เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: Cruise Control ตัดระบบเองและรอบเครื่องสูงเองตอนใช้งาน Cruise Control  (อ่าน 2819 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaowalit

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 1575
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: chao
    • รางวัลและกิจกรรม

สรุปตอนนี้ใช้Cruise Control ได้ปกติเปลี่ยนsw assy,stop@cruise 36750-ty-j11 /0บอกตั้งระยะห่างเบรคกับตัวเซนเซอร์0.7มมไฟที่จ่ายเลี้ยงวงจร 5volt/ทาง oใหญ่มาแก้ให้คับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ recon9

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15541
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ดินแดง กทม
  • ชื่อเล่น: Yo
  • HR-V (E) 2017
สรุปตอนนี้ใช้Cruise Control ได้ปกติเปลี่ยนsw assy,stop@cruise 36750-ty-j11 /0บอกตั้งระยะห่างเบรคกับตัวเซนเซอร์0.7มมไฟที่จ่ายเลี้ยงวงจร 5volt/ทาง oใหญ่มาแก้ให้คับ

.....ขอบคุณมากที่มาอัพเดท หวังว่าปัญหาคงไม่มีอีก จะได้ใช้รถอย่างมีความสุข..... :emo_102:

ออฟไลน์ prapass

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 15711
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ภัส
ผมนึกว่ารถผมเป็น อยู่คนเดียว
ตอนนี้ เจออีกปัญหา ไฟขึ้นโชว์ Check system เข้าศูนย์ 2 รอบแระ ไม่หาย

ออฟไลน์ Kung_KuB

• **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 11120
  • ชื่อเล่น: Kung
ของผมยังคงเป็นอยู่นะครับ พฤหัสนี้จะเอาเข้าเป็น รอบที่ 4 ละครับ น่าจะเปลี่ยนสวิตซ์ที่แป้นเบรกให้นะครับถ้าไม่หาย ก็คงต้องรอเปลี่ยนอีกทีครับ รอกันไปยาวๆๆครับ

ออนไลน์ Rit Hrv "NA Style"

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15858
  • พลังน้ำใจ : 38
  • จังหวัด: กรุงเทพ/อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *Rit-Hrv na style*
check system มีกระทู้ สมช จั้งไว้คับ เปลี่ยนปุ่มสตารจ์คับ จบเคสนี้คับ ผมเองก็เป็นคับ ใช้แนวทางแก้ไขเบื้องต้นที่ได้ สนทนากับ สมช หลายๆท่าน สรุปจบที่ต้องเปลี่ยนปุ่มสตารจ์คับ ไม่งั้นไฟโชว์เดี๋ยวก็ดับเดี๋ยวก็โชว์สร้างความลำคาญ และ ส่งผลให้ ตกจริตคับ

ออฟไลน์ Rincon

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 17078
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: Ricon
เพื่อนสามชิกคน ไหนเคยเจอปัญหานี้ไหมครับ
    เวลาใช้งาน Cruise Control แบบวิ่งธรรมดา เจอว่าอยู่ดีๆระบบก็ตัดไปเอง จากนั้นลองกดใช้งานสักพักก็ตัดไปอีก เป็นอีก 2-3 ครั้งสักพักกด set ไม่ได้ครับต้องทิ้งไว้สักพัก
    จนเมื่อวานทางผมเอาไปเข้าศูนย์เมื่อวันศุกร์ ซึ่งก็ได้ไปเทสรถกับทางช่าง โดยทางช่างเป็คคนขับเอง ปรากฎว่าก็เจอปัญหานี้และเพิ่มเติมคือรอบเครื่องเร่งเองตอนใช้งาน Cruise Control  อีก ทางผมก็เลยทิ้งรถไว้ให้เข็คอีกทีวันเสาร์ ทางช่างก็ได้เอาไปเช็คก็ยังหาสาเหตุไม่ได้เลย ยังต้องทิ้งรถไว้ต่อแบบไม่รู้กำหนดเลย...
    รถผมใช้งานเอง เข้าศูนย์เช็คระยะตลอด ตอนนี้ 130,000 โลละครับท่าจะหนักกะปัญหานี้ ตอนขับใช้งานปกติทั่วไป ไม่มีปัญหาอะไรเลยนะครับรถใช้ทุกวัน....
เพื่อนๆเคยเจอปัญหานี้กันไหมครับ :P :P :P

ของผม 7 หมื่นโล เป็นเหมือนกัน

ของผมยังคงเป็นอยู่นะครับ พฤหัสนี้จะเอาเข้าเป็น รอบที่ 4 ละครับ น่าจะเปลี่ยนสวิตซ์ที่แป้นเบรกให้นะครับถ้าไม่หาย ก็คงต้องรอเปลี่ยนอีกทีครับ รอกันไปยาวๆๆครับ

.....รอฟังการแก้ไข และเอาใจช่วยให้หายสนิท..... :emo_090:

ออฟไลน์ chaowalit

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 1575
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: chao
up date ของเรื่อง Cruise Control ของผมใช่ได้ปกติเเล้วครับ

up date ของเรื่อง Cruise Control ของผมใช่ได้ปกติเเล้วครับ

..........ยินดีด้วยครับ.......... :emo_090:

.....คุณKung_KuB คงต้องแจ้งo ว่าให้แก้ไขแบบ.....คุณchaowalit แล้วละครับ..... :emo_102:

ออฟไลน์ NATRAKRAD

• No.345
  • สมาชิก ID: 7367
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: CHONBURI
  • ชื่อเล่น: CHAI
แก้ไขอย่างไรครับ รถผมก็เป็นครับ 0 สุวรรณภูมิไม่เคยเจอแก้ไม่ได้ ผมแจ้งให้แก้ไขครับ รบกวนด้วยครับ เบอร์ผม 0612587878  และ ผมติดต่อ0ใหญ่เบอร์ไหนครับที่เขาพอจะได้เรื่อง

ออฟไลน์ Kung_KuB

• **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 11120
  • ชื่อเล่น: Kung

เบื้องต้น คันผมได้เอาเข้าไปแก้ไขอาการนี้ รอบที่4 ละครับ เข้าศูนย์เดิมตลอด
ทิ้งไว้วันที่ 28 Nov 2019 รับรถตอน เที่ยง 1 Dec 2019
   ตอนโทรเข้าไปแจ้ง เข้าไปทำการสั่งอะไหล่ สวิตซ์แป้นเบรก รอมาเลยครับ
ทางศูนย์ได้แจ้งผมมาดังนี้

- เปลี่ยนสวิตซ์แป้นเบรก ละทำการทดสอบ ผลคือยังไม่หาย แต่เค้าบอกความถี่ลดลง
- ทางศูนย์ได้สงสัยว่าอาจจะเป็นที่ สวิตซ์ที่แป้นพวงมาลัย เลยทดลองเปลี่ยน และ reset error code ด้วย และทำการทดสอบยังคงเจอเหมือนเดิม
-  ท้ายสุดเมื่อไม่หาย ทางศูนย์เลยจะทำการเปลี่ยนกล่อง ECU ของรถให้ใหม่ โดยเขา ได้ไปหามาทดสอบก่อนซึ่งผมทดสอบ เนี่ยอาการมันหาย แต่ของต้องรอทำการเคลมและเบิก ถึงจะนำเปลี่ยนให้

ตอนนี้รอทางศูนย์ ติดต่อมาเพื่อจะเอาเข้าไปเปลี่ยน และทดสอบ รอกันไปคร้าบผม
ยังไงมีอะไรอัพเดทเดียวจะแจ้งอีกทีนะครับ

เพื่อนคนไหนเจอแนะนำให้รีบไปติดต่อ แจ้งศูนย์ก่อน เพราะต้องทดลองหลาย Step มาก อย่าแรกที่ เจอคือ ลบ Error Code ก่อนและเอาลองใช้ดูอะครับ
 :blank: :blank: :blank:

ออฟไลน์ NATRAKRAD

• No.345
  • สมาชิก ID: 7367
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: CHONBURI
  • ชื่อเล่น: CHAI
รถหมดประกันยังครับ หรือ 0เคลมให้ครับไม่เสีย ตัง หรือ ไม่เสียครับ ของผมก็เป็นครับแต่ยังไม่เข้า 0 ครับ ทาง0ให้เข้าไปเช็คครับ เข้า0ไหนครับขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับอาการเดียวกันเลยครับ

Tags: