เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าจอขึ้น. Check ระบบ. CTBA. ทำไงให้หายคะ  (อ่าน 3462 ครั้ง)

ออฟไลน์ ดวงดาว ณ พัทลุง

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 23227
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นครศรีธรรมราช
  • ชื่อเล่น: ครูดาว
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
 :Pช่วยด้วยค่ะ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ p_wudthi

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14150
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: p_wudthi
Re: หน้าจอขึ้น. Check ระบบ. CTBA. ทำไงให้หายคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ม.ค. 2020, 15:31:53 »
เบรคจึ๊กบ่อย ๆ หรือเปล่าครับ ตัว City Brake Assist ทำงานเกิน 3 ครั้ง

https://www.youtube.com/watch?v=MDprt5XAMh0

:emo_008:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ม.ค. 2020, 15:35:03 โดย p_wudthi »

ออฟไลน์ beernoob66

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 24839
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: beernoob66
Re: หน้าจอขึ้น. Check ระบบ. CTBA. ทำไงให้หายคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ม.ค. 2020, 10:32:02 »
สวัสดีครับ ผมจะมาเเนะนำให้ครับ
กรณีเเรก CTBA ทำงานครบ 3ครั้ง หน้าจอจะขึ้น CHECK CTBA อันนี้ไม่ต้องตกใจ ดับเครื่องสตารท์ใหม่ก็หาย

กรณีที่2 สตารท์เครื่องเเล้วขึ้น CHECK CTBA เลย เป็นๆหายๆ บางครั้งขึ้น ดับเครื่อง เเล้วสตารท์ใหม่หาย เเบบนี้ให้น้ำรถเข้าศูนย์ เเล้วเปลี่ยนเเบตเตอรี่รถยนต์ครับ หายเเน่นอน 100% (ถ้าไม่มีอุปกรณ์ของระบบเสียนะครับ เดี๋ยวช่างจะเอาคอมมาเช็คให้เอง)

จากประสบการณ์ตรงครับ เข้าศูนย์มาเเล้ว ของผม เปลี่ยนเเบตไป

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 4000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 38
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ม.ค. 2020, 17:01:09 »
ดูจากปัญหา และ ข้อมูลเบื้องต้นของระบบนี้ คงจะเป็นอีกจุดที่เป็นข้อจุกจิกสำหรับ hrv ตัว mc อีกจุดคับ ส่วน hrv ตัวเก่าไม่มีระบบตัวนี้คับ เลยเล่นเบรคได้หน่อย ไม่งั้นคงแย่คับ ไฟโชว์กระจายสำหรับผมนะคับ  :-\ :-\ :-\

Tags: