ไป
วันนี้เซลล์โทรบอกว่า รถมาแล้วแต่ผิดสี กำลังจะเปลี่ยนให้ แต่ให้รับรถวันที่ 26 ได้ แต่ของตกแต่งตามที่ตกลงไว้ ของยังไม่มา ค่อยเอารถมาแต่งทีหลัง
ผมควรไปรับรถในวันนั้นไหมครับ หรือรอให้ตกแต่งเสร็จก่อน  ขอคำแนะนำด้วยครับ ไม่เคยมีความรู้เรื่องการออกรถเลยครับ 
ขอบคุณครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ kenned1979

• No.864
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 761
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: ลพบุรี
  • ชื่อเล่น: mon
Re: ปรึกษาเรื่องการรับรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ก.พ. 2015, 20:49:17 »
เซลล์เร่งให้รับจะเอายอดมากกว่าน่ะผมว่า...ของตกแต่งถ้าจะรอครบๆเลย ยากคับช่วงนี้ ผมเพิ่งไปออกมาเมื่อ 22 กพ. ของก็ยังไม่ครบคับ

ออฟไลน์ Puk-Pik

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7291
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Puk-Pik
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ก.พ. 2015, 22:32:50 »
พอดีต้นเดือนที่ผ่านมา เซลล์บอกว่าไฟแนนซ์จะออกมาทำสัญญาที่บ้าน พ่อก็ทำสัญญาเสร็จสรรพ์บอกว่า เค้าให้รับรถภายใน 1 เดือน มิเช่นนั้นจะเสียค่ามัดจำ 5000 ไปฟรีๆ (ใจจริงอยากได้ เดือนเมษา เพราะปิดเทอมพอดี) แต่ก็จำใจรับครับ ทางบ้านก็เลยหาวันมงคลไปรับครับ ได้เป็นวันที่ 26 กพ 58 ก็แจ้งเซลล์ไป
วันนี้เซลล์โทรบอกว่า รถมาแล้วแต่ผิดสี กำลังจะเปลี่ยนให้ แต่ให้รับรถวันที่ 26 ได้ แต่ของตกแต่งตามที่ตกลงไว้ ของยังไม่มา ค่อยเอารถมาแต่งทีหลัง
ผมควรไปรับรถในวันนั้นไหมครับ หรือรอให้ตกแต่งเสร็จก่อน  ขอคำแนะนำด้วยครับ ไม่เคยมีความรู้เรื่องการออกรถเลยครับ 
ขอบคุณครับ

อ่านแล้วแปลกๆ

ไม่มีความรู้นะคะ...แต่ที่เคยได้อ่านๆมา...บริษัท ไม่สามารถยึดเงินมัดจำเราได้ด้วยซ้ำ
ยังไง รอผู้รู้มาตอบอีกทีคะ

ออฟไลน์ tapoon

• No.067
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7328
  • พลังน้ำใจ : 104
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ood
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ก.พ. 2015, 23:07:24 »
รับมาเมื่อไหร่ สถานการณ์ ตกเป็นรองทันที ผมว่ารับรถที่ถูกต้องครบถ้วนตามที่คุยไว้ ดีกว่าครับ
ผมว่านะถ้าคุณรับมาแบบไม่ครบถ้วน  ตอนที่คุณจะโทรถาม หาของตกแต่งกับ o ทีหลังนะ  คุณอาจหัวเสียกับคำตอบก็ได้นะครับ 
"อ้อย เข้า ปากช้าง"

ออฟไลน์ campingday

• สมาชิก ID: 6094
  • จังหวัด: ภูเก็ต
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ก.พ. 2015, 23:25:38 »
ของตกแต่ง ไม่ว่าก่อนหรือหลัง ได้เหมือนกันอยู่แล้วครับ
แต่ความกระตือรือร้น ของเซลล์จะลดลง เมื่อขายของไปแล้ว
  .ตกแต่งให้เรียบร้อย ก่อนรับรถดีกว่าครับ

ออฟไลน์ travelboz

• No.061
  • สมาชิก ID: 3602
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ลพบุรี
  • ชื่อเล่น: ที
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ก.พ. 2015, 23:33:25 »
เหมือนกันเลยครับ ของไม่ครบ และไม่มีการติดต่อมาเลยหลังจากที่รถออกมาแล้ว  :'(
เซลล์เร่งให้รับจะเอายอดมากกว่าน่ะผมว่า...ของตกแต่งถ้าจะรอครบๆเลย ยากคับช่วงนี้ ผมเพิ่งไปออกมาเมื่อ 22 กพ. ของก็ยังไม่ครบคับ

• No.067
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ก.พ. 2015, 23:52:03 »
เหมือนกันเลยครับ ของไม่ครบ และไม่มีการติดต่อมาเลยหลังจากที่รถออกมาแล้ว  :'(
ของผมนัดรับรถศุกร์นี้แล้วครับ เพิ่งได้รับแจ้งจากเซลล์วันนี้ว่า ขาดผ้ายาง 4 ชิ้น
(ขาดแค่ผ้ายางยังพอรับได้ครับ) อีกอย่างกำลังดูๆเรื่องพรมไวนิล เต็มชุดอยู่ เลยไม่ค่อยซีเรียสครับ
สมากชิกทุกท่านครับ มีใครมีไอเดียเจ๋งๆ หรือร้านแนะนำ เรื่องพรม ฝากแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ X_Ray13

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 5909
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: BKK
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ก.พ. 2015, 07:48:54 »
     ของผมก็ออก26นี้เหมือนกัน ส่วนของแถมอย่าว่าแต่ตัวแถมฟรีเลยครับ บางอย่างสั่งซื้อจ่ายเงิน เพิ่มไปพร้อมเงินดาวน์ ของก็ไม่มีครับ ต้องรออยู่ดี
    ส่วนเรื่องการคืนเงินใบจอง จริงๆแล้วสามารถคืนได้ทุกกรณีครับ ต่อให้เอารถมาจอดตรงหน้าแล้ว ถ้าเราไม่เอาก็ต้องคืนค่าใบจองครับ (ถ้ายังไม่ได้ตกแต่งหรือติดตั้งอะไรกับรถนะครับเช่น ติดฟิล์ม) ส่วนตัวผมคืนไป3ศูนย์ ตามหาศูนย์ที่หารถให้ได้เร็วสุด มีบางศูนย์เซลยึกยัก แต่สุดท้ายก็คืนครับ
   ส่วนพรมผมเคยสั่งกับเจ้านี้ http://www.lovecarcover.com/?lang=th งานเนียบ
ที่สำคัญส่งของเร็วมากๆ ติดใจเลย

• No.067
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 ก.พ. 2015, 07:57:45 »
     ของผมก็ออก26นี้เหมือนกัน ส่วนของแถมอย่าว่าแต่ตัวแถมฟรีเลยครับ บางอย่างสั่งซื้อจ่ายเงิน เพิ่มไปพร้อมเงินดาวน์ ของก็ไม่มีครับ ต้องรออยู่ดี
    ส่วนเรื่องการคืนเงินใบจอง จริงๆแล้วสามารถคืนได้ทุกกรณีครับ ต่อให้เอารถมาจอดตรงหน้าแล้ว ถ้าเราไม่เอาก็ต้องคืนค่าใบจองครับ (ถ้ายังไม่ได้ตกแต่งหรือติดตั้งอะไรกับรถนะครับเช่น ติดฟิล์ม) ส่วนตัวผมคืนไป3ศูนย์ ตามหาศูนย์ที่หารถให้ได้เร็วสุด มีบางศูนย์เซลยึกยัก แต่สุดท้ายก็คืนครับ
   ส่วนพรมผมเคยสั่งกับเจ้านี้ http://www.lovecarcover.com/?lang=th งานเนียบ
ที่สำคัญส่งของเร็วมากๆ ติดใจเลย
ขอบคุณครับ คุณ Oat สำหรับข้อมูลพรมนะครับ
พรุ่งนี้ขอให้โชคดีนะครับ ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ TimTAM

• สมาชิก ID: 5983
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: ทิมแทม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 ก.พ. 2015, 12:18:59 »
ผมรับรถเมื่อวันที่ 23 กพ ที่ผ่านมา ของแถมขาด 1 อย่าง (กันรอยประตูหลัง) และป้ายแดงหมด ใช้ป้ายแดงแทน (จะว่าปลอมก็ได้นะ) เซลล์จะเข้ามาติดให้อีก 1-2 สัปดาห์ แต่ผมไว้ใจ เพราะคันเก่าก็ซื้อกับเขาอยู่แล้ว ดูแลดีมาตลอด เวลามีคำถามโทรไปก็สามารถตอบได้เลย โทรกลับไว

ผมว่าขึ้นอยู่กับเซลล์ละครับ

ออฟไลน์ Bibeenaka

• *
  • สมาชิก ID: 2766
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: bibee
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 ก.พ. 2015, 15:53:08 »
เพิ่งได้ชุดแต่งที่สั่งเพิ่ม และของแต่งที่แถมฟรีไปเมื่อเสาร์ที่แล้วเองคะ ออกรถมาเกือบเดือน ของมาช้าแต่ว่าก็ได้ครบนะคะ

ออฟไลน์ Rodeo9

• No.253
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 7831
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: CM
  • ชื่อเล่น: TT
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 มี.ค. 2015, 17:07:16 »
เหมือนเซลเร่งเอายอดนะคับ

ออฟไลน์ mP nada

• *
  • สมาชิก ID: 20134
  • จังหวัด: uttaradit
  • ชื่อเล่น: mon
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2017, 23:57:19 »
 :'( :'(

ออฟไลน์ Tortong

• สมาชิก ID: 20077
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ต้อง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2017, 09:18:56 »
ของผมนัดรับรถศุกร์นี้แล้วครับ เพิ่งได้รับแจ้งจากเซลล์วันนี้ว่า ขาดผ้ายาง 4 ชิ้น
(ขาดแค่ผ้ายางยังพอรับได้ครับ) อีกอย่างกำลังดูๆเรื่องพรมไวนิล เต็มชุดอยู่ เลยไม่ค่อยซีเรียสครับ
สมากชิกทุกท่านครับ มีใครมีไอเดียเจ๋งๆ หรือร้านแนะนำ เรื่องพรม ฝากแนะนำด้วยครับ

พรมรถ ผมสั่งกับ ร้าน Autocover ครับ พรมไวนิลดักฝุ่น 11 ชิ้น 2,990 ครับ คุณภาพโอเคเลย

ออฟไลน์ เกรียงไกร บุญทรง

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 17741
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ลำพูน
  • ชื่อเล่น: เกรียง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2017, 09:39:11 »
3D มี5 ชิ้น ก็OKครับ ผมใช้อยู่วางแล้วเข้ารูปกับพื้นแน่นไม่ขยับไปใหน นำ้หนักเบาล้างนำ้ได้ใช้ผ้าเช็ดก็ใช้ได้แล้วไม่ต้องตากเพราะเป็นเส้นใยไม่อมนำ้ไม่ดูดกลิ่น.

Tags: