เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
**ท่านใดพบปัญหาการสมัครสมาชิกด้วยสมาร์ทโฟน แนะนำให้สมัครสมาชิกโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ก่อน จากนั้นค่อยใช้สมาร์ทโฟนล๊อกอินเล่นตามปกติ**

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ความเข้าใจผิดเรื่องการใช้น้ำมันเครื่อง  (อ่าน 22277 ครั้ง)

ออฟไลน์ King Archer

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7818
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: King
    • รางวัลและกิจกรรม

เป็นความรู้ที่ดีครับ..ไม่เคยรู้มาก่อนเลยเรื่องนํ้ามันเครื่องเนี่ย.. ;D ;D

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Honda HR-V Club พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Caramellz

• No.815
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 13300
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Apple
ขอบคุณค่ะ >:D

ออฟไลน์ i'M s:o Rider

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 9951
  • พลังน้ำใจ : 0
  • ชื่อเล่น: โซ่
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ  ;) :emo_051:

ออฟไลน์ Interface21

• No.017
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3481
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: M
  • I'm Java Programmer
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
เพิ่งถาม 0 ใกล้บ้าน เขาไม่ให้น้ำมันเครื่องนอก 0 ครับ อ้างว่าเด่วประกันเครื่องจะหลุด ก้อเลยเถียงไม่ออก แต่มีบาง 0 ที่ยอมให้เราหิ้วน้ำมันเครื่องของเราไปให้เปลี่ยนได้(ถามคนในคลับมาครับ) เด่วรอบต่อไปต้องโทรถามหลายๆ 0 ละครับ ว่า 0 ไหนที่ยอมให้หิ้วน้ำมันเครื่องเข้าไปเองได้บ้าง

ออฟไลน์ namhorm

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3488
  • พลังน้ำใจ : 18
  • จังหวัด: ปัตตานี
  • ชื่อเล่น: น้ำหอม
เพิ่งถาม 0 ใกล้บ้าน เขาไม่ให้น้ำมันเครื่องนอก 0 ครับ อ้างว่าเด่วประกันเครื่องจะหลุด ก้อเลยเถียงไม่ออก แต่มีบาง 0 ที่ยอมให้เราหิ้วน้ำมันเครื่องของเราไปให้เปลี่ยนได้(ถามคนในคลับมาครับ) เด่วรอบต่อไปต้องโทรถามหลายๆ 0 ละครับ ว่า 0 ไหนที่ยอมให้หิ้วน้ำมันเครื่องเข้าไปเองได้บ้าง
เป็นข้ออ้างของศูนย์ครับ ถ้าดูในสัญญาเรื่องนี้จะไม่มีระบุในสัญญา ประกันไม่มีทางหมดครับ
เราใช้ นมค. ที่ถูก ไม่ได้ผิดสเปค ถ้าไปใช้ผิดเช่นเอา นมค ดีเซลไปเติม แล้วเครื่องเสียหายอันนี้เป็นความผิดพลาดของเราเอง ทางศูนย์ก็อาจจะไม่รับประกันได้
ยังไงลองดูศูนย์อื่นครับ ศูนย์นี้เอาเปรียบเกินสมควร 555

ออฟไลน์ Pickman

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7772
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: อุดรธานี
  • ชื่อเล่น: ปิ๊ก
รถผมHRVใช้มา50,000โลแล้ว. รู้สึกกำลังตกลงไม่ทราบควรใช้ นมค แบบไหนดี

รถผมHRVใช้มา50,000โลแล้ว. รู้สึกกำลังตกลงไม่ทราบควรใช้ นมค แบบไหนดี
pm ไปบอกแล้วนะครับ

ออฟไลน์ pepapa

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12257
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: pepapa
สวัสดีครับ อ่านบทความพี่เรื่องน้ำมันเครื่อง อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ยี่ห้อไหน เกรดน้ำมัน ใช้กี่ลิตร รถผมยังไม่ถึงหมื่นกิโลขอคำแนะนำหน่อยครับจะได้หาซื้อได้ พอดีที่ศูยน์ผมให้หิ้วเข้าไปได้ ขอบคุณครับพี่.

สวัสดีครับ อ่านบทความพี่เรื่องน้ำมันเครื่อง อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ยี่ห้อไหน เกรดน้ำมัน ใช้กี่ลิตร รถผมยังไม่ถึงหมื่นกิโลขอคำแนะนำหน่อยครับจะได้หาซื้อได้ พอดีที่ศูยน์ผมให้หิ้วเข้าไปได้ ขอบคุณครับพี่.
pm ไปบอกแล้วนะครับ hrv จะใช้ประมาณ 3.6 ลิตรครับ

ออฟไลน์ hhh

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 13559
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร/ Bangkok
  • ชื่อเล่น: h
ข้อมูลดีมาก  :)

ออฟไลน์ nattapol_d

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 12753
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: เด่น
ผมก็ใกล้จะได้รอบเอาไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องระยะ10,000โลแล้วครับ ช่วยแนะนำน้ำมันเครื่องด้วยนะครับ

ออฟไลน์ sujin266

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 7438
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: หมี
ช่วยแนะนำ น้ำมันเครื่อง พร้อมกรองน้ำมันเครื่อง ให้ด้วยครับผม

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ

ออฟไลน์ m9527

• No.767
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 11622
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ต้น
แนะนำน้ำมันเครื่องให้หน่อยครับ

ออฟไลน์ สายหมอกขาว

• No.147
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5655
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: น่าน
  • ชื่อเล่น: poon
ได้ความรู้มากเลยครับ รบกวนแนะนำน้ำมันเครื่องให้ด้วยครับขอบคุณครับ :emo_051:

ออฟไลน์ wivy

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12904
  • ชื่อเล่น: wii
เมื่อวานตอนเย็นลองแวะเข้าไปที่ศูนย์ ลองถามดูว่า ถ้าครบ5,000 กิโล เราจะซื้อน้ำมันเครื่องไปให้ที่ศูนย์เปลี่ยนให้ได้ไม๊ ได้ฟังคำตอบจากศูนย์เหมือนกันครับ บอกว่าไม่ทำให้เพราะกลัวมีปัญหาจากน้ำมันเครื่องที่เรานำไปเอง ช่างบอกว่าค่าแรงเราออกเอง ไม่ถึง300 แต่ถ้ามีปัญหา ทางเค้าต้องรับผิดชอบเยอะ ถึงแม้ว่าน้ำมันเครื่องที่เรานำไปเองจะมีสเปคสูงกว่า ดีกว่าของศูนย์ก็ตาม ผมก็ไปไม่ถูกเลย กลับมาค้นหาศูนย์ที่เราพอใจต่อไป :P :P