เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับคนที่ใช้ push start เป็นครั้งแรก  (อ่าน 30403 ครั้ง)

ออฟไลน์ tapoon

• No.067
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7328
  • พลังน้ำใจ : 104
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ood
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: สำหรับคนที่ใช้ push start เป็นครั้งแรก
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2015, 22:47:16 »

ขอถามเพิ่มเติมครับ
ถ้าผมจะสตาร์ทรถ  ขึ้นรถมาผมต้องกดปุ่ม start ก่อน แล้วค่อยเหยียบเบรค+กดปุ่ม start มั้ยครับ

หรือขึ้นรถมา เหยียบเบรค+กดปุ่ม start ได้เลยครับ

ขอบคุณครับ
เอาแบบจำง่ายสุดเลยนะครับ
เปิดประตูขึ้นรถ แล้วกดSTART 2 ครั้ง (โดยไม่เหยียบเบรค) โดยการกดต้องเว้นระยะห่างของ
การกดนะครับ    ให้สังเกตุไฟที่หน้าปัทม์ หยุดนิ่งก่อน
ครั้งที่3 เหยียบเบรคค้างไว้ แล้วกดSTART (ถ้าครั้งที่3นี้ กดSTARTแบบไม่เหยียบเบรคอีก มันก็จะกลับมาเป็นOFF )

หรือถ้าเร่งด่วน ผมก็เหยียบเบรคค้างไว้ แล้วกดปุ่มStart 1ครั้ง ซิ่งโลดเลยครับ)

ขอตอบวิธีการแบบสั้นๆ จำง่าย ก่อนนะครับ เพราะจำไม่ได้ว่าที่หน้าปัทม์ ไฟโชว์อะไรดับลงไปบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มิ.ย. 2015, 23:02:13 โดย tapoon »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ TimTAM

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5983
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: ทิมแทม
Re: สำหรับคนที่ใช้ push start เป็นครั้งแรก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2015, 20:38:03 »
เหยียบเบรคแล้วกด push start เลยครับ

ถ้าผมจะสตาร์ทรถ  ขึ้นรถมาผมต้องกดปุ่ม start ก่อน แล้วค่อยเหยียบเบรค+กดปุ่ม start มั้ยครับ

หรือขึ้นรถมา เหยียบเบรค+กดปุ่ม start ได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ A-N-P

• No.487
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9432
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เอ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2015, 21:19:25 »
ขอบคุณสิ่งดีที่มีให้เสมอ :emo_051: :emo_090:

ออฟไลน์ olay

• สมาชิก ID: 9711
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: โอ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2015, 10:10:36 »
ขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ 109kananak

• No.403
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9615
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: 109hrv
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2015, 10:40:40 »
ขอบคุณครับ :emo_105:

ออฟไลน์ NaTZniper

• สมาชิก ID: 10133
  • จังหวัด: จันทบุรี
  • ชื่อเล่น: นัท
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 30 ก.ค. 2015, 14:08:01 »

ขอบคุณครับ
เอาแบบจำง่ายสุดเลยนะครับ
เปิดประตูขึ้นรถ แล้วกดSTART 2 ครั้ง (โดยไม่เหยียบเบรค) โดยการกดต้องเว้นระยะห่างของ
การกดนะครับ    ให้สังเกตุไฟที่หน้าปัทม์ หยุดนิ่งก่อน
ครั้งที่3 เหยียบเบรคค้างไว้ แล้วกดSTART (ถ้าครั้งที่3นี้ กดSTARTแบบไม่เหยียบเบรคอีก มันก็จะกลับมาเป็นOFF )

หรือถ้าเร่งด่วน ผมก็เหยียบเบรคค้างไว้ แล้วกดปุ่มStart 1ครั้ง ซิ่งโลดเลยครับ)

ขอตอบวิธีการแบบสั้นๆ จำง่าย ก่อนนะครับ เพราะจำไม่ได้ว่าที่หน้าปัทม์ ไฟโชว์อะไรดับลงไปบ้าง
ตามนี้เลยครับ...
คือถ้าไม่ได้รีบไปไหนมากๆจริงๆ กดให้ไฟ on ก่อนดีกว่าครับ แล้วค่อยกด+เบรคให้ start

ออฟไลน์ sumoa

• No.507
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 10646
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: aor
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 29 ส.ค. 2015, 19:39:51 »
เป็นความรู้มากครับ

ออฟไลน์ thanakit

• No.523
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 10798
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: OFF
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 29 ส.ค. 2015, 20:23:39 »
เป็นข้อมูลที่ดีเลย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kEITH

• สมาชิก ID: 10161
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: Chaing Mai
  • ชื่อเล่น: keith
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 30 ส.ค. 2015, 11:25:07 »
ขอถามผู้รัู เคยได้ยินว่า การใช้ Push Start ที่จะทำให้ไดสตาร์จ ทำงานน้อยและรักษา
อายุการใช้งานของไดสตาร์จ
1. กด Push Start 1 ครั้ง (ไม่เหยียบเบรค) ตามที่หัวข้อกล่าว
2. กด Push Start อีก 1 ครั้ง ตาม ข้อ 1
3.แล้วจึง ค่อย เหยีบเบรค และ กด Push Start  เพื่อทำการ Start รถ
พอมีใครให้ ความชัดเจนบ้าง?
สำหรับผมใช้ตามกติตามคู่มือ เหยีบเบรคแล้ว Push Start เลย :emo_040: O0

ออฟไลน์ Armmy

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5512
  • พลังน้ำใจ : 51
  • ชื่อเล่น: Arm
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 17 ก.ย. 2015, 21:10:48 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลจ้า  :emo_051:

ออฟไลน์ meth

• สมาชิก ID: 9032
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: meth
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 18 ก.ย. 2015, 14:01:58 »
ผมก็เหยียบเบรคแล้วกด push start เลยรวดเร็วทันใจ กด1ครั้งกด2ครั้งผมเอาไว้ใช้ตอนดูด
ฝุ่นกับเติมลมยางครับ ;) ;) ;)

ออฟไลน์ @noom@

• สมาชิก ID: 11549
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: หนุ่ม
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 21 ก.ย. 2015, 21:04:23 »
 :-X รอผู้รู้มาไขข้อข้องใจครับ

ออฟไลน์ Nirorchah

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 12769
  • จังหวัด: นครศรีฯ
  • ชื่อเล่น: chah
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 24 พ.ย. 2015, 21:39:26 »
รอวิธีที่ถูกต้องจริงๆ เช่นกันค่ะ  :)

ออฟไลน์ Kaotapp

• สมาชิก ID: 10116
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: โอ๊ต
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 25 พ.ย. 2015, 12:20:16 »
ควรให้รถหยุดสนิทก่อนจึงเลือนมาเกียร P ถ้ารถจอดยไม่สนิท แล้วดันมาเกียร P เลย ฟันเฟืองจะขัดกันเกินเสียงดังกุกกัก เป็นสาเหตุทำให้เกียรพังได้ง่าย (ค่าซ่อมแพงมาก)  และดับเครื่อง โดนกดปุ่ม push start  ไม่ต้องเหยีบเบรคครับ

ออฟไลน์ boy/www.hondahraclub.com

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 12533
  • ชื่อเล่น: boy
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 25 พ.ย. 2015, 12:46:08 »
 :emo_051:

Tags: