เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ใหม่ป้ายแดง เจอแบบนี้ ทำไงดีครับ ทำไม่สีไม่เท่ากัน มีใครเจอแบบนี้ไหมครับ  (อ่าน 1126 ครั้ง)

ออฟไลน์ ideen159

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 25159
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ดิน
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
เพิ่งซื้อ HRV รุ่น RS 2019  ช่วงปลายเดือนมิถุนายน   สังเกตเห็นสีเพี้ยน ไม่เท่ากันตรงฝากระโปรง มีเพื่อนสามาชิกเป็นไหมครับ เจอแบบนี้ทำไงดี  เบื้องต้นเอารถไปให้ช่างที่ศูนย์ดู ช่างบอกจะทำสีให้ใหม่ รู้สึกไม่พอใจ ออกรถใหม่ แต่ต้องมาทำสีแล้ว แทนที่จะได้ใช้รถ กลับต้องเอารถไปจอดให้เขาถอดชิ้นส่วนไปทำสี แบบนี้มันใช้ได้หรอครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Gecko

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14385
  • พลังน้ำใจ : 25
  • ชื่อเล่น: Aon
  • HR-V EL White Orchid Pearl 2016
อาจมีการชนระหว่างการขนย้ายก็ได้นะครับ แล้วทำสีใหม่มาเลยเป็นแบบนี้ แนะนำเปลี่ยนคันครับ แต่คงไม่ทันแล้ว  :P

ออฟไลน์ ideen159

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 25159
  • ชื่อเล่น: ดิน

ออฟไลน์ Chusak

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 23638
  • จังหวัด: Ubonratchathani
  • ชื่อเล่น: Big Chu
โชคดีที่ตอนรับรถ..รถจอดในที่โล่งแจ้ง..เดินดูรอบคันสีไม่เพี้ยนครับ
สมช.ที่มีคนรู้จักและจะรับรถใหม่..แนะนำให้เซลเอารถไปจอดที่โล่งแจ้ง
ดูสีดูมุมดูขอบต่างๆ..เรียบร้อยแล้วค่อยรับครับ...

ออฟไลน์ taoturbo

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7467
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: tao
ซื้อรถ คันละล้านกว่า เจอเเบบนี้ น่าเห็นใจ สู้ๆนะครับ มันน่ารำคาญจริงๆ honda ระดับนี้แล้ว

ออฟไลน์ labellobluez

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 25775
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: วัจน์
ซื้อที่ศูนย์ไหนเหรอครับ

ออฟไลน์ Arin-HRV550

• No.550
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5179
  • พลังน้ำใจ : 42
  • จังหวัด: อยู่ในตัวเมืองเก่าเชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: คุณเอก(LineID:arinchawat)
โชคดีที่ตอนรับรถ..รถจอดในที่โล่งแจ้ง..เดินดูรอบคันสีไม่เพี้ยนครับ
สมช.ที่มีคนรู้จักและจะรับรถใหม่..แนะนำให้เซลเอารถไปจอดที่โล่งแจ้ง
ดูสีดูมุมดูขอบต่างๆ..เรียบร้อยแล้วค่อยรับครับ...

เช่นเดียวกันครับ ตอนตรวจรถ ขอเค้ามาจอดที่โล่งแจ้ง สว่างๆหน่อย
นอกจากตรวจภายนอกแล้ว. ภายในรถก็สำคัญ ตรวจทั้ง คอนโซล เบาะ ประตู พรม พื้น
และแกะพลาสติคที่หุ้มเบาะออกให้หมดด้วยครับ จะได้เห็นชัดๆ