เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังคิดจะซื้อ brv ครับ ไม่ทราบว่าปัญหาเรื่อง"กลิ่น"และ"เสียง" ยังมีอยู่ไหมครับ?  (อ่าน 234 ครั้ง)

ออฟไลน์ vector

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 25928
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: นัน
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ถ้ามีแล้วแก้ไขได้ไหมครับ
ถ้าแก้ไขแล้วพอจะอยู่ในระดับไหนครับ พอใช้ได้ หรือ ดีเยี่ยม

ขอบคุณครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
    • รางวัลและกิจกรรม
เครื่อง L15a ไม่แน่ใจคับ ว่าจะมีปัญหาของกลิ่นเหม็นไหม้ จาก แคต เข้าห้องโดยสาร หรือป่าวนะคับ ส่วนใหญ่เวลากดคันเร่งสุด ความเร็ว 100-120+ จะมีกลิ่นเข้ามาห้องโดยสาร เท่าที่เคยประสบ ตาม case นี้นะคับ ผมเคยใช้ mazda2 และ 3 ก่อนประยโฉมเป็นตัว sky กลิ่นเหม็นกว่านี้ hrv เครื่อง R18a หรือ R18z อีกคับ เกิดจากความร้อน และ พัดลมหมุนเพื่อลดความร้อนภายในห้องเครื่อง กลิ่นจึงเข้ามาตามช่องต่างตามช่องแอร์ได้คับ แต่สักพักกลิ่นก็จะจางหายไปคับ ส่วนใหญ่จะเกิดจากกลิ่นของพวกซีลยาง ซีลวาวล์ ของรถใหม่ หรือ รถใช้งานวิ่งน้อยคับ แล้ว พอมีจังหวะกดแช่ 120+ คับ แต่ไม่มีปัญหา หรือ ผลเสียใดๆคับ มีการทู้คล้ายกันผมแชร์ข้อมูลไว้ลองเจ้าไปดูข้อมูลได้คับ แต่สบายใจได้คับ ไม่ส่งผลเสียใดๆ 100% ต่อเครื่องยนต์ หรือ ระบบอื่นๆคับ

Tags: