เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: จองรถต่างจังหวัด ขอทะเบียน กทม.ได้ไหม  (อ่าน 5583 ครั้ง)

ออฟไลน์ bankkung

• No.129
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5115
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: แบงค์
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
จองรถที่ต่างจังหวัดไปแล้วครับ  แต่จะขอทะเบียน กทม. ได้ไหมครับ  พอดีเอารถมาใช้ที่กทม. ตลอดกาลเลยครับ  ต่อรองกับ sale แล้วแต่ saleไม่ยอมครับ   ใครพอมีคำแนะนำและประสบการณ์การบ้างครับ ช่วยหน่อยครับไม่อยากเสียเวลามาเปลี่ยนทะเบียนอีกครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Aee

• No.065
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3916
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: Aee
Re: จองรถต่างจังหวัด ขอทะเบียน กทม.ได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ม.ค. 2015, 00:46:37 »
มารอคำตอบ....

ออฟไลน์ น้าหมา

• No.168
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 5479
  • พลังน้ำใจ : 24
  • จังหวัด: พิจิตร
  • ชื่อเล่น: ต้น
Re: จองรถต่างจังหวัด ขอทะเบียน กทม.ได้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ม.ค. 2015, 01:10:00 »
จองรถที่ต่างจังหวัดไปแล้วครับ  แต่จะขอทะเบียน กทม. ได้ไหมครับ  พอดีเอารถมาใช้ที่กทม. ตลอดกาลเลยครับ  ต่อรองกับ sale แล้วแต่ saleไม่ยอมครับ   ใครพอมีคำแนะนำและประสบการณ์การบ้างครับ ช่วยหน่อยครับไม่อยากเสียเวลามาเปลี่ยนทะเบียนอีกครับ

ลำบากครับเรื่องนี้ยกเว้นเป็นป้ายประมูล(กทม)ครับ อันนี้สามารถทำได้ครับเพราะของผมก็ทำเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Bhonnarin

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 1051
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: วิน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ม.ค. 2015, 02:04:47 »
ได้ครับ บอกกับเซลล์ว่าขอจดทะเบียน กทม.  แต่จะเสียค่าจด เพิ่มอีก 2800 บาท รวมค่าจด จะเป็นประมาน 6000 บาท ครับ

• No.129
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ม.ค. 2015, 05:28:36 »
ได้ครับ บอกกับเซลล์ว่าขอจดทะเบียน กทม.  แต่จะเสียค่าจด เพิ่มอีก 2800 บาท รวมค่าจด จะเป็นประมาน 6000 บาท ครับ

ขอบคุณมากครับ  จะลองไปคุยกับ sale ดูครับ

ออฟไลน์ dnxy

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4483
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: จชต
  • ชื่อเล่น: Dnxy
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ม.ค. 2015, 05:34:06 »
ปกติไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มครับ...แต่ศูนย์อาจไม่มีคอนเนคชั่นกันเลยคิดค่าดำเนินการเพิ่ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ม.ค. 2015, 06:20:38 โดย dnxy »

ออฟไลน์ Safina

• No.047
  • สมาชิก ID: 4996
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Safina
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ม.ค. 2015, 09:37:51 »

น่าจะขึ้นอยู่กับทะเบียนบ้านเจ้าของรถนะคะ ว่าอยู่จังหวัดไหน เพราะเราเคยออกรถจาก 0 ที่ปทุมธานี ก็จดทะเบียน กทม. คันนี้ออกที่ 0 สมุทรปราการ ก็จดทะเบียนกทม. ค่ะ ลองตรวจสอบกับทางขนส่งดูก่อนก็ได้นะคะ จะได้ต่อรองกับเซลได้ถูกค่ะ

• No.129
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ม.ค. 2015, 13:00:37 »

น่าจะขึ้นอยู่กับทะเบียนบ้านเจ้าของรถนะคะ ว่าอยู่จังหวัดไหน เพราะเราเคยออกรถจาก 0 ที่ปทุมธานี ก็จดทะเบียน กทม. คันนี้ออกที่ 0 สมุทรปราการ ก็จดทะเบียนกทม. ค่ะ ลองตรวจสอบกับทางขนส่งดูก่อนก็ได้นะคะ จะได้ต่อรองกับเซลได้ถูกค่ะ

ครับผม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Solenoy

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 61
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: สมุทรสงคราม
  • ชื่อเล่น: นอย
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ม.ค. 2015, 14:07:27 »
ได้ครับ คุยกับเซล ดู /เรื่องขั้นตอน ผมไม่แน่ใจนะ เพราะว่า ตอนผมซื้อที่ สมุทรสงคราม แต่ผมบอก เซลว่า อยากได้ ทะเบียน กทม เซล ก็เอาเอกสารให้ผม ไปยื่นเรื่อง และเลือกเลขทะเบียนเอง ที่ขนส่งกรุงเทพ อยู่ตรงแถว ๆ สถานีรถไฟฟ้า จตุจักร อ่ะครับ  พอไปถึงก็ไปเลือกเลขเลยว่าจะเอา เลขไหน เค้าจะให้เราเลือกไว้ 5 ลำดับ (เผื่อไว้สำหรับ ทะเบียนลำดับแรกซ้ำกับคนที่เลือกไปแล้ว) ก็เอาเลขที่เราต้องการยื่นที่ เคาเตอร์ฝ่านทะเบียน....จบ  / หลังจากนั้นประมาณ 1 เดือน เค้าจะโทรมาแจ้งให้ไปรับ ป้ายทะเบียน

ออฟไลน์ Solenoy

• *
  • สมาชิก ID: 61
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: สมุทรสงคราม
  • ชื่อเล่น: นอย
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 ม.ค. 2015, 14:12:15 »
อันนี้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ ว่า กรมขนส่งเค้าจะเปิดจอง หมวดหมู่ และ เลขทะเบียน อะไรบ้าง
http://www.tabienrod.com/m/shownumber.html

เพราะ บางทีเลขที่เราเตรียมไว้จากที่บ้าน พอจะไปเอาจริง ๆ ดันไม่มี

ออฟไลน์ Nukku

• *
  • สมาชิก ID: 6136
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: นุก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 ม.ค. 2015, 22:13:05 »
ได้คะ...เราออกชลบุรี ขอทะเบียนกทม.เพิ่มเงิน 300บาทค่าดำเนินการ

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5513
  • พลังน้ำใจ : 62
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: KAI
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 ม.ค. 2015, 19:31:21 »
ได้ครับ  :emo_102:

ออฟไลน์ Zeebra

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6153
  • จังหวัด: CNX
  • ชื่อเล่น: zee
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 ม.ค. 2015, 20:29:51 »
 :emo_111:

Tags: