เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเดตห้องเครื่องยนต์ให้มีสีสันขึ้นมาเล็กน้อยคับ กับ Hrv/NA Style.  (อ่าน 1799 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 38
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
เสริมเติมแต่งห้องเครื่องให้มีสีสันขึ้นมาเล็กน้อยคับ ให้แมทกับสีชุดอุปกรณ์ต่างๆคับ ใช้งบไม่เยอะคับ ใช้งบหลักร้อยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2020, 13:53:27 โดย Rit Hrv "NA Style" »

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

• ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
ปรับเปลี่ยนตามความชอบคับ

อีกประมาณ 1-2 สัปดา น่าจะช่วงปลายเดือนมีนาคม 63 นี้คับ รอของเข้าคับ มีการเสริมอุปกรณ์เพิ่มเติมคับ cooming soon คับ เดี๋ยวเสริมอุปกรณ์เรียบร้อยจะมารีวิวเพิ่มคับ รับรองว่า ราคาไม่แรงเมื่อเทียบตัวสินค้าเอง มีรับประกัน และ เมื่อเทียบกับสินค้าในแบบเดียวกันกับหลายๆเจ้าที่ผมหาข้อมูลได้ และ สอบถามราคาอย่างน้อย 7-8 เจ้าคับ กับอุปกรณ์เสริมในรูปแบบเดียวกันนะคับ ส่วนอุปกรณ์เสริมที่มีหน้าที่เหมือนกันแต่อุปกรณ์บางตัวในการติดตั้งต่างกัน แต่ราคาเท่ากันกับอุปกรณ์ที่ผมกำลังจะเสริม ดูจากรูปแบบแล้วราคาถือว่าคล้ายจะไม่สมราคาไม่สมน้ำสมเนื้อในด้านรูปลักษณะคับ แต่เท่าที่ผมหาข้อมูลจากหลายๆเจ้าอุปกรณ์ประเภทนี้ใช้งานจริงได้ 100% แต่บางแบบเมื่อเทียบกับราคาที่ตั้งไว้อาจจะดูเหมือนว่าออกแรงไปหน่อยคับ
ส่วนอุปกรณ์ที่ผมรอสินค้าเข้าประมาณ 1-2 สัปดาช่วงก่อนสิ้นเดือนนั้น ผมสอบถามหลายๆเจ้าเพื่อเช็คราคา และ สอบถามข้อมูลเบื้องต้นถือว่าราคาไม่แรงคับ กับร้านที่ผมกำลังรอสินค้าเข้า และ นำรถไปติดตั้งคับ เน้นย้ำสักครั้งคับ ประเด็นสำคัญ คือ ต้องใช้งานจริงได้คุ้มสมราคา และ มีรับประกันเท่ากับเจ้าอื่นๆที่ตั้งราคาสูงกว่าเจ้านี้คับ ถือว่าผมโชคดีคับ ที่หาข้อมูลเจอเจ้านี้ และ อุปกรณ์ตัวนี้รถในค่ายอื่นๆเขาติดตั้งมาเป็นอุปกรณ์พื้นฐานกันแล้วคับ แต่ honda ไม่ยอมนำมาใช้เป็นอุปกรณ์พื้นฐาน แต่กลับนำระบบอีกแบบที่มีหน้าที่ทำงานที่คล้ายกันมาติดตั้งในตัว top แต่พอใช้งานจริงกับชีวิตประจำวันกลับไม่ดีเท่าที่ควรคับ และ ราคาสูง และ เมื่อบางท่านนำรถรุ่นย่อยที่ใช้งานอยู่เพื่อติดตั้งก็ต้องใช้งบเป็นหลัก 1 หมื่นปลายถึง 2 หมื่นกลางๆเลยทีเดียวคับ แต่เมื่อการใช้งานจริงจากรีวิวแล้ว ส่วนตัวผมมองว่าสมถรรนะในการใช้งานจริงไม่คุ้มกับราคาของอุปกรณ์นั้นๆคับ แต่ในส่วนอุปกรณ์ที่ผมกำลังรอสินค้าเข้านั้น ส่วนตัวผมมองว่าใช้งานจริงคุ้มสมราคาคับ กับ ราคาที่ผมได้มากับร้านที่ผมกำลังจะไปติดตั้งระบบนี้อีก 1-2 สัปดาข้างหน้าคับ เพราะ สินค้าของรุ่น hrv ของหมดคับ แต่เท่าที่ทราบข้อมูลนะคับ สาย H หลายๆรุ่นพวกรถ all new เช่น fc city accord ไปเสริมกันหลายคันแล้วคับ กับอุปกรณ์นี้คับ อย่างไรก็ดีคับ หลายๆเจ้ามีราคาตั้งแต่ 9900-13900 บ. หลายรูปแบบ แต่ที่ผมหาข้อมูลเจอกับเจ้าที่ผมกำลังจะไปติดตั้งนั้น ราคาพร้อมติดตั้ง 6900+1000 ค่าแรง รับประกันสินค้าทั้งระบบ 1 ปีเท่ากับเจ้าอื่นๆเช่นกันคับ และ หลังจากที่ผมติดตั้งแล้วจะนำข้อมูลมารีวิวให้ทราบคับ cooming soon คับ และ สมช.หลายท่านอาจจะไปเสริมมาแล้วก็มีคับ แต่อาจจะไม่สะดวกในการมารีวิวข้อมูลการใช้งานจริงก็ได้คับ อย่างไรก็ดีคับ อะไรใช้ดีเสริมมาแล้วใช้งานจริงได้คุ้มสมราคาผมจะมาแชร์บอกต่อเสมอคับ จะได้เป็นแนวทาง ทางเลือกนึง ให้กับ สมช. ที่สนใจคับ เมื่อเทียบกับการใช้งาน และ ราคา แล้วส่วนตัวผมมองถึงความคุ้มค่าให้เหมาะสมกับสมถรรนะจองสินค้านั้นๆคับ แต่ต้องมาดูว่าระยะสั่น ระยะยาวใช้งานจริงแล้วจะมีปัญหาอะไรหรือไม่คับ แต่ในเบื้องต้นผมว่าเรื่อง ราคา และ หน้าที่การทำงานของระบบนี้ใช้งานจริงได้คุ้มสมราคาคับ  :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มี.ค. 2020, 08:37:18 โดย Rit Hrv "NA Style" »

ออฟไลน์ 3101701987256

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 26486
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ยุ้ย

ออฟไลน์ เกรียงไกร บุญทรง

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 17741
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: ลำพูน
  • ชื่อเล่น: เกรียง

ขอเพิ่มสีสันอีกนิดนึงคับ ช่วงที่รอเสริมอุปกรณ์ที่จะไปติดตั้งช่วงปลายเดือนก่อนเดินทาง ขอนแก่นสิ้นเดือนนี้คับ
ตามความชอบส่วนตัวนะคับ เพิ่มสีสันแค่นี้แหละคับ เดี๋ยวกลายเป็นรถ ลิเก เสียก่อนคับ 555 เพิ่มสีสันให้มันดู blance คับ เวลาเปิดห้องเครื่องเช็ดๆถูๆจะได้ดูไม่เบื่อคับ
 >:D >:D >:D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2020, 15:30:08 โดย Rit Hrv "NA Style" »

เพิ่มรีวิวภาพสักหน่อยคับ

ออฟไลน์ NATRAKRAD

• No.345
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7367
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: CHONBURI
  • ชื่อเล่น: CHAI
ส่งสัยจะ ภูมิใจมาก ฮะๆๆฮามาก แต่งจะเป็นลิเกแล้ว นะ เบ่าๆๆบางก็ได้ครับ O0 O0 O0

ออฟไลน์ นายธรรมดา

• No.316
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5906
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: นครศรีธรรมราช
  • ชื่อเล่น: mr.t

แต่งตามความชอบแหละคับ
พอแค่นี้แหละคับ ถ้าหลุดนี้คง ลิเกแน่นอนคับ  :-\

เปลี่ยนแบตนะคับ เพราะ ช่วง 4 วันก่อน ปิดประตูไม่สนิทคับ ที่จอดภายในบ้าน พอเช้าอีวันมาสตาร์จรถ คือ สตาร์จไม่ติดคับ เพราะ หลังจากกลับจากขอนแก่น 2 รอบก็ไม่ได้ขับเลยคับ จอดอย่างเดียว ใช้อีกคันคับ เลยชะล่าใจ จั๊มแบตติดคับ แต่พออีกวันก็สตาร์จไม่ติดคับ ต้องจั๊มอีกรอบ ผมจึงตัดสินใจเปลี่ยนคับ เพราะ แบตตัว PUMA ใช้งานมา 3 ปี 1 เดือน พอไปที่ร้านแบตแถวที่พัก ลองเช็คดู ค่า cca ต่ำกว่า 250 คับ เลยตัดสินใจเปลี่ยนคับ แต่พอจะเอายี่ห้อเดิมของหมดคับ ต้องรอ ผมเองไม่อยากรอ ก็เลยเลือกตัว GS รุ่น MFX กึ่งแห้งไปคับ ขนาด 45 แอมป์ตามสเปคเดิมคับ เพราะ ช่วงโควิทงบไม่มากคับ พร้อมเทริน 1600 คับ เลยเปลี่ยนลอง GS กึ่งแห้งดูคับ แต่ค่า cca 325-421 ตามข้อมูลใน web ระบุไว้นะคับ ก็ลองๆใช้ดูคับ หลุด 2 ปีขึ้นก็น่าจะพอคุ้มคับ (ช่วงนี้ก็ตามงบไปก่อนคับ)  :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ค. 2020, 17:04:18 โดย Rit Hrv "NA Style" »

Tags: